Youtube đã hỗ trợ xem video HDR trên iPhone XS và iPhone XS Max

zyzy1908
26/9/2018 18:45Phản hồi: 106
Youtube đã hỗ trợ xem video HDR trên iPhone XS và iPhone XS Max
Rất nhanh, Youtube đã chính thức hỗ trợ khả năng xem video ở định dạng HDR cho người dùng iPhone XS và XS Max với mức thiết lập cao nhất là 1080p60. Trước đó, người dùng iPhone X, iPhone 8/ 8 Plus, iPad Pro cũng đã được hỗ trợ HDR. So với video ở định dạng tiêu chuẩn, HDR sẽ cho dải màu rộng hơn, cân bằng các chi tiết giữa vùng tối và sáng trong khung hình. Có thể nói, việc nhanh chóng cập nhật của Youtube cho các thiết bị iPhone mới là một động thái "có chút bất ngờ" bởi những chiếc iPhone mới cũng chỉ chính thức bán ra chưa bao lâu.

Hiện tại YouTube đã có rất nhiều video HDR mà bạn có thể tìm để xem trên iPhone của mình. Bạn có thể kiểm tra bằng cách bấm vào video, chọn nút menu và chất lượng (Quality) để kiểm tra và chọn độ phân giải.
106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

2Khanhhp
ĐẠI BÀNG
5 năm
Quan tâm nhiều đến các thiết bị Ip, Ipad, Macbook xem được 2k và 4k hơn. Hiện giờ vẫn chưa thấy Apple nói j đến việc này, buồn cho các thiết bị mấy chục triệu.
vietn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@2Khanhhp có khi nào apple nó định làm riêng kênh video stream 4k riêng của nó không nhỉ 😁 tự nhiên ae chia sẻ xong giờ càng nghĩ càng cay cú 😆))) mặc dù mình cũng không để ý cái 2k/4k đó lắm
2Khanhhp
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vietn Mình chịu rồi, nếu bạn hay xem các review nước ngoài, các máy quay của họ h toàn 4k. Nên khi xem trên mac và ipad để auto nó tự lên chuẩn so với đường truyền 2k,4k xem đã hơn bây h 1080. Ae có thể nghĩ bt nhưng mình thỳ thấy acay đấy, toàn thiết bị max mà xem youtube bị giới hạn độ phân giải.
traind
CAO CẤP
4 năm
@NhaLauXeHoi Đang dùng 11 pro cầm sang mấy con màn 2k thấy khác kha khá đấy. Kể cả xem ytb trên laptop màn hình full HD bâth 4k lên cubgx thấy khác nhiều rồi. Nhất mấy con laptop màn HD nhận ra rõ nét nhất
Quá đã.
holale
TÍCH CỰC
5 năm
Quan tâm nhiều hơn tới xr.
@Đinh Thành Biên iphone 8 chả rỗ lòi pha ra
holale
TÍCH CỰC
5 năm
@Fbiprohj Chắc hơn. Thấy ip 5 xem dc full hd mà.
@DoremonSSJ3 Nói "rỗ lòi pha" hơi quá đáng rồi bác. E thấy mức đấy là "đủ" nhìn rồi, tấm nền LCD nó cũng sẽ ko quá lộ điểm ảnh như trên Oled. Có điều định giá ở mức đó ở 2018 thì hơi căng thôi.
@Fbiprohj 828p nhé. Vẫn chọn đc mức 1080p để xem
phamviet94
TÍCH CỰC
5 năm
Còn k mau tạ chủ long ân đi.
lam_hero1
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lg v30 xem được hdr trên youtube từ đời tám hoánh
@lam_hero1 đọc lại bài viết đi bạn.
Ngon. iPhone 2G vẫn chưa đc hỗ trợ HD. Xem rổ vl 😁
@Khẩu trang đỏ Đỏ đỏ cc :D
nha luu
TÍCH CỰC
5 năm
@Khẩu trang xanh Cắn bậy quá phải đeo rọ mõm đúng rồi
@Khẩu trang xanh Đây nhé
Nhanh quá
huankent
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đấy, cứ ưu tiên hỗ trợ Ios thôi, Nhà GG còn thế huống chi, android bỏ xó
peterh
CAO CẤP
5 năm
@quangtaiqn Bạn nghĩ là Google nó vì Sam mà làm à?! Cười ỉ...
ice.lx17
ĐẠI BÀNG
5 năm
@peterh Có chứ bạn! Google đứng sau support hết mình cho Samsung về mặt phần mềm đó bạn, tính năng Air translate với bút S Pen và AR translate trên app Bixby là do anh gồ + Sam làm độc quyền đó. Thêm nữa là thiết bị đầu tiên xem được video HDR (trên app Youtube) trên thiết bị di động là chiếc Note 7 dưới sự hỗ trợ của anh Gồ đó, do là nhà sx thiết bị Android số 1 Samsung là hãng luôn được nhiều sự ưu ái từ Google so với các OEM Android khác.
@ice.lx17 Thằng đó ko biết đâu. Phí nhời rồi
MeowMunĐen
ĐẠI BÀNG
5 năm
đăng cái tin có 6 dòng mà cũng ko check lại nội dung trước khi đăng nữa

