YouTube đã hỗ trợ video với tốc độ khung hình 60fps

Didu
27/6/2014 4:42Phản hồi: 85
YouTube đã hỗ trợ video với tốc độ khung hình 60fps
YouTube-logo-full_color copy.jpg

Mạng chia sẻ video phổ biến YouTube giờ đây đã bắt đầu hỗ trợ các video với tốc độ khung hình lên tới 60 khung hình/giây (fps), điều mà chưa có trước đây. Thông tin này được Google công bố tại hội thảo video trực tuyến VidCon 2014 đang diễn ra. Theo đó, YouTube sẽ hỗ trợ các video được đăng tải lên ở tốc độ khung hình 48fps và cao nhất là 60fps, tốc độ hoàn hảo cho những đoạn clip về trò chơi điện tử. Những video có tốc độ 60fps hiện còn khá ít trên YouTube, hầu hết là các trailer về game nhưng qua trải nghiệm mình thấy nó thực sự có tác dụng đặc biệt với những cảnh quay nhanh và nhiều hiệu ứng. Tốc độ 60fps làm cho các chuyển động, hiệu ứng trong video trở nên mượt mà và ấn tượng hơn. Mình có để sẵn 3 video bên dưới đều được quay với 60fps để các bạn xem thử, nhớ rằng hãy chọn độ phân giải Full-HD để cho trải nghiệm cao nhất.

Nguồn: YouTube
85 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thấy cũng hay
qhuy729
ĐẠI BÀNG
10 năm
tuyệt, ae chơi game bằng youtube sướng nhé😁
@qhuy729 chơi game bằng youtube ?????? => clgt ??? gắn gamepad vào nhìn tụi nó chơi xong up lên tuki với youtube àh !!
@Edward ng Thím k bao giờ làm thé thì chưa chắc thiếu ng làm thế nhé, đừng có chưa j đã chửi.
@Edward ng các game khủng cấu hình không chơi nổi, có nhiều người có điều kiện, vừa chơi vừa quay lại toàn bộ rồi chia sẽ lên youtube cho những người muốn nhưng ko chơi được có thể trải nghiệm game, tuy ko trực tiếp chơi nhưng hiểu đc cốt truyện, xem hình ảnh cl cao cũng hay lắm rồi
Hieuu Hoang
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Edward ng Thím chưa lên youtube xem tutorial game bao giờ à mà hỏi câu lạ thế ? o_O
Đa phần mình chơi một số game đi cảnh, đến bàn khó ko đi được thì lúc ý các tutorial game do các pro gamer up lên chia sẻ kinh nghiệm và cách chơi lại rất hữu ích 🆒
Màn qHd sao xem ful Hd đc
không chỉ là cũng hay đâu, mà là quá hay ấy 😁 thật sự là một quyết định đúng đắn
các bạn nào muốn trải nghiệm thử 60fps với phim thông thường thì dùng splash pro ấy (tuy k phải là real 60fps nhưng cũng khá ấn tượng)
NH_Phi
ĐẠI BÀNG
10 năm
ngon rồi 😁:D:D:D:D
giờ đt cũng quay đc video full HD 60fps rồi, nhìn chất lượng rất tốt, lúc lia máy k bị giật giật 😁
kem5213
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hay rồi 😁
Thấy cũng ko khác gì ,trước coi hobbit cũng vậy 60s khung hình y chang thường ko nhận ra khác biệt nổi
kidhitech
TÍCH CỰC
10 năm
@caothienphuc khác là lúc down về nặng gần gấp đôi 😆
andoan19
ĐẠI BÀNG
10 năm
Quá đỉnh. Nhìn mượt hơn hẳn. 😁
nkcfatpig
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thảo nào mấy bữa nay cái màn coi to ra hẳn 😁
Mạng nhà mình chưa bao giờ xem đc FullHD,bèo quá 😔
tn2108
TÍCH CỰC
10 năm
Google ngày càng hoàn thiện cho người dùng 😃 GOOD JOB.
volbmt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vậy chắc video phải nặng hơn 30fps rồi 😁
anh em chơi game trên you tube sướng nha, chúc mừng 😁
Razorblack
ĐẠI BÀNG
10 năm
theRadBrad thẳng tiến
oh, khác hẳn nhỉ. gần như coi 720p rồi
(y)
bạn có bản cr*ck không? Mình down trên mạng toàn block key rồi thôi. Nếu được bạn share cho mình với 😃 Thanks ;)
Tức là những người không có máy đủ cấu hình để chơi, phải chơi bằng cách dòm youtube ấy :D
xuankage
TÍCH CỰC
10 năm
nói thật là m chả thấy khác gì. mắt mới mũi kém quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019