zenfone 2 và 3G của vinaphone, mobifone

a76vna
19/4/2015 11:41Phản hồi: 16
- Hiện nay mình bị tình trạng 3G Vina hoặc mobi rất chậm <1Mb (mặc dù còn tốc độ cao, test trên máy khác rất nhanh, >7Mb). Nhưng khi lắp Sim vietel vào zenfone 2 lại thu dc kết quả tốt > 7Mb. Mình đã thử nhiều cách: xóa APN, tạo APN mới, xóa proxy, port,hay update FW mới nhất,.... đều không được. FW hiện tại WW 2.13.40.13 là mới nhất.

Trên Asus/Zentalk cũng khá nhiều trường hợp tại nc ngoài giống nhưng chưa có cách khắc phục cụ thể.
MÁY XÁCH TAY TỪ ĐÀI LOAN.
ko biết bản chính hãng tại VN sắp bán ra sẽ thế nào.
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tilamdong
ĐẠI BÀNG
9 năm
WW_V2.13.40.13 là bản build ngày 1 tháng 4 năm 2015 cho máy 551
bạn cập nhật bản mới hơn là WW_ V2.14.40.19, bản build ngày 15 tháng 4, dung lượng mình không nhớ chính xác, nhưng dưới 150Mb
bản build này có một số cập nhật nhỏ như Zen Motion, wifi ổn định hơn, thêm theme, nhưng lưu ý nó kèm thêm 5 app mới, chủ yếu dành cho Đài Loan, bạn không dùng thì disable nó đi
Em đang dùng sim mobi, cũng muốn đổi sang zenfone 5 không biết có bị tình trạng như zenfone 2 không nữa
chaunghe85
ĐẠI BÀNG
9 năm
em nghĩ sẽ không bị như vậy đâu ạ, với máy xách tay được sản xuất để phù hợp với với điều kiện môi trường và và cơ sở hạ tầng của đất nước họ nên nhiều khi mang về không thích hợp với nên không dùng được, còn khi là bản chính hãng cung cấp cho việt nam thì chắc chắn phải dugnf được của nhà mạng roài. bác có thấy mua máy chính hãng nào không dùng được mạng mobifone hay vina chưa ạ? vậy nên khi mua máy cũ hang chính hãng bao giờ cũng cao giá hơn hàng xách tay mà
bác cứ lo xa roài, đã là hàng chính hãng của công ty để bán về việt nam họ phải tính toán để dùng được mạng trong nước chứ, máy không dùng được thì ai mua ,
bạn em xài zonefone5 với sim mobofone ok lắm không có gặp vấn đề gì đâu các bác, các bác mua được test thử máy mà cứ lắp sim mobifone vào mà thử.
Đã là hàng chính hãng thì làm sao mà kén mạng nọ mạng kia chứ, trừ khi bị khóa mạng thôi
các bác cho e hỏi ưu điểm nổi bật của máy zenfone với. dùng máy ấy có ok không ạ? em cũng đang muốn lên đời dế yêu mà đang chưa biết chọn em nào, tài chính hạn hẹp nên cũng khó chọn dế
@cogaibapcai máy này màn hình to, cảm ứng mướt ram khủng nói chung là nhiều ưu điểm mỗi tội pin yếu thôi, không biết bao giờ mobi mới triển khai khuyến mại kèm máy zenfone nhỉ, em mua 1 con
@binhminhxanh2801 Máy này cấu hình thì cao nhưng chip yếu, thấy vẫn không thể bằng samsung hay Ip được, khuyến mại kèm máy IP còn chưa có thì Zenphone có tên tuổi gì đâu bác 😃
@binhminhxanh2801 giá may thì sao bác? có dễ chịu không? chứ mấy dòng đại gia em ko theo được....T_T ,.... máy này xuất sữ ở đâu vậy ạ?
@cogaibapcai Giá cả thì phải chăng lắm nhưng mà thấy nhiều người kêu lắm, nói chung là dùng máy cũng có phần hên xui, quảng cáo thì máy nào chẳng hay, dùng rồi mơi biết. Bà chị mình cũng xài máy zenphone được 1 thời jan phải tống tháo đi ngay.
preybirdvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
không hẳn là Zenphone không có tên tuổi mà do thị hiếu và nhu cầu người dùng thôi, các dòng máy bậc trung như vậ em thấy hình như Mobifone mói áp dụng dòng Lumia.
Giờ dùng smartphone xong internet lúc nào cũng dùng phe phé thì máy nào chẳng hết pin sớm, săm cho mình cục sạc dự phòng thôi cả nhà ơi.
kira0212
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hiện tượng này là có với máy chính hãng nhé bà con, lắp sim 3G Vina vào không lên đc H+ mà chỉ H thôi, tốc độ thì như rùa bò, tuy nhiên khi mình lắp sim Mobi vào thì lên đc H+ và tốc độ cao, tuy nhiên có cảm giác bị kén mạng, ko hiểu do firmware hay do phần cứng của máy. Mình đang dùng firm mới nhát OTA nhé
Các bác cho em xin cái giá cả của máy này vơi, cơn sốt máy này giờ cũng hạ rồi vậy giá chắc rẻ hơn rồi các bác nhỉ
trinhkhacdat
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cũng bị tình trạng như trên. Chỉ sim vina là bị như vậy thôi, viettel và mobi vẫn ngon lành.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019