Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Yamaha Việt Nam triệu hồi Nozza Grande do lỗi họng rót xăng, thay thế miễn phí cho khách hàng

El Ku
30/3/2016 5:20Phản hồi: 355
Yamaha Việt Nam triệu hồi Nozza Grande do lỗi họng rót xăng, thay thế miễn phí cho khách hàng
Yamaha Việt Nam vừa chính thức thông báo chiến dịch triệu hồi dòng xe Nozza Grande liên quan đến lỗi họng rót xăng. Cụ thể, sau khi kiểm tra thì Yamaha Việt Nam đã phát hiện lỗi chất lượng của họng rót xăng, gây ra hiện tượng nứt, vỡ tại vị trí ống thông hơi bình xăng nên đã thực hiện triệu hồi để thay thế miễn phí chi tiết này cho khách hàng. Trước đó, hãng đã trình lên Cục Đăng kiểm Việt Nam để yêu cầu thực hiện việc này.

Ống thông hơi bình xăng (khoanh đỏ) là chi tiết bị lỗi, Yamaha Việt Nam sẽ thay thế toàn bộ cụm họng rót xăng này cho khách hàng.
Tổng số lượng xe liên quan đến lỗi họng rót xăng là 95.350 xe. Số xe này nằm trong khoảng thời gian sản xuất từ tháng 8/2014 đến tháng 3/2016 và có số khung từ RLCSE7610EY001001 đến RLCSE7610GY096350. Bên cạnh chiến dịch triệu hồi thay thế lỗi họng rót xăng, Yamaha Việt Nam còn thực hiện chương trình bảo trì thay thế đối với 2 chi tiết gồm cao su giảm xóc sau và bộ guốc ly hợp. Giải thích về việc bảo trì 2 chi tiết này, Yamaha cho biết do điều kiện khí hậu, đường xá khắc nghiệt ở nước ta nên khi vận hành một thời gian sẽ gây ra hiện tượng kêu (đối với cao su giảm xóc sau) và rung nhẹ khi đi ở tốc độ thấp (đối với bộ guốc ly hợp).

Việc thay thế lỗi họng rót xăng và bảo trì 2 chi tiết nói trên được thực hiện miễn phí ngay từ hôm nay (30/3) tại tất cả các đại lý ủy quyền của Yamaha trên toàn quốc. Mỗi khách hàng khi mang xe đến thay thế còn được tặng 1 lọ dung dịch làm sạch carbon và 2 phiếu thay dầu miễn phí. Sau khi thực hiện xong việc thay thế và bảo trì, phía đại lý sẽ dán tem chữ Y vào vị trí gần số khung để xác nhận đã thay thế.
355 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lhp2006
TÍCH CỰC
8 năm
lại có việc để làm rồi, tức đâu mà tức với thằng Yamaha. Thảo nào mà đuổi theo thằng Honda mãi ko được
@Fbiprohj sai thì mở mõm ra mà xin lỗi + sửa sai. Chả ai thèm đòi j cả. Bây h Đòi không dc làm sai có dc ko mà bảo? :p đúng là "Stop căn". Giọng điệu như KH làm con của Yamaha ấy nhỉ. Bảo sao ko mua Yamaha.
@lhp2006 Phải như vụ chìa khóa SH thì mới không tức hay vui vẻ nhỉ. Chắc bạn hài lòng với trò đổ thừa, chối quanh của Honda.
@lhp2006 Nhớ lại con cuxi lỗi k thèm ngó
nhangeo
TÍCH CỰC
8 năm
@lhp2006 Honda còn lỗi nguyên máy kêu như máy cày , côn hú như diều sáo mà ra bảo hành nó bảo xe thiết kế nó thế.chắc theo honda thì dần dân ta đi máy cày vs công nông mất
Tay ga thì cứ honda mà xúc.
Yamaha thì xe số rất ổn.
@bjnhduongboy Nhà chú mình sửa xe máy. Thi thoảng ra nhà chú chơi toàn thấy xe Honda tấp vào sửa thôi. Rửa xe giúp thì mấy xe Honda nhìn vành với giảm xóc cứ bong tróc phát tởm (Mấy con Lead với Vision thôi nhé) Trong khi con LX mình mua 7 năm rồi mà sơn vẫn ngon lành.
