Z10 Verizon thì sao ?!?

Mindzi
11/12/2013 5:45Phản hồi: 61
Dear all,
Là một tay mơ chơi đủ loại từ BB sang IP, ADR rồi quay lại BB thì dù sao đi nữa, cuối cùng cũng nhận ra rằng BB là một niềm đam mê "không thể rời bỏ".
Đang cầm trong tay em 99 không thể hài lòng hơn nhưng với việc Z10 đang down giá thì viễn cảnh trải nghiệm em nó hy vọng sẽ đến trong 01 ngày không xa. Và tôi quyết định chuẩn bị xúc Z10 !
"Quy trình mua máy" như một TTer: tham khảo diễn đàn, tính toán chi phí đổi máy, lựa chọn thương gia và xúc !
Tuy nhiên, cũng như rất rất nhiều anh em đang vướng Z10 vụ block này kia thì điều mình không thể không nói là thái độ làm ngơ bạc nhược đến độ khó hiểu của một số bác thương gia mà anh em đã từng chỉ mặt đặt tên là uy tín - không phải nhắc đến tên !
Để tìm các topic hỏi đáp thông tin về Z10 không khó, nhưng để kiếm bài comment của một thương gia mang tính chốt hạ & định hưóng rõ thì càng khó hơn, và thế là anh em tiếp tục đoán già đoán non: lock hay unlock, block hay không block....
Giá của các bác = giá thị trường của anh em xách tay bán lẻ + uy tín của các bác (quy ra tiền) = giá thương gia uy tín 😁 (giờ thì giá em 99 thì down nặng)
Trong công thức trên thì uy tín của các bác không tự nhiên mà có mà do anh em chơi BB phong tặng, tung hô & nhiều khi pr miễn phí => trách nhiệm của các bác với anh em thì sao nhỉ ?!?
Quy lại với BB Z10:
Với một người dùng, giá là vấn đề quan tâm, rất quan tâm ! Z10 giá thì thật thượng vàng hạ cám đủ thể loại, mà tôi nhận thấy rẻ nhất là Z10 Verizon, nhưng:
- Anh em người dùng thì kháo nhau rằng Z10 Verizon unlock từ hãng ko sợ block máy => giá rẻ !
- Các bác thương gia (uy tín) thì im re, thậm chí có bác còn quất lên dòng "KHÔNG CHƠI VORIZON" (!?!?!?!)
Tôi chả hiểu, đôi khi nhiễu thông tin do chính các bác ấy tạo ra !
Các bác sống được trên uy tín anh em trao tặng nhưng lại lấy cái ấy làm tiền lại anh em thì quá lắm ! Thương gia phải kiếm tiền thì ai cũng hiểu, nhưng chơi kiểu ấy là ko fair !
Chấm và hết !
61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tóm lại ,theo bác chủ thớt mua z10 loại nào mà ngon nhất
Mindzi
TÍCH CỰC
10 năm
@vothanhbinhminh Không biết bác ạ ! Loãng thông tin quá, nên đắn đo quá nè 😃
@Mindzi Đang tính mua z10 mà đang phân vân ,ko biết chọn cái nào giữa at&t và verizon hay roger nữa ?
Stl4. Lúc mình chưa mua máy cũng phân vân lắm. Nhưng cuối cùng không chọn em nó cho ăn tâm
Ai nấy đều sợ z10 mã 04 verizon . Mình thì không sợ xài mấy em rồi có thấy lỗi lầm gì đâu , sạc zin sạc sáng đêm cũng chẳng ăn nhậu gì , cũng như 03 mình đang xài ! sợ nhất là vấn đề cdma của nó , tầng số thu sóng của nó không nhiều , sóng yếu . Nhưng các bác yên tâm nhé , ko ảnh hưởng gì cả , mình xài mấy em thấy sóng gió dạt dào chẳng yếu đi tí nào kể cả về tỉnh ! nếu so với ip thì ăn đứt nhé ! yếu lúa thì thừa cơ hội mọi người còn sợ quất verizon cho rẻ , nhưng phải thương gia uy tín nhé !
Cái nào cũng chất như nhau cả , do các bác thương gia nói trời nói đất để lấy lòng tin của khách hàng mới còn bỡ ngỡ để bán cho dc hàng của mình đg bán thôi (hàng chất , không chơi verizon , lỗi lầm tứ tung...).Xem trên tt có rất nhiều anh em đang xài những mã 01.02.03.(9 hãng) cũng dính lỗi tùm lum đó ,do vấn đề hên xui thôi , xui xẻo cho bác nào bị dính lỗi .Chất lượng Mỹ thì ok rồi ! né made in china ra quất tới vì xưa nay ai cũng sợ china nên dù chất lượng cũng ok nhưng vẫn thấy bất an , tâm lý chung ! hihi .
bamborock
TÍCH CỰC
10 năm
Theo như thông số phần cứng z10 trên wikipedia thì hàng verizon lại là hàng ngon nhất :/ mình nghĩ mấy Bác đồn thổi thông tin hàng 004 bị lỗi thôi. Đag tìm hiểu và cũng sẽ hốt em z10 trong năm nay thôi. Chán ip rồi, mặc dù nó khá hoàn hảo nhưng dùng lâu qá rồi.
txt893
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bamborock Hàng STL100-4 bản thân nó dùng băng tần CDMA của Verizon, nhưng có thêm băng tần GSM để roaming khi đi ra nước ngoài thôi bác ạ. Băng tần 3G và 4G mà STL100-4 hỗ trợ hẹp hơn STL100-2 và STL100-3.

