Yamaha Việt Nam tung video hé lộ về dòng xe 150 cc sắp ra mắt tuần sau

chuyengiaphaxe
28/7/2018 15:19Phản hồi: 161
Yamaha Việt Nam tung video hé lộ về dòng xe 150 cc sắp ra mắt tuần sau
Yamaha Việt Nam vừa tung một đoạn video dài khoảng 1 phút để tiết lộ vài thông tin về mẫu xe mới sắp ra mắt vào ngày 3/8 tới đây. Trong phần miêu tả đoạn video này họ đã xác nhận đây là chiếc xe 150 cc. Ngoài ra, trong phần cuối clip họ cũng hé lộ thêm phần âm thanh động cơ của chiếc xe này. Và tiếng động cơ này nghe rất quen thuộc đúng không anh em 😁
Yamaha 150.JPG

Mời anh em xem đoạn video dài 1 phút hé lộ về mẫu xe sắp ra mắt của Yamaha bên dưới

161 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tiếng động cơ này đã đi vào truyền thuyết qua câu: "Vít ga xé gió đàn chó mất tiêu" :p
@Nguyễn Đăng Khắc Mình chạy xe cup 50 , làm nhân viên văn phòng 20 củ tháng . Có vk đẹp con ngoan nhà Hà Nội , cs ko bon chen .Gia đình nề nếp theo đạo . Bạn nói đấy là vấn đề của bạn , ko phải vấn đề của mình nên mình bình thường chẳng có gì mà nhột cả . Người nhột phải chăng là bạn . Bạn là người ko đc giáo dục nên suy nghĩ có phần kém . Ko hiểu vấn đề thực sự .
ninoboss
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TKbarcelona Loại ông già nhỏ tuổi như bạn không nên tham gia những diễn đàn của người trẻ năng động như thế này. Ở đây toàn những người phải đi trả lương cho người khác, thích gì làm đó thôi.
@ninoboss chí lí vê lờ. :p
@TKbarcelona cs o bon chen mà bạn khoe mức lương rõ ra ngay trên 1 diễn đàn mà nhiều ngừi đều xem được ắt hẳn....
Chung Tú
TÍCH CỰC
6 năm
Vẫn 150 chứ không phải 155 hỡ ta
luxubu11
ĐẠI BÀNG
6 năm
@palmtj27 đáng nói hàng chính hãng mà bác , TFX ,R15 đều co chính hãng , thích nhập thì có MXking đó bác :3 , cứ chờ 8/3 rồi biết hà
@luxubu11 Đơn giản hơn thì bạn hãy tự so sánh chiếc ex 150 và r15 bản cũ cũng 150cc cả tfx150 nữa xem con nào mạnh hơn nhé 😃
R15 thì sport-tfx thì nakebike-ex150 thì underbone là 3 phân khúc hoàn toàn khác nhau nhé 😃) ( Đừng nói với mình là 3 con này nằm cùng phân khúc nhé )
Còn nếu bạn nghĩ con ex150 underbone bóp dái được sport r15 thì mình biết bạn hiểu biết về xe tới đâu rồi 😁
@Huy †rần Còn về vấn đề thu nhập thì bạn khoải phải lo 1000cc không thiếu người chơi còn r15v3 155cc bạn nghỉ bao nhiêu người mua không nổi ???
luxubu11
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Huy †rần mình vào đây để xin phép cười vào mặt bác 1 cái về độ hiểu biết xe của bác , nge nói yamaha vừa ra EX 155 ah bác, ngu thì đừng tỏ ra nguy hiểm nha bác có ngày ngặm tỏi :3
vanly89
ĐẠI BÀNG
6 năm
"Nó cuộn trào trong huyết quản" nghe ớn quá, thôi nghỉ phẻ
Huy Hào
TÍCH CỰC
6 năm
@vanly89 Nếu đang ở tốc độ bàn thờ mà té thì đúng là huyết với quản lẫn lộn.
@Huy Hào chán =.=
Không biết sẽ là xe dạng underbone hay sportbike đây nhỉ ? Dừng SX Ex150 để dọn đường cho sản phẩm này chăng. Chắc là vậy ,vì xe tay ga NVX cũng ra chưa lâu để tiếp tục đưa tiếp dòng xe tự động. Hóng hớt coi ...
rayz
TÍCH CỰC
6 năm
@bongxu_79 ex winner xe số các loại là underbone (bình xăng dưới mông hoặc yên sau)
xe dạng sonic raider raider fi là hyper underbone. lai dáng motor (ghi đông) nhưng bình xăng vẫn dưới mông (underbone)

