Yamaha Việt Nam triệu hồi Nozza Grande do lỗi họng rót xăng, thay thế miễn phí cho khách hàng

El Ku
30/3/2016 5:20Phản hồi: 355
355 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cello_t
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bên cửa hàng bảo mình lên kiểm tra lại,nếu không đc sẽ thay cả côn cả chuông như trên clip....
@cello_t Vậy là thêm 1 loại nồi mới nữa ak, vậy b ra thay thử xem thế nào,ok mình cũng ra kêu thay bộ mới lun
vuquochoang
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bác dùng nhớt nào cho em nó thế ạ.chạy 800km thay nhớt 20w40 thấy có hiện tượng khúc khực .chắc để 1k5 thay nhớt 30 vậy
mercuryuds
TÍCH CỰC
8 năm
@vuquochoang xe khuyến cáo dùng loại nhớt có thông số ntn thì b thay loại đó
b có thể chọn motul hoặc castrol 😁 (loại 75k-80k)
vuquochoang
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mercuryuds Khuyến cáo nhớt hãng :p
mercuryuds
TÍCH CỰC
8 năm
@vuquochoang b biết b còn hỏi làm gì 😁
cá nhân mình sẽ k thay nhớt hãng nếu k free :D
Mua nhớt ngoài rẻ và tốt hơn vì nói cho cùng nhớt hãng cũng k pair hãng nó sản xuất :D
vuquochoang
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mercuryuds Hỏi là hỏi ae đang đi xem dùng nhớt nào ý chứ
Hoang-kuro
TÍCH CỰC
8 năm
tiếp tục cập nhật vụ rằn máy y như cưỡi ngựa, xe tớ cả tuần này tự nhiên máy rằn rất nặng đến đâu xe kêu ooooo như bị lỏng ốc, hôm nay đem lên hãng ngoài việc vệ sinh nồi và dây còn phát hiện cái rôn trên trục lap bị rò nhớt lap tuy ít nhưng cũng đủ làm trơn dây curoa, cũng nhờ thợ tinh mắt phát hiện. sau khi thay cái rôn đó xong +vệ sinh lại cả dây curo, nồi, và bố 3 càng tớ chạy test 50km cảm nhận là êm như khi mới mua 😁.
thành ra bác nào chưa được thay nồi lần 2 thì nếu có đi vệ sinh nhớ kiểm tra luôn phần đó.😃
@Hoang-kuro
Xe mình lên ga từ 0 từ bị gằng và kiểu nhu dùng curoa cũng lọc cọc. Bên bậnm sửa vậy hết là bao nhiêu?
Hoang-kuro
TÍCH CỰC
8 năm
@sandneys 70k tổng cộng, làm vệ sinh xong thì mình có thử nấc tốc độ 0-20km/h giảm rung rằn hơn trước rất nhiều, tuy không êm bằng bộ nồi cũ nhưng cũng đa khá hơn nhiều lắm rồi.
Thay lần 1 xong tới lần 2, thấy có vẻ cũng k ổn bao lâu nên mình vừa alo phản ánh cho bên cửa hàng và được đặt cái hẹn t7 này ra thay 1 bộ chuông nồi mới hoàn toàn, cũng hơi ngán ngẩm riết rồi chai mặt bên đó lun, nhưng cũng ráng hy vọng vì ymh cũng đã có lắng nghe khách hàng, để có gì mình thay xong rồi phản hồi lại cho mấy bạn.
mercuryuds
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyên linh 89 Bạn thay 2 lần đã thay bộ côn mới chưa?
mercuryuds
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyên linh 89 Bạn thay 2 lần đã thay bộ côn mới chưa?
@mercuryuds Có nghĩa là mỗi lần bên hãng có cải tiến mới là mình đều ra thay đầu tiên cả. Mình k gọi thì họ cũng gọi mình, bảo vì mình phàn nàn dữ quá 😃 dùng thời gian rồi mình tự đánh giá lại cho bên đó giống như chuột bạch vậy. 😁
vuquochoang
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xe vợ mới hết 2k odo. Xe phiên bản mới .đi trên 55kmh là thấy vị trí để chân có cảm giác hơi sột sột nhanh hơn thì thấy rõ hơn.đang nhanh giảm tốc thấy cũng thế.chắc lại phải đi vs nồi
Cập nhật xe mình sau 1 tuần đi thay đồ lần 3 về, cảm nhận đầu tiên là ít vọt hơn khi nhích ga, cảm giác không lướt nhìu như lần trước, bù lại buổi sáng đã chịu êm ái hơn k lọc cà lọc cọc nữa, còn khi chạy thì cũng như mấy lần trước,có ngày chạy êm re, có ngày lại thấy ồn, nhưng mấy điểm đó cũng k đến mức quá đáng nên theo mình thì cũng chấp nhận dc, nhưng vẫn phải chạy từ hơn tháng trở lên mới biết chắc thế nào. Tiếp tục chuột bạch vậy..
mercuryuds
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyên linh 89 bạn ra YM 3S hay YFM để sửa vậy? mình tính mang qua 67 Ngô Thì Nhậm, HBT, HN xem ntn!