Nếu chỉ dùng ở Việt Nam thì STL100-2,3 hay 4 cũng chả khác gì nhau vì cả 3 model này đều hỗ trợ băng tần 2G/3G mà các mạng lớn như Vina, Mobi hay Viettel đang khai thác sử dụng. Tuy nhiên, khi đi ra nước ngoài mà ở đó các mạng viễn thông sử dụng băng tần khác Việt Nam thì STL100-4 sẽ có "tiềm năng" không roaming 3G được lớn nhất vì hạn chế băng tần.

Ngoài ra, tuy Việt Nam vẫn chưa triển khai 4G nhưng xét về mặt lý thuyết thì STL100-4 chỉ hỗ trợ duy nhất băng tần 700 MHz (rất ít nhà mạng đang sử dụng băng tần này).

Tổng kết lại là em thấy dùng STL100-4 cũng ổn, vẫn mang lại những trải nghiệm BB10 tốt. Em biết mỗi người 1 ý nên em không dám nói là STL100-4 chán, nhưng chắc chắn nó không thể ngon nhất như bác kết luận được. Nếu chỉ dựa trên thông số phần cứng trên Wiki thì ngon nhất phải là STL100-2 hoặc 3 cơ bác ạ.

Không phải ngẫu nhiên mà hàng STL100-4 luôn rẻ hơn các bản khác đâu bác.
@bamborock gl k bác e có z10 trắng 003 hoàn hảo. chưa sửa chữa. e muon gl ip5 thêm tiền đây 😁
txt893
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đây là ý kiến của em cho bác:

- Verizon đúng là unlock từ hãng, kể cả khi bị đánh là bad ESN (báo mất cắp, phá hợp đồng) thì chỉ bị block không sử dụng dc với Verizon, còn đâu vẫn lắp sim GSM sử dụng bình thường được. Cái này đã được kiểm chứng cho rất nhiều máy đt khác của Verizon chứ không phải mỗi Z10.

- Tất nhiên là hàng hỗ trợ thuần GSM bao giờ cũng được chuộng hơn hàng lai CDMA/GSM như Verizon. Cũng bởi phần đông thế giới dùng GSM mà một nhà mạng khai thác CDMA như Verizon mới phải đặt các hãng sản xuất điện thoại cung cấp thêm băng tần GSM để cho người sử dụng mạng Verizon có thể roaming khi đi sang nước khác.

Em hay đọc các trang nước ngoài, họ thường hỏi và trả lời theo những gì họ biết, không có chuyện cố tình làm nhiễu đâu.
Mindzi
TÍCH CỰC
10 năm
@txt893 Thanks bác, khá dễ hiểu khi đọc bài của bác !
Mình đang nói đến các bác thương gia đang làm hàng trên tinhte thôi bác ạ, ko dám nâng tâm lên các trang nước ngoài 😃
txt893
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thôi kệ các bác thương gia đi ạ, các bác ấy lúc nào chả quảng cáo. Bán hàng bao giờ chả muốn tiếp thị hàng của mình tốt hơn thứ khác. Quan trọng là kinh nghiệm anh em BB chia sẻ cho nhau bác nhỉ 😁
txt893
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hongtuquay123 Không việc gì phải xoắn, anh nghĩ em cũng không cần anh tư vấn đâu nhưng nếu em muốn thì anh em giao lưu. Em dùng thử Z10 nếu thích hãy mua vì không phải ai cũng yêu và gắn bó dc với BB10 tại thời điểm này, nhất là người lần đầu dùng BB như em.
mrcantona
TÍCH CỰC
10 năm
@txt893 chuẩn này, nếu có đkiện thì nên thử rồi hẵng quyết
ko thích thì ko dùng đc lâu dài đâu @hongtuquay123
@txt893 tại e dùng qua hết các máy rồi mà bb chưa dùng qua lần nào,nhu cầu của e cũng là thỉng thoảng nghe nhạc,đọc báo,mail thôi chứ game k cần,ứng dụng chỉ cần 1,2 cái như viber thôi là đc 😃
txt893
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hongtuquay123 Anh cho em một chút nhận định cá nhân nhé. Mail và web thì BB10 hỗ trợ tuyệt vời (đây là thứ mà anh thích nhất khi dùng BB). Nghe nhạc thì bình thường như bao cái điện thoại khác. Ứng dụng thì không có Viber native đâu em ạ, muốn dùng thì phải xài ké Viber của Android. Ứng dụng OTT trên BB10 có mỗi BBM và WhatsApp là native.

