YouTube Kids có thêm phiên bản dành cho Smart TV LG, Samsung và Sony

agp8x
26/4/2017 8:6Phản hồi: 42
YouTube Kids có thêm phiên bản dành cho Smart TV LG, Samsung và Sony
Google vừa chính thức ra mắt ứng dụng YouTube Kids dành riêng cho các mẫu Smart TV của LG, SamsungSony. Điều này hứa hẹn sẽ giúp các bậc phụ huynh dễ dàng hơn trong việc bảo vệ con em mình khỏi các nội dung xấu đang tràn ngập trên YouTube.

Nhờ màn hình lớn, TV là một trong những thiết bị tuyệt vời để thưởng thức YouTube. Đó là lý do mà hiện nay ngay cả những mẫu TV thông thường đôi lúc cũng được tích hợp sẵn ứng dụng YouTube. Tuy nhiên vấn đề đặt ra là không phải nội dung nào trên YouTube cũng phù hợp với trẻ nhỏ.

YouTube Kids thực chất đã được giới thiệu từ 2 năm trước, tuy nhiên chỉ dành cho các thiết bị Android và iOS. Ứng dụng này cho phép bạn có thể thiết lập thời gian sử dụng cũng như giới hạn những nội dung mà các bé có thể tiếp cận được trên YouTube. Bạn có thể tham khảo cách sử dụng trong bài: Cài Youtube Kids để bảo vệ trẻ em khỏi nội dung xấu trên Youtube.

Các dòng TV tương thích với ứng dụng YouTube Kids:
  • Smart TV LG sử dụng WebOS đời 2015 - 2017, tải về từ LG Store.
  • Smart TV và đầu Blu-ray (thông minh) Samsung 2013 - 2017, tải về từ Samsung App Store.
  • Smart TV Sony 2016 - 2017
Đáng tiếc là Việt Nam vẫn chưa nằm trong danh sách hỗ trợ của YouTube Kids. Google hiện đang làm việc để mở rộng thêm các quốc gia hỗ trợ, tuy nhiên điều này còn phụ thuộc một phần vào hãng sản xuất TV.

Theo Wccftech
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hồi mới ra cài được 1 lần xong xóa luôn 😁

KLQ mà cái app Youtube trên TV Samsung chuối không thể tả, khóa luôn chuột với bàn phím bên ngoài, phải dùng remote bấm qua bấm lại, chọn nhập từng chữ bực bội.
@#JK Nhà mình cũng vậy, chuột chỉ tương thích trên trình duyệt. Điều khiển thì chỉ có vài nút, tìm tên video mà mất bao nhiêu thời gian
@Tài Khoản TKK Mã tv nhà bác là gì vậy. E mới chỉ cắm thử chuột thấy k nhận chứ chưa thử bàn phím bluetooth (tv samsung 49k5500). Chắc đời thấp, giá rẻ nó k hỗ trợ rồi
lovesky
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Moc đẹp trai Sắp tới định mua SmartTV nghe thế này nản 😔(
@|Nguyễn Văn Hiếu mình cũng dòng 5500
dùng keyboard của logitech, cái 800k thì phải, em mình nó mua, giờ k có ở nhà, tối mình chụp hình cái bàn phím cho bạn xem
chừng nào mới có bản trên đt cho VN đây :oops:
@thedeath1883 Chịu khó cài APK đi bác ơi 😁
tuan_vip
ĐẠI BÀNG
7 năm
@#JK IOS thì sao hả bác 😔
@thedeath1883 uh, appstore iOS, account VN search ko ra, ko tải được 😔
Khi nào sẽ có cho ios, để cài vô ipad nhỉ
T19901986
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Timkelvin chuyển sang us là cài được mà bạn
@T19901986 Vay de minh thử, thạnks bác
IOS bạn dùng tài khoản ở US là down đc đó 😁
có bác nào biết cài fimware android không, không chỉ e chỗ cài cũng được, e mua con xbox của trung quốc, giờ nó lỗi tùm lum, không cài được gì trong ch play hết, mà e tìm cài lại không được
youtube kids vẫn tìm ra mấy cái video
Spiderman Frozen Marvel Superhero Real Life
quỳ
GhostRiley
TÍCH CỰC
7 năm
@Tài Khoản TKK Mấy cái vớ vẩn như thế này mà vẫn có người xem, không thể hiểu nổi luôn.
vhaivl
ĐẠI BÀNG
7 năm
@GhostRiley Con mình cứ mỗi lần lấy đt là mở cái đó lên xem, tìm cách chặn mấy cái nhảm đó mãi mà ko được.
9903
CAO CẤP
7 năm
@vhaivl hiện tại mình thấy chỉ có thể chặn được trên PC thôi, lâu lâu chịu khó tìm chặn bằng extensions của chrome là ổn, có thẻ chặn toạn bộ kênh phát hoặc cho nó lọc từ khóa là xong, còn điện thoại thì bó tay, nhưng cài youtubekids cũng hạn chế được phần nào
@GhostRiley chứ mình chưa xem bao giờ, đọc trên tinh tế mới biết,
bữa thấy mấy đứa nhỏ ở nhà nó coi mà hết hồn, trong youtube kids mới ghê
Tuyệt
Tối nay cài thay cho cái app Youtube thường trên TV thôi. Thằng con coi cái này suốt.
Phi Lip
ĐẠI BÀNG
7 năm
Trên androidtv của sony bị đổi tên thành Kids TV 😁 image.jpg
@Phi Lip Không phải Youtube Kids đâu :D
@Phi Lip bởi vì là 2 app khác nhau :D
Chưa hổ trợ ở vn thì sao mà tải và dùng trên smart tv nhỉ.
luyen
TÍCH CỰC
7 năm
good, hy vọng cải thiện đc tình trạng khi tìm kiếm gõ bắt đầu bằng từ "video" thì toàn ra mấy clip nhạy cảm. Nhiều khi phát ngượng vì gõ xong từ video nó toàn ra mấy clip linh tinh.
@luyen thấy kiểm tra nội dung chặt chẽ lắm mà tìm kiếm thì toàn ra cái gì đâu k
thực chất, nó chỉ là app ưu tiên playlist for kids, chứ k lọc những nội dung khác
zuytan
TÍCH CỰC
7 năm
tối về down luôn 😁 rất cần thiết
caoboivfcj
ĐẠI BÀNG
7 năm
ung ho Yutube mang sự an toàn cho trẻ em,
simboy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nói không phải khen chứ trên youtube kid có cái gummy halloween cực nhảm, đầu rơi máu chảy tùm lum mà ko tắt được, chỉ report dc nhưng nó ko biến mất mà cứ hiện lên recommend, đã remove.
seven giang
ĐẠI BÀNG
7 năm
buồn thật khi Youtube không hổ trợ trên tivi EH4500. bạn nào có cách cài youtube trên tivi dòng này không chỉ mình với.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019