YouTurn, thiết bị phát tín hiệu cho người đi xe đạp

Dieu Uyen
31/7/2011 11:44Phản hồi: 39
YouTurn, thiết bị phát tín hiệu cho người đi xe đạp

Đi xe đạp trong thành phố không phải là việc đơn giản đối với nhiều người vì nguy cơ va chạm với các xe lớn là rất cao. Tuy nhiên, thiết bị YouTurn có thể giúp người lái xe đạp tránh được nguy hiểm nhờ tạo ra tín hiệu giúp các xe khác nhận biết mình.

YouTurn hoạt động dựa trên một thiết bị đo gia tốc và phát ra tín hiệu đèn sáng màu vàng hình mũi tên để chỉ hướng đi của người lái xe. Ví dụ nếu muốn rẽ trái, chỉ cần chỉ tay sang trái và thiết bị này sẽ phát tín hiệu mũi tên sang trái. Trong hình, YouTurn được gắn vào một chiếc găng tay nhưng trong tương lai thiết bị này có thể được thiết kế gọn để gắn trực tiếp vào bàn tay và cất trong túi khi không cần dùng.

Jack O’Neal, người chế tạo sản phẩm vẫn chưa cho biết thông tin về độ bền của thiết bị và độ an toàn cho người dùng khi thiết bị này bị ướt nước. Hiện sản phẩm đang được gây quỹ ở trang Kickstarter để có thể đưa ra sản xuất rộng rãi. Giá một chiếc đặt trước là 50 đô la.

39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kaka1994
ĐẠI BÀNG
13 năm
hay quá nhỉ cái này lam atgt hơn nè.
PingMD
CAO CẤP
13 năm
Ở VN mình xe chạy loạn xạ hết ko biết phát như thế nào. Hêh.
KienQue
ĐẠI BÀNG
13 năm
xe đạp cũng hót phết đấy nhỉ 😁
tieu_win
ĐẠI BÀNG
13 năm
tí nữa là dc bóc tem hehe
mr.heosua
TÍCH CỰC
13 năm
bạn phải mừng vì bạn không phải là người đầu tiên đấy. nếu không thi bạn sẽ là người bi bay nick đầu tiên. lưu ý nhá tinhte nghiêm cấm " bóc tem "
giống iron man quá
đúng là công nghệ. chắc sau này có máy giúp con người ăn cơm nữa đó:eek:
Nhìn có vẻ techonologically nhi, không biết có an toàn không nhưng vẫn thích có 1 cái mặc dù không có xe đạp
Giống đèn xi-nhan phải k bác?
nguyennamha
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thoạt nhìn qua tưởng cái vòng tròn giống Iron Man 😃 !
CloudNine
TÍCH CỰC
13 năm
sao không gắn bà nó cái công tắc đèn xi nhan vô tay lái như xe máy luôn cho rồi. Vớ vẩn.
Với lại không biết bao giờ ở VN cái xe đạp trở thành phương tiện "quý tộc" nhỉ, hiện tại nó vẫn là biểu tượng cho cái nghèo của đất nước.
bây giờ VN xe đạp cũng đã bắt đầu là biểu hiện của giới quí tộc rồi đấy bác ạ , CN vừa rồi ( tức là hôm nay ) mình cũng trong êkíp những người đón tiếp một đoàn 20 thành viên CLB xe đạp , từ HN về Thái Bình nhé ! bác nói là xe đạp biểu tượng cho cái nghèo của VN thì cũng chỉ gần đúng thôi , bây giờ người nghèo không đi xe đạp mà họ đi xe máy xấu , còn xe đạp phổ biến dành cho Hs và SV bạn ạ !
nhóm 20 thành viên xe đạp mình nói ở trên họ đều có trong tay các loại xe hơi siêu sang đó bạn , và cái xe đạp họ đi giá cũng vài chục thậm chí cả trăm triệu bạc đó !
s lại là nghèo hở bác :| xe đạp thân thiện vs môi trg nèz, júp mí đứa nhóc tỳ k đủ tủi chạy honda ( như em 😆 ) di chuyển chớ :|
thk202
ĐẠI BÀNG
13 năm
thoạt nhìn cứ tưởng cái găng tay của iron man, kakakaka, mấy cái đèn trên xe nhìn hay hay, chứ thấy cái găng tay thì hơi ....
Shooter4Vn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái này hữu dụng quá ạ... mấy hôm em chạy xe đạp buổi tối, sang đường toàn phải tìm chỗ đèn đỏ mới sang đc. Hi vọng sớm bán rộng rãi với giá rẻ 😁

---------- Post added at 07:20 PM ---------- Previous post was at 07:19 PM ----------

Ặc ặc... Sao bác lại bảo đi xe đạp là cái ngèo của đất nước. Đi xe đạp thân thiện với môi trường. Không khói bụi. Khỏe người. Đi chơi cũng vui nữa
Không cần thiết và cũng không thực dụng.:throwball:
ziniboy95
ĐẠI BÀNG
13 năm
Xe đạp ngày càng tiến bộ wóa ta!
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
ăn thua còn phụ thuộc ý thức và sự quan sát của con người nữa
junoxien
TÍCH CỰC
13 năm
Theo e thì làm dàn led vào giọ xe và đằng sau đít lhif tiện hơn nhiều 😁
NgocFreedom
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ở VN thân yêu của mình, đi xe đạp chả xin đường thì chả sao, nhìn trước nhìn sau là sang, chứ dơ tay lên xin đường thế kia có khi bỏ mạng, hiện tại là trên dưới 40 mạng/1 ngày rồi.
Dẫu sao công nghệ thì vẫn thích, có điều nên gắn cố định vào xe như xe máy thì có vẻ gọn gàng và hợp lý hơn.
hay quá, công nghệ ngày càng hiện đại
:giggle: Đi xe đạp ở VN mà ko ngoái lại đằng sau nhìn trước khi giơ tay ra như trong Clip là gẫy tay luôn và người đi bên cạnh vỡ 2 số thứ :happy:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019