Dùng BB10 nếu xét đơn thuần chức năng nghe gọi nhắn tin, mail hay browse web thì nổi trội hơn các hệ điều hành khác. Tuy nhiên, nếu so với những nền tảng khác thì BB10 còn khiếm khuyết. Vì vậy mới có 2 thái cực: một rất thích BB10, phần còn lại thì không chịu được BB10.

Nếu em vẫn thấy khó khăn khi lựa chọn thì anh em mình cafe, em có thể dùng thử máy của anh rồi quyết định có mua hay không 😁
cuối cùng thì STL100-4 cũng như nhưng cái khác à các bác 😁 em cũng đang định xúc Z10 :D
mrcantona
TÍCH CỰC
10 năm
Bạn thử nghĩ xem ko có OTT thì có chấp nhận đc ko rồi hẵng quyết, ko dễ j bỏ đc những cái hay dùng đâu
https://www.nhattao.com/threads/sieu-giam-gia-blackberry-z10-gia-5tr8.2658949/ hi các bác cho em hỏi sao giá lại như này ạ 😁 theo các bác có nên mua ko :D
tốt nhất bác nên kiếm hàng xách tay từ mỹ về, như vậy xài ngon hơn, đừng chơi hàng verizon, sóng kém lắm, mình đã bán con q10 verizon quay lại xài 99, thấy ổn hơn,hehe, mua máy kiếm chỗ ng quen mà mua chứ giờ hàng dựng nhiều lắm
@shinshin1607
Ai nói bạn verizon sóng kém vậy ? hay bạn nghe bạn khác nói ! mình xài bb verizon hơi bị nhiều đấy ! không hề nhé ! kể cả 9550 cũng vậy ! verizon không riêng bb mà còn nhiều dòng khác nữa nhé !
@hutech83 mới bán con q10 verizon đây
Q chưa xài nên chưa biết , còn tất cả các dòng verizon khác đều xài qua chưa gặp vấn đề gì về sóng gió cả ! Có lẽ do bạn xui , giống như iphone vậy bị vấn đề sóng gió hơi nhiều ! do lỗi thôi , dòng nào nhà mạng nào cũng bị lỗi chứ ko phải riêng một thằng nào nge bạn ! Đừng phán kiểu như thánh vậy bạn ah "" ! hihihi
các bác ơi cho em hỏi em định mua z10- verizon like new vậy nếu em mua thì em cần phải kiếm tra những gì ạ 😁 bác nào kinh nghiệm chỉ em với :D
thienth
TÍCH CỰC
10 năm
Đang dùng một em Verizon... sóng sánh nghe gọi ổn bác à.. cài Android tẹt cả ga mà chưa phát sinh lỗi nào...
Em cũng dùng bb stl - 004 Verizon, và cũng chuyên xách tay stl 004 -verizon về bán. Em thấy dùng rất ok và cũng được nhiều bác chuộng.
Nếu bác nào yêu thích stl -004 hàng verizon thì có thể qua nhà của em.
mun0311
TÍCH CỰC
10 năm
Mình cũng verizon 004 made in can1 nè. Xài tẹt ga hết 300mb gói bis tốc độ cao vẫn đang lướt fà fà bằng 2g 😁
@mun0311 bác cấu hình kiểu gì vậy? em thấy nó cứ gsm hoài, bật 2g&3g cũng vấn gsm ko sử dụng dữ liệu mạng được trong khi con Q5 trước của em bật dữ liệu mạng là hiện E và vô mạng ngon.
Mình xài Verizon từ Tour 9630 – 9650 đến Z10 STL 04 thấy ok mà. Có lỗi lầm gì đâu !!!
Nếu một 2 người khen Verizon thì còn lăng tăng không biết đúng sai, đằng này khá nhiều bác lên tiếng rồi nên chủ thớt cứ tự tin đi.
tóm lại là stl4 dùng tốt ở VN. Hỏi có mấy người có khả năng ra nước ngoài mà vẫn roaming lại phải lăn tăn cái vụ chọn đt như thế này????

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019