@anongle Trẻ trâu đích thị đây rồi
digikei
CAO CẤP
8 năm
@anongle Ờ thì mô men gì gì đó , ko sao hết , cuối tuần đem con AB mới của bạn ra Điện Biên Phủ giao lưu với xe gần 9 năm tuổi củamiình , ai thua bao người kia chầu cafe cho zui nè , chịu hông ? Coi như theo bạn so sánh , con xe mình vừa yếu hơn, vừa cũ hơn luôn , coi như chấp bạn rồi đó. :p:rolleyes::rolleyes:
Chế Hy
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bjnhduongboy Hên qa' mih` đag fân vân jữa Click Thái và Grande YMH. Chắc rước Click T' cho ổn v
lạc minh
TÍCH CỰC
8 năm
Phụ tùng yamaha mắc dễ sợ
Được nhiều mà lại miễn phí nữa, ngon
kodomo15
ĐẠI BÀNG
8 năm
@năm bờ wan lỗi thì thay miễn phí chứ ngon gì @_@
@kodomo15 Được miễn phí 2chai nhớt với vệ sinh carbon đó
kodomo15
ĐẠI BÀNG
8 năm
@năm bờ wan cái này bù đắp cho thời gian, công đi lại của người dùng cũng hợp lý 😁
@năm bờ wan nó đánh rắm liên tục thế mà vẫn khen ah
Test không kỹ 😁 lên production thời gian rồi mới lòi bug :rolleyes:
digikei
CAO CẤP
8 năm
@nh0cbond Ở đây là chuyên mục xe máy , ko phải lập trình cái trò hề gì ở đây mà đem ra biểu diễn . Ko phải trên cty ông nói ông làm giám đốc thì về nhà mọi người phải vâng dạ khúm núm với ông hết ah, kêu ông là giám đốc hết ah ? Chữ gõ ra nó rành rành ra đó , đọc là thấy hết chứ có phải nói bằng mồm đâu mà bảo lỡ tay nên gõ nhầm đến....3 từ liên tục ? Trên diễn đàn công nghệ này có hàng ngàn người làm lập trình, không ai khoe khoang tiếng Anh tiếng tàu gì ở đây hết, đừng nói ra như kiểu ta đây lắm vậy , sai thì nhận lỗi như ông kia thấy còn được, còn loại biện hộ bừa rồi lôi cả đống người làm dev, coder vào làm bia cho ông chỉ tổ làm người khác cười vào mặt ông.....nói không biết xấu hổ , làm lập trình mà cứ oang oang khoe lên như làm tổng thống Obama không bằng....Xin lỗi ông, vào diễn đàn này là người Việt, dân Việt cả...... Không có người nào là dân tộc tên "làm dev, coder" gì đâu mà xổ ra khoe.....
@gagalovegood thấy nói thế có gì sai đâu nhỉ, nhiều khi tiếng anh nói ra còn dễ hiểu hơn tiếng Việt
@gagalovegood Bác nầy nhập nhằng tây - ta quá, tiếng Việt không biết có sạch chính tả chưa nữa?
@Phạm Huy Phát Bạn coi coi có từ nào mình sai chính tả không? Và coi lại chính mình đi.
May mà tuần trước băn khoăn giữa SHmode và Grande thì lại không chọn Grande. 😃
@DucAnh94 Nếu giữa Yamaha Grander và Honda Lead 125 thì còn phải băn khoăn, giữa Honda SHmode và Yamaha Grander thì SHmode hơn là đương nhiên, SHmode hơn hẳn về mọi mặt từ chất lượng, kiểu dáng đến giá thành.
Ongnoi15
ĐẠI BÀNG
8 năm
@DucAnh94 có tiền thì quất mẹ chiếc sh nhập mà chạy, chứ chạy ba cái chiếc sh việt nam nhìn không khác gì thằng điên.
duaxiem
CAO CẤP
8 năm
ảnh hưởng thương hiệu ghê, hèn chi Ya đu ko nổi vs Hon
tươi vui
ĐẠI BÀNG
8 năm
Triệu hồi xe bây giờ là một hình thức PR hiệu quả nhất đấy các bác. Tính ra chi phí lại thấp hơn quảng cáo và mướn đại sứ thương hiệu nhiều nhé. Các báo đài thì nhiệt tình đưa tin miễn phí.
BB Tran
TÍCH CỰC
8 năm
sai sót nhưng có thiện chí khắc phục thì đáng hoan nghênh! Yamaha xứng đáng là 1 thương hiệu lớn!
Chán nhỉ, hết Honda rồi đến Yamaha triệu hồi xe. Có mỗi Suzuki là bền đẹp với thời gian 😁
conan0191
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kekk mai báo đưa tin SUZUKI bị lỗi dây dẫn xăng gây cháy vài chiếc.:D:D:D
@kekk Suzuki hayate bền lắm @@ nhỏ em đang khóc thét vì nó đây .
@kekk xem lại Raider đợt đầu nhé, phốt cả đấy,
Hàng có lỗi thì công bố triệu hồi thay thế hàng tốt, có trách nhiệm với khách hàng thì uy tín càng cao.