oldlight
TÍCH CỰC
5 năm
@xaximuoi em ý paste xong di chuột bị chọn và xóa mất tiêu 😁
Tri An
ĐẠI BÀNG
5 năm
@xaximuoi có nút "báo xấu" đó, click vào để báo cáo mod kiểm tra liền
bhuubao
CAO CẤP
5 năm
@xaximuoi Chán đời trang công nghệ lớn nhất VN
Android tv có hdr không xem được youtube hdr nhỉ?
NoSheeple
TÍCH CỰC
5 năm
sao còn chưa khấu đầu tạ long ân của google 😁
@NoSheeple Và samsung nữa bác :D
peterh
CAO CẤP
5 năm
@Tai thỏ phobia Thái giám lui. Chém đầu giờ!
nhiêu khi chỉ muốn youtube nó load ngon lành 1080 ko bị lag là vui lắm rồi =)))) mạng mẽo như cái đầu bòi í =)))
2Khanhhp
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Akay Nhím Lên FPT 236k/ tháng đi, xem trên Chrome của Mac 4k chạy vẫn ngon. Tua là hơi dylay, 2k thỳ vô tư bạn nhé
@Akay Nhím Nâng lên 30-40Mbps tải phim heo cho nhanh bác 😁
@2Khanhhp Nên qua viettel bạn ơi
2Khanhhp
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Nam Nguyen Luan Mình vẫn đang sài ổn định nên không muốn thay mạng lắm.
iPhone XR mà youtube nó cho max 720p thì buồn cười 😆)
tuan 95
CAO CẤP
5 năm
cho mình hỏi thế chất lượng video là HDR nhưng màn hình ko phải HDR vs Màn hình HDR(sony) vs video ko HDR thì giong nhau ko
@tuan 95 Như nhau nhé, vì đều xem ở chế độ thường. Nếu ép sony bật chế độ HDR lên thì đẹp xấu tuỳ bác cảm nhận. Em dùng samsung qled ép bật hdr trên video thường thì cũng rõ nét hơn, nhưng màu sẽ bị thay đổi tuỳ thẩm mỹ sở thích từng người, vì hdr làm nổi các mảng sáng tối nên nhìn khá thật nhưng đôi khi lại mất chất điện ảnh.
@tuan 95 Thật sự mà nói hdr làm sáng lên hơn nhưng cảm giác ko thực vì nhìu cảnh mún tối nhưng nó hơi sáng... mà cũng tuỳ ng cảm nhận.
Ai dùng ip Xs, Xs Max trải nghiệm rồi cho ý kiến với đi. 😃
1stMrC
TÍCH CỰC
5 năm
~~ cá nhân mình vẫn chọn fhd ko cần fhd 60fps hay cao hơn làm j .mạng thì chậm .ko cần nét .mà nét hơn cung ko nhận ra.dag coi bị xoay xoay là nhận ra thôi =]]

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019