ZENFONE MAX: Pin 5000mAh - Onscreen liên tục gần 13 tiếng

9/3/2016 8:49Phản hồi: 227
227 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bỏ 500k ra được Combo: 1 Romoss Polymos 10.000mAh. + 1 sạc Samsung 2A. Còn lại mua máy khác dùng.
Con này pin trâu nhưng to dày thô lắm, cấu hình đủ dùng chứ không hẳn là trâu
Tóm lại bác nào hay đi công tác thì ủng hộ Asus một em, còn nếu dùng trong ngày thì nên mua con nào đẹp, cấu hình tốt hơn mà dùng, ngày xạc một lần cũng được
company117
ĐẠI BÀNG
8 năm
Rút sạc sáng hôm qua
con này vs j7 thì con nào hơn ạ, j7 cũng pin 3k rồi
E mua dc 11 ngày k có j để phàn nàn quá tốt vs mức tiền bỏ ra , mỗi tội hôm bị rơi làm phần nắp lưng ở phần bên ( phần k có nút âm lượng ) ấn vào nó ọp ẹp k biết việc j ko
e này ngoài pin trâu ra thì cũng chẳng đc gì,thích hợp với người sử dụng ở mức độ cơ bản hoặc dân chuyên phượt
,
mua cục xạc hỗ trợ xạc nhanh ý, của samsung hay lg, rẻ mà dễ mua hơn
ttdt1210
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Nguyễn Hùng Mạnh TM Cũng ko rẻ lắm đâu bác ạ cục như hình em mua ở TTBH của Samsung cũng đã 350k rồi hồi đấy mua cũng chưa biết đến Anker hay Aukey bây giờ 2 hãng trên sạc nhanh quá phố biến rồi giá nếu tính