Chắc là Honda chưa bao giờ phải triệu hồi xe để sửa nhỉ? Xe Honda chắc cũng ko bao giờ mắc lỗi phải ko?
duaxiem
CAO CẤP
8 năm
@Naga.Baamboo dạ, em anti Honda ttích Ya nhưng đi Su
ndacthien
TÍCH CỰC
8 năm
@Naga.Baamboo Dân VN Mình có lẽ chưa quen chuyện này nên đủ thứ chê bai nghi ngờ. Không chừng những ông lớn khác dính phốt thì âm thầm lặng lẽ khắc phục mà kg công khai. Như vậy bảo vệ danh tiếng hơn là công khai thông báo phốt kiểu như Ya lần này.
eto_design
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ai cũng bảo Honda bền mình thì thấy Honda bây giờ chán lắm. Nhà có chiếc Lead vợ chạy nhiều lần chết máy giữa đường đề mãi ko nổ lại. Mang ra hãng sửa hết hơn 600k mà cũng không hết. bây giờ thỉnh thoảng vẫn bị. Mỗi lần bị chỉ biết giữ đề thật lâu để khởi động lại (Cái mẹo này cũng do mấy anh kĩ thuật bên Honda chỉ ấy) Lên mạng tìm hiểu thì thấy nhiều ng bị lỗi giống mình.
@eto_design Lead 125 gấu mình cũng thỉnh thoảng lỗi đề ko thấy mịa gì cả. Tắt mở khóa mấy lần cũng thế, nhấn đề nó y như răng giống như ko có mở chìa vậy.
Ongnoi15
ĐẠI BÀNG
8 năm
@TACOMPUTER Honda bây giờ được cái giá là ngon thôi, chứ chất lượng nội địa hoá bây giờ ko còn đk như xưa, có tiền thì cứ quất chiếc sh nhập mà chạy, không có bao nhiêu tiền đâu.
@eto_design xem cái motor bơm xăng ấy, bị chổi than cũng nên
thientama19
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mua con này từ lúc mới ra, tìm khắp thành phố mới có 1 con.
Chạy mới 5000km thì bị kêu giảm sóc sau, vô hãng chữa hoài ko hết, lên 10.000km thì bị lỗi nồi (lỗi bộ guốc ly hợp như thớt ghi), cứ đề ba hoặc chạy chậm thì rung bần bật và kêu như xe tăng, lên tốc cao ko bị, vẫn im re. Vô hãng cho mấy a hãng sửa 3 lần ko hết, làm thất lạc sổ bảo hành, hết sửa, chạy xe đời mới mà như xe cà tàng, nản trùm mền, chạy tiếp Axelo 70.000km chưa sửa gì. Lên nhìn thấy bài này bực liền.
@thientama19 Đúng mấy bệnh đc triệu hồi đó bác. Xách xe đi liền đi. Free mà :v
moi toanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tuần trước mình đi bảo hành dc thay rồi, giờ đến có dc nhận quà ko nhỉ
@moi toanh sau khi sửa sử dụng đến giờ còn lỗi nữa không ạ???? em đang phân giữa xe grande vs lead nhưng thiên về grande mà thấy dân tình than quá...
prince8882
TÍCH CỰC
8 năm
Sai thì phải sửa là đúng rồi còn gì. Honda cũng phải triệu hồi SH còn gì. Quan trọng nó biết lỗi và nó chịu sửa. còn hơn mấy ông biết lỗi cũng kệ m* nó, để tao sửa tao tính tiền . :eek:
Họ tôn trọng người dùng VN nên mới thu hồi lại để khắc phục rồi. Ủng hộ tinh thần của Yamaha
Đã check và xác nhận xe của vk phải đi phẫu thuật 😔, dù đi 1 năm rồi ko thấy vấn đề.
Dù sao phát hiện vấn đề và đưa ra biện pháp ngay như thế này cũng là đáng hoan nghênh. Không giống như đợt SH bị lỗi ổ khóa Honda để báo chí phải tốn nhiều giấy mực mới thừa nhận.
Để xem ra đại lý cung cách bảo hành của nhân viên thế nào nữa thôi.
HàTônHelio
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đàn ông mà đi xe này trông chuối cả nải, xóm có og rất hay lấy xe này của vk đi dạo 😃 phì cuòi vs bố ấy may mà có vk chưa vk mà đi xe này chắc ế dài ^^
cuticuti
TÍCH CỰC
8 năm
@HàTônHelio Kaka. Bác nói cùn vậy chứng tỏ bác đuối lý rồi. Nếu bác kia nói sai bác phản biện lại như 1 người đàn ông đi . E lại thấy bác giống đàn bà hơn đấy 😁
HàTônHelio
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cuticuti

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019