Z10 wifi connection limited

Thinh coi
28/2/2014 15:15Phản hồi: 12
Mình sắp khùng rồi đây. 😔(

Cả năm nay Z10 chạy phà phà với router buffalo, đợt rồi nâng cấp cáp quang, chuyển qua xài modem TPlink cũng chả vấn đề gì. Do con TPLink nó nóng quá hay chết sảng nên mình quất luôn con Linksis 2000 dùng tuyệt vời. Cách đây mấy hôm thì con Z10 nó bắt đầu dở chứng với lỗi wifi connection limited. Đã làm đủ mọi cách, lôi tất cả Bufalo, TPLink ra cài lại mà vẫn bị. Điên hết cả đầu. Lên cả trang crackberry hỏi mà tụi khoai tây nó cũng bó tay.:-q

Mà khùng nhất là, nếu tắt data service đi thì wifi lại chạy phà phà, bật data service lại là dính lỗi wifi connection limited ngay. :-q Thực sự mình bó tay toàn tập với Z10 rồi. Mà mình cũng là loại quá rành về mạng với máy tính nên các kiểu chỉnh chọt cài đặt đều đã thử hết không chỉ một lần..

Có bác nào bị dính như mình chưa thế ?
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Shinzx
TÍCH CỰC
10 năm
mình cũng vậy...thay đổi ip của z10 là dc...chưa rõ nguyên nhân....nhưng chắc do con modem or cáp quang
hoanguyen69
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Shinzx Thay ip z10 như thế nào? Bạn nói rõ hơn chút đc ko 😃 trước mình cũng định làm thế mà ko mò ra 😁
Shinzx
TÍCH CỰC
10 năm
@hoanguyen69 bạn xem ip con modem là gì....sau đó vào mục wifi chọn xem các cổng wifi bạn đã lưu...chọn vào cái wifi đang bị lỗi để chỉnh sửa...bỏ cái tự động lấy ip đi...1 loạt các ô trống sẽ hiện ra...với ô ip - vd modem của bạn ip là 192.168.1.1 thì bạn chọn ô ip là 192.168.1.20 (số cuối trong khoảng 20~99 cho chắc) ...cổng phụ điền 255.255.255.0 , DNS thì cứ dùng của google.... cổng mặc định thì điền ip của con modem vào...vậy là ok
hoanguyen69
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em từng hỏi vấn đề này rồi, bác chịu khó tìm lại thớt em lập nhé. Em đang onl đt nên không tiện gửi
ban lam the nay chak cug ok nay.
de che do bg mixed.

tanthang.net vest trẻ. complet nam. 54 khâm thiên. hà nội
MrNothing
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em vừa xem trên diễn đàn Crackberry có cách sau để fix lỗi này các bác làm thử xem thế nào nhé, em làm thử và chạy tốt rồi.

Patrik QNX
Hi,

Maybe I can help. When you're seeing the Hub notification saying wifi Internet access is limited, please turn off Mobile Network, then go to this web site in BB10 Browser

http://www.blackberry.com/select/wifiloginsuccess/EN/

and tell us if you get through to the page or not?

Cheers!

Link nguồn của bài viết: http://forums.crackberry.com/blackberry-10-os-f269/limited-wi-fi-access-error-909783/index11.html
Thinh coi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bó tay với độ khùng của Z10 luôn. Tối qua mình tắt data service để wifi qua đêm. Sáng nay mở data lại thì lại ok, không thấy báo wifi connect limitted nữa. 😃 Nãy đi cà phe tắt wifi, về nhà mở lại thì vẫn ok. Không lẽ máy có ma ?
Các bác thử như mình xem thế nào nhé. Còn vụ đổi IP tĩnh hay set b/g thì đã làm nhiều rồi, không ăn thua....😔

sev3n_k3n
ĐẠI BÀNG
10 năm
bạn đang dùng wifi tp link ah, thay địa chỉ ip của z10 đi là hết lỗi ngay thôi
Rong Xanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Minh cũng đang điên đầu vụ này đây. Mình đang dung Q5
taolathe
ĐẠI BÀNG
10 năm
Rất nhiều bạn thông báo BlackBerry 10 khó kết nối, hoặc kết nối được thì làm cho chiếc router WifiTP-Link chết luôn, phải tắt/bật lại mới được. Và đã có topic [Hỏi] blackberry z10 bị lỗi limited internet access. Hầu hết lỗi đều liên quan đến dòng router wifi của TP-Link. Triệu chứng thấy được thường là:
  • Các thiết bị khác như laptop, iPhone, Android đều kết nối được trong khi BB10 thì không
  • BB10 kết nối được một lúc thì router bị lỗi, phải tắt bật lại thì các thiết bị mới vào được mạng. Nhưng nếu BB10 lại kết nối thì một lúc sau router lại lỗi. Sưu tầm bên VnBB
Sau nhiều topic thảo luận, trao đổi kinh nghiệm, cuối cùng cũng rút ra được kết luận:
  • Nguyên nhân: do router TP-Link mặc định để hoạt động ở chế độ bgn mixed (hỗ trợ đồng thời cả 3 chuẩn wifi b/g/n).
  • Cách khắc phục: chuyển nó về chế độ bg mixed
sodatrung
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tình hình mới cùng BBZ10 cũng gặp tình trạng như thớt.Đã làm đủ kiểu trên mạng hướng dẫn fix như đổi DNS,cập nhật fimware cho TP-Link,set chuẫn wifi b/g,...Và cuối cùng vẫn như thế.Tắt mở wifi trên Z10 vào internet tầm 15s vẫn bị thế.Đang điên luôn.Ko lẻ cho nó thay thế cái 1280 thần thánh chăng.Hix.Ai còn cách nào hữu hiệu hơn ko giúp mình với.Ko lẽ mua cái cục router khác.Lỡ đi cafe thì vẫn bị thì sao ? Hixix

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019