@mercuryuds Mình ở tỉnh làm ở town lun bạn
akirA PHAN
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyên linh 89 Ra đấy kiểm tra rồi thay luôn hả bạn,có phải hẹn ngày ko,xe mình triệu hồi 1 lần rồi
@akirA PHAN Bạn đọc chi tiết bên trên nữa nhé
mua xe mói suôt ngày đem đi triệu hồi và sửa fi mẹ vào sọt rác cho rồi , xe ya từ con r1 đến mấy em này con nào ko triệu hồi cần dẫn chứng pm nhé
mercuryuds
TÍCH CỰC
7 năm
@darkmessenger Honda cũng thế thôi b ơi 😆
Tình hình hiện tại của các thím thế nào rồi???
Em đang định tháng này Quất 1 em Grande bản cao cấp có khóa định vị, có thím nào mới mua con đó k rì viu cho em phát. Không biết có nằm trong diện bị lỗi k nhỉ :mad::mad::mad:
vuquochoang
ĐẠI BÀNG
7 năm
@0oAthena0o Đi bình thường bạn ạ.không thấy lỗi gì
@vuquochoang Thím mua lâu chưa? Xe phiên bản gì vậy thím?
vuquochoang
ĐẠI BÀNG
7 năm
@0oAthena0o Mua đươc 5 tháng rồi bác ạ.vợ em quất hơn 6k rồi. Bản cao cấp nhất
ya TOWN kêu từ 3 tháng trước, giờ mới đi thấy, thầy về thầy ko kêu gằn ở ga đầu, xác nhận: tốt nhưng ghét em này ko có dè sau,. bắn bùn tùm lum...chết cha comment nhầm acruzo , thôi kệ
Lúc chiều mới được Town Việt Nhật ở Tôn Đức Thắng gọi điện, bảo là bên đó đang có cái chương trình gì ấy, quà tặng lại cho khách hàng bằng tiền mặt ngoài cái quà mà tháng này đang áp dụng.
Nhưng mà em đang lo không biết mấy con đợt mới này còn lỗi lầm gì nữa k, k về thay thế sửa chữa bục mặt cũng mệt.
😔:(:(:(
cuticuti
TÍCH CỰC
7 năm
Vợ mình mua đợt đầu. Rất ít bị giật giật xe đi rất ngon lành. Khi họ triệu hồi đợt đầu tiên cũng nhìu chuyện nên đem đi thay nồi và mấy cái fix lỗi khác. Bất ngờ là thảm họa ập xuống 😃 thay đc 1 thời gian ngắn thì tình trạng tệ hại chưa từng thấy ở 1 chiếc xe tay ga tầm trung là gằn giật mọi lúc mọi nơi và đã tính đến chuyện bán xe mua bà nó xe honda cho lành. Phải nói là mình cực ghét honda vì làm giá nên từ khi đi làm tự kiếm tiền mua xe thì gần 10 năm nay 5-6 xe mình luôn luôn chọn yamaha và cũng chưa bao giờ có ý định sẽ mua xe honda. Nhưng mà lần này có thể thấy là mình quá thất vọng về xe ya. Sống chung với lũ đc nửa năm rồi, 1 2 lần ra 3s để sửa thì ktv leo lên chạy thử bảo đâu có bị j đâu. Phải nói là thất vọng chồng chất vì cách họ trốn trách trách nhiệm. Và cách đây 2-3 tuần vợ mình đi sửa cũng có máng vốn tiếp thì có 1 bất ngờ nho nhỏ là họ báo xe này được thay nồi thêm 1 lần nữa, đợt cuối cùng nữa nếu đợt này vẫn bị nữa thì lần sau sẽ bỏ tiền túi ra thay. Mình có hỏi có giống lần trc k thay vài bữa lại bị nặng hơn khi chưa thay ko, thì họ nói lần này bố nồi đc cải tiến tiên tiến hơn trc rồi nên đi thời gian nữa coi sao. Hiện tại đang ko bị cà giật sung sướng gì đâu. Nên bác nào xe đang đi ngon nếu họ triệu hồi thì đừng vội thay. Fix mấy cái khác nếu có còn nồi đang đi ổn cứ để dành cái nồi đó khi nào bị thì thay. Dù gì nếu ko vì vụ nồi cà giật này mình vẫn đánh giá grande tốt hơn lead nhìu. Cực êm, tiết kiệm xăng ,xe nhẹ dắt cứ như dắt xe đạp, dáng xe trẻ trung là những cái rất đáng giá cho xe của chị em 😃
Hoang-kuro
TÍCH CỰC
7 năm
@cuticuti cùng cảnh với bác, xe mua đọt 12-2015 cũng sống chung với lũ cả năm này từ lần dại dột đó, bên yamaha cần thơ lên bảo trì lần nào cũng toàn vệ sinh thôi chưa có thông báo fix lỗi gì hết.mình mới gửi mail phản ánh qua fb yamaha tới thứ 2 chưa phản hồi thì thứ điện qua mắng vốn tiếp luôn, hok được thì bỏ tiền túi mua luôn bộ nồi mới cũng được, miễn là fix được cho nhẹ lỗ tai là mừng:p.
