YouTube Gaming hôm nay chính thức ra mắt trên web và app Android / iOS

TDNC
26/8/2015 2:36Phản hồi: 36
YouTube Gaming hôm nay chính thức ra mắt trên web và app Android / iOS
youtube gaming.png
Google thông báo dịch vụ video dành cho game thủ, YouTube Gaming, sẽ chính thức ra mắt vào ngày 26/8 tại Mỹ, (tính theo giờ Việt Nam là ngày mai 27/8). YouTube Gaming cũng giống như YouTube truyền thống nhưng nội dung chỉ bao gồm các video có liên quan đến game, nó tự động thu thập tất cả các video về game hiện có trên YouTube cũng như các kênh (Channel) có tính năng Livestreams (truyền hình trực tiếp), mục đích là để tạo ra một chuyên trang về video game đồng thời cạnh tranh trực tiếp với đối thủ Twitch của Amazon.

Website chính thức: gaming.youtube.com

YouTube Gaming sẽ có bản dành cho web cũng như app cho Android và iOS. Google nói họ lập chỉ mục đến khoảng 25.000 tựa game khác nhau. Đồng thời cung cấp hướng dẫn cho bất kỳ ai cũng có thể tự livestream video của mình tại website youtube.com/stream (beta). Google nói YouTube Gaming sẽ có trên website phiên bản tiếng Anh trước, các trang YouTube địa phương dùng ngôn ngữ khác sẽ được kích hoạt sau, còn app cho Android và iOS sẽ được phát hành một ngày sau đó tại thị trường Mỹ và Anh.

youtube gaming-1.png
Theo Polygon, YouTube
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

@@ anh gu gồ chơi thế này thì các hãng khác lại sống sao rồi 😁 giống như thím táo chơi quả apple music 😃
@Naruto_Xboy apple music đang bị ghẻ lạnh do 1 loạt lỗi vớ vẩn nhé
@conankcbn7
chỉ là cái ý của apple là muốn độc quyền thôi 😁
@KenKen141 Đang xài apple music nghe nhạc ầm ầm đây. Từ 8.4.1 đã chạy rất ổn rồi nhé. Nào giờ mới nghe nói ít người xài AM, chắc chỉ có ở VN 😁

Mà youtube gaming chưa có app cho iOs ở VN thì phải???
phá trinh trâu
Vuốt Ve
ĐẠI BÀNG
9 năm
cấm VN và TQ
Smowtion
TÍCH CỰC
9 năm
@Vuốt Ve Đã có youtube-gaming apk ko cấm đoán gì cả
@Vuốt Ve Auto chửi.
nếu ở vn thì ko có cửa đâu, twittch ở v n còn chưa thaays ai dùng. Chờ azubu đấu talk tv thôi.
đúng là việt nam thì còn lâu
twitch kô thích điều nầy, còn cctalk càng ghét......hóng vng làm gì đó để nhà mạng chặn youtube 😁 :D
hvt2.0
TÍCH CỰC
9 năm
Mới xem NoobfromUSA live steam xong, thấy cũng được phết. Không biết cạnh tranh với Twitch như thế lào
L.D.
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dịch vụ mới của gg chiến thôi anh em
@L.D. mới chuyển từ gg+ về hả bạn

Sent from my Galaxy S6 using Tapatalk
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
Google có hệ thống và kinh nghiệm tốt hơn tất cả phần còn lại…nên dù có đi sau cũng sẽ sớm xưng bá ở lĩnh vực ấy thôi
Youtube này streaming chậm lắm, vào xem video game chắc chả cần sang trang này 😁
tình hình là em dung zenfone 6 . cái ứng dụng youtube xem rất bực nó load 1 tí là lại xoay . chiếu mấy giây rồi lại xoay. em ấn pause thì nó load tốc đọ rất tốt 1500KiB/s , nó load về trc khoảng 60s thì em ấn play . xem 1 lúc thì lúc nó load tiếp lúc không . buồn buồn thì kết nối tới máy chủ gián đoạn . xem bằng trình duyệt thì không chỉnh đc chất lượng . rất ức chế . mong các bác giúp em
Quá ngon cho những anh em chơi game và có mình 😁
Sao không thêm tv livestreaming, thêm.sport live, ....
thực ra stream trên youtube có lâu lắm rồi, giờ nó mới mở ra trang dành riêng cho game thôi. tốc độ thì nhanh hơn Twitch nhiều
kênh này chuyên dành cho stream đủ thể loại này, từ game đến thể thao, tin tức, phim, thế giới động vật,.... VN mình cũng có nhiều streamer lắm chứ ko phải dạng vừa đâu nhé
https://www.youtube.com/channel/UC4R8DWoMoI7CAwX8_LjQHig
gialongtdh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@stupid.int Chuẩn, Youtobe truyền thống có lâu rồi, cách đây 5 năm toàn xem aoe trực tiếp trên youtobe với talk tv.
Được
nierec
TÍCH CỰC
9 năm
đúng là nên cấm vn, chơi game mà thấy chửi quá trời chửi. thế hệ càng sau càng khủng khiếp hơn
@nierec hôm nay bạn rủ ra net, lâu k ra mới biết. Trẩu everywhere. Đang chơi game chửi chửo như đúng rồi. May lmht mình không cùng rank nó. Đã thế mấy thằng bé rủ nhau lập room normal với máy. Trận rank may mình bảo lên đồ mới đánh đc, nhưng kết cục thằng bé cầm ad max thông minh, jinx bay loạn xạ, cuối cùng bảo mình óc ... =.=

Sent from my Galaxy S6 using Tapatalk
w32bigbang
ĐẠI BÀNG
9 năm
đã dùng qua bản beta hay bị dừng đột ngột ko biết bản chính ó kắhc phục được không vả lại nhiều người chắc kõ xem stream nhiều nên ko hiểu đc tầm quan trọng của twitch, 1 channel phát sóng của nó lên tới 30k - 50k người xem trong khi u tube phát sóng cùng lúc chỉ đc 1 2k người xem thôi
beautyfulBB
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình xem thử cái này thấy nhanh hơn twitch :mad:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019