Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Yoyo S | Loa Bluetooth của Cambridge Audio phong cách trẻ trung, năng động

rookettk
4/9/2019 10:3Phản hồi: 8
Yoyo S | Loa Bluetooth của Cambridge Audio phong cách trẻ trung, năng động

Nếu bạn đang tìm kiếm 1 sản phẩm loa di động nhỏ gọn có thể mang theo được để giải trí trong những chuyến đi xa hay đi du lịch thì Cambridge Audio Yoyo S sẽ là một trong những ứng cử viên sáng giá. Loa di động Cambridge sở hữu thiết kế nhỏ gọn với kiểu dáng sang trọng. Nhờ vẻ bên ngoài tinh tế, không quá cầu kỳ nhưng lại rất ấn tượng bởi lớp vỏ bọc vải che Bespoke Birds Eye chống bụi cùng thiết kế tinh gọn chỉ như 1 chiếc ví cầm tay tiện dụng. Bạn có thể mang theo Cambridge Audio Yoyo S trong mọi cuộc chơi để có thể thổi bùng lên không gian âm nhạc sống động ở bất cứ đâu.

Chiếc loa di động này được Cambridge trang bị công nghệ Bass Radiator cho âm bass chắc chắn, mạnh mẽ. Kết hợp của hệ thống âm thanh đầy đủ để cho ra chất âm chuẩn và chi tiết nhất, âm thanh nổi tròn. Yoyo S sẽ có hai trình điều khiển như đã đề cập ở bên trên, một loa siêu trầm và một bộ tản nhiệt thụ động. Điều này cho phép loa mang tần số cao sắc nét và rõ ràng cũng như đáp ứng, chính xác.Kèm theo đó là lớp vải che Bespoke Birds Eye không cản âm và đẩy lùi bụi bẩn, nước.

Điều khiển bằng cử chỉ thông minh, bạn chỉ cần chạm tay lượt nhẹ trên bản điều khiển giống như một bề mặt cảm ứng vậy, hơn thế, bạn cũng có thể dùng các cử chỉ vuốt thông minh như đưa tay của bạn trên mặt điều khiển từ trái sang phải để dừng và và phải sang trái để chơi nhạc. Cũng giống như các loại loa di dộng cao cấp khác, Yoyo S cũng được tích hợp micro chất lượng cao giúp bạn thực hiện cuộc gọi bằng loa, bên trên bảng điều khiển đã có sẵn một nút nghe thoại, bạn chỉ việc nhấn vào đó và trả lời khi có cuộc gọi tới mà thôi, một trình đàm thoại rảnh tay nếu bạn đang bận làm việc, nấu nướng hay vui đùa với con cái.

Có một điều nữa mà mình thấy khá thú vị đó là Cambridge Audio Yoyo S được tích hợp cổng sạc USB và đồng thời kiêm luôn cục sạc dự phòng cho smartphone của bạn.

8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

BrioPc
TÍCH CỰC
5 năm
1kg2 nặng vậy? Mang đi là gọn nhẹ ưu tiên hàng đầu pác ạ. Nhưng công nhận thiết kế đẹp quá.
rookettk
ĐẠI BÀNG
5 năm
@BrioPc Nó không nặng lắm đâu bác, bỏ vào túi xách mang đi thoải mái bình thường bác. Hãng thuê riêng một nhà máy chỉ để sản xuất vải bọc cho nó là bác biết nó đầu tư cho thiết kế cở nào rồi đó! Bao đẹp
con này bao nhiêu vậy
chanchan0306
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tụi này bắt chước tụi Vifa hả ta 😁
rookettk
ĐẠI BÀNG
5 năm
@chanchan0306 Bắt chước là bắt chước gì bác. Nó là sản phẩm của Cambridge Audio của Anh mà ??? Chắc bác chưa biết về Cambridge Audio rồi :D:D
chanchan0306
ĐẠI BÀNG
5 năm
@rookettk bác chưa biết tụi vifa đã từ rất lâu, tụi này chuyên làm củ loa hi-end cho các hãng khác. Biết bao nhiêu hãng hiend chuyên đi lấy củ loa của vifa kìa bác ạ. Thử bác search thử mấy dòng của vifa thử đi rồi biết nha.
rookettk
ĐẠI BÀNG
5 năm
@chanchan0306 Biết là vifa nó ra đời rất lâu rồi chuyên về mấy loa nhỏ nhỏ xách tay nhiều. Nhưng nó có thể làm ra công nghệ kiểu dáng đó đầu tiên, đâu có nghĩa là nó làm chủ công nghệ đó mà nói người ta bắt chước các kiểu dáng, công nghệ của nó. Như kiểu samsung ra mắt rất nhiều công nghệ mới, nhưng apple lại mạnh hơn nó trong chính lĩnh vực nó phát minh. Đâu phải cái gì cũng bắt chước là được mà bác nói chuyện hay thế. Em không biết nhiều về Vifa như bác thật, nhưng không có nghĩa là bác biết đủ nhiều về các hãng loa hi-end khác 😃
chanchan0306
ĐẠI BÀNG
5 năm
@rookettk Ai nói nó chuyên về mấy con loa nhỏ xách tay nhiều, đó chỉ là mảng phụ của nó, mảng chính của nó gia công củ loa cho các hãng lớn. Bạn có thể tìm articles hay publishcation của mấy trang audioscience về tìm hiểu.
Về mình kiểu dáng thấy nó giống con Vifa thì mình kêu nó bắt chước, bạn thấy con Vìfa ra trước thiết kế đó rồi con Yoyo S ra sau chẳng lẽ kêu con Vìfa ra trước nó bắt chước Yoyo S bạn. Nên học khóa critical thinking đi nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019