@cuticuti Y chang nhỏ bạn mình. Xe ban đầu đi ngon lành không rung giật nhưng nằm trong diện triệu hồi nên nó ra thay, thực chất nó chỉ muốn thay chi tiết cái phuộc thôi còn nồi ngon nên mình nói nó đừng thay. Nhưng ra 3S nó kêu phải thay hết mới dc. Xong thay về bị rung giật mới vl. Xong sau đó nó đi thay lại 1 lần nữa thì êm trở lại. ==)) Nói chung xe bác nào còn rung giật thì ra hãng đòi thay bằng dc cho tới khi nào hết thì thôi :v
cuong2
CAO CẤP
7 năm
Chẳng thể hiểu nổi Yamaha Vietnam luôn? Khi không đi triệu hồi cả mấy ngàn xe để làm phát sinh lỗi? Rồi im im thay mới cái nồi lần thứ 2 mà không thông báo gì, nếu ai không biết thì im luôn sao?

Hôm thứ 7 vợ đem xe đi bảo trì 10k Km nói với ktv là sau khi triệu hồi xe đi không như lúc mới mua thì đem cái nồi khác ra thay liền luôn? o_O Mà vấn đề quan trọng là từ khi thay cái nồi trong đợt triều hồi làm phát sinh ra lỗi rò ron hộp số và ron dên, xe vợ mình thì bị xì nhớt chỗ cốt dên luôn, tự nhiên phải mất 50k thay mới cái ron( ko đáng nhiu nhưng ức chế).

Xe 10k km mà báo là puly bị mòn phải thay hết gần 400k, thay luôn lọc gió và bugi o_O Ôi trời xe gì mới 10k Km mà hao mòn dữ vậy? Hay chất lượng xe Yamaha quá tệ?
vuquochoang
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cuong2 Thay thế thì tùy bác nhé.cái này noa còn muốn mình thay cả xe luôn ý chứ.em đi bảo dưỡng xe có hơn 4k mà nó còn bảo thay lọc gió cơ mà =))
Hoang-kuro
TÍCH CỰC
7 năm
@cuong2 tình hình sau khi thay cái mới nó ổn chưa ông?, của tôi hồi tháng 6 lúc 11k KM cũng bị rò ron hộp số với ron dên y như ông vậy, mà hỏi tiệm có nồi cải tiến để thay chưa thì bên tiệm bảo chưa kêu chờ rồi chỉ vệ sinh trừ thôi.
sáng giờ nt fb yamaha hỏi vụ thay nồi mấy phát chưa thấy reply, để mai điện trực tiếp luôn.
cuong2
CAO CẤP
7 năm
@Hoang-kuro Thay cái nồi lần thứ 2 xong thì ổn rồi, mượt như lúc mới mua, nhưng có điều tiếng máy thì không còn êm lắm.
Ai bị thay nồi từ vụ triệu hồi lúc trước cứ ra đại lí 3s làm căng lên sẽ được thay thôi, chắc chắn YaVN đang âm thầm thay thế mà không thông báo rộng rãi vì sợ mất uy tính.
xe mình lên YMH town nguyễn văn trỗi hcm làm triệu hồi 3 món, thay thế nồi côn, bình xăng, giảm sóc sau miễn phí.
Nhưng cứ buổi sáng đề ba 10-20km/h vẫn bị rung đầu, kêu lọc sọc ở sau.chạy trên 60km kêu o o phía sau, chạy 5p mới hết rung đầu rung đít, sáng nào cũng bị vậy hết.
giờ nên làm sao đây các bác
cuong2
CAO CẤP
7 năm
@kakachuchu Đã bảo xe không bị gì thì thôi, đi triệu hồi làm chi ^^ Giờ ra nói ktv thay cái khác chứ sao giờ.
vuquochoang
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kakachuchu Lỗi này do bộ nồi nha bác.tốt nhất bác đến town nó kiểm tra cho
Em vừa mới quất xong bản cao cấp nhất chiều nay các bác ạ 😃😃😃😃
Đang bực cái vụ này quá, xe mình thay lần 4 rồi đây, và cũng là lần tệ nhất, trong khi bên 3s thì rất nhiệt tình nhưng hãng cung cấp linh kiện cùn thì cũng bó tay thôi, điện cskh hứa hẹn đủ điều gọi lai giải quyết các thứ, chờ nửa năm ko có ai nói tới , mình bực điện mấy lần nữa, nhân viên cực duyên bảo là mấy cái này chị đã nói nhiều lần rồi nên không cần nói lại mất thời gian, kêu mình gác máy đi, omg, mình nói ko xử lý được thì đưa số dt nào có người gq được cho mình thì lại hứa hẹn kêu chờ, hiểu rồi đó, vô vọng với ẻm luôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019