xe motor sport bike (có dàn áo fairing)
xe motor naked bike (thường ko có dàn áo hoặc ít, chỉ có ốp đầu đèn hoặc ốp đuôi thôi)
classic (này thì qua nhiều luôn, cb400 là classic naked 😁, harley davidson cũng tính là classic naked thì phải)

touring (dang naked hoặc sport bike nhưng thiết kế để chạy tour ngồi thoái mái hơn)
traitay95
TÍCH CỰC
6 năm
Đối với mình xe ga chỉ dành cho đàn bà chạy. Là đàn ông thì phải chạy xe số
tibeobeo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@traitay95 thấy moẹ rồi tụi bay, theo như thằng traiteo95 thì tao có cả xe số, xe ga, 2 thì lẫn 4 thì vậy giới tính của tao hỗn độn quá. giúp tao với tao hoang mang cực độ rồi.
@traitay95 Woa xe ga gì 150cc thua số 125cc vs 300cc thua số 150cc vậy ta ? Đua drag race 200m ko đồng chí thua mất xe nhé
ninoboss
ĐẠI BÀNG
6 năm
@traitay95 Xe chạy hơn thua được tính bằng đơn vị gì vậy bạn? Người ta đi tay ga đường ướt không văng dơ giày, có cốp đựng đồ, treo đồ thoải mái. Bạn đi xe số có làm đc chuyện đó không?
Hai Tao
ĐẠI BÀNG
6 năm
@traitay95 Ờ. 😆)))
Mấy anh em khác cũng đừng sỉ vả quá, xem em nó như con cháu bi bô trong nhà đó mà, nó nói theo quán tính ấy mà 😃)))
150cc thì có gì đâu mà công nghệ. yahama rất am hiểu về trẻ trâu việt nam .
dual1
CAO CẤP
6 năm
@Đặng Vi Phú Xe phân khối lớn, giá cao công nghệ cao là chuyện tầm tay, phân khúc 150cc rất được ưa chuộng ở vn và cải tiến công nghệ để thu hút người mua mới là khó nha bạn.
realvn
TÍCH CỰC
6 năm
@dual1 Công với chả nghệ tầm này chỉ để đi loè con nít thôi =))
dual1
CAO CẤP
6 năm
@realvn Thật sao? Biết nó nhưng chưa chắc làm được nó, làm được nó chưa chắc làm cho người dùng mua nó.
150 z là ae chạy 150 khỏi sợ lỗi thời nhé 😁
Huy Hào
TÍCH CỰC
6 năm
Cứ đánh vào tâm lý máu tốc độ để quảng bá thì khá là hiệu quả với thanh niên mình.
tuan 95
CAO CẤP
6 năm
@Huy Hào chứ dong 150cc côn tay ở VN nên QC về cái gì hả bạn
zodzeus
TÍCH CỰC
6 năm
@tuan 95 khả năng thồ hàng chẳng hạn. =))))
@tuan 95 Khả năng tán gái 😁
omega911
TÍCH CỰC
6 năm
@tuan 95 Quảng cáo khả năng tải được bao nhiêu con chó nhé.

J/k fan yamaha
@tuan 95 Bình xăng lớn hơn của xe 100
Chắc Ex 150 thay đổi tí về thiết kế và giá đội lên 10 củ nữa 😃
@uochuý1489Quốc Huy Đội lên ở thời điểm bắt đầu mở bán thì còn đỡ chứ ngay từ giá đề xuất tại nhà máy đã là 55 - 56 củ chưa VAT, giấy rồi lại thêm phí " hàng mới " thì cũng sẽ không nhiều người nghiến răng làm chuột bạch đâu. Sẽ kìm hãm lại đợi chờ nghe ngóng review,phản hồi cũng vừa cho hạ nhiệt xuống.
Dòng xe 150cc underbone giờ cũng bớt đi độ hot,vì giá vừa tầm còn đc. Cao quá thì lên hẳn nakebike or sport bike hay PKL cho xong. Giờ làm bằng A2 đơn giản
@bongxu_79 Nghe nói có ABS thêm nhiều công nghệ mới chắc tầm 60 củ
@uochuý1489Quốc Huy Với xe 150cc thì chưa chắc Ya đưa công nghệ an toàn này vào đâu. Có lẽ suy luận ko thuộc dạng PKL tốc độ chưa cần trang bị hệ thống ABS làm gì
steals1988
TÍCH CỰC
6 năm
@uochuý1489Quốc Huy Giá đó hơi thốn ! Lỡ cỡ tầm đó mình nghía raider hơn
@bongxu_79 Đê an toàn hơn khi trộm chó chứ bác 😃
quochoi86
TÍCH CỰC
6 năm
Mình ở ngay công an giao thông thành phố khánh hoà cứ ngày ngày mình đi qua thì ít nhất cũng có 1 chiếc Exiter tai nạn hoặc ...gì đó trên thùng xe csgt
tranduymb
TÍCH CỰC
6 năm
Ra mắt con moto 150cc nhỏ gọn thì ngon
@tranduymb Dự đoán Ex150cc 2019 ra mắt.
Screenshot_2018-07-29-12-02-58.png Screenshot_2018-07-29-12-03-13.png
@tuyen_kientruc2013 Thấy same same đèn con Future nhỉ
@tuyen_kientruc2013 thấy hao hao con Jupiter
@thanhtung211 Thì bên Indonesia gọi là Jupiter King 150, bên Thái và VN gọi là EX.
Chắc vẫn EX thôi. Thấy có đoạn quay ngang đôi lông mày diễn viên giống hệt đèn demi của ex. Còn chờ đợi xem nó siêu phẩm ở chỗ nào thôi.
Yamaha và Kawasaki khá thành công ở VN, đặc biệt là "trẻ trâu" 😁
Một bản nâng cấp của chiếc Ex 150cc vừa ra, chứ thường lệ 4-5 năm mới ra chiếc mới 😁
@Hybrid Gs Thì đây là chiếc mới đây thây :eek::eek:
Ác mộng của loài chó Việt Nam. :3
LocNguyen591
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cunatvechai Khuya ngồi ị, mà vẫn login vào like cho bác
thay tem thôi + đèn+5 cc.. hết bài
quang_35
TÍCH CỰC
6 năm
Exciter rồi
Wakanda Forever
Hóng honda ra winner mới để cạnh tranh
Chung Tú
TÍCH CỰC
6 năm
@shinichi_11_11 Winner mới ra 2 năm, chưa ra mẫu mới bây h đâu
Yamaha với Honda chọn thời điểm giữa chu kì của đối thủ để cho ra sản phẩm mới, khi ra sản phẩm mới sẽ có tính năng nhỉnh hơn đối thủ 1 tí để kéo thị trường lại cho mình.
Nếu 2 mẫu xe, cùng phân khúc cùng giá, cùng ra một thời điểm mà khách hàng nhìn vào thấy 1 thằng hơn hẳn thì thằng còn lại sẽ chết. Nên có thể Yamaha và Honda đi đêm với nhau, giao kèo nhau trước mỗi đời xe quy định bên nào có gì và bên kia có gì, mẫu xe ra sau của thằng này sẽ hơn thằng kia cái gì, kiểu giống chiến tranh quy ước hồi xưa ấy, chọn thời điểm giữa chu kì nhau mà ra xe mới, làm thị trường.. Mấy hãng xe giờ nó làm kinh doanh chứ đâu phải giết nhau đâu mà dồn hết tâm quyết, chạy đua công nghệ với nhau để trừ khử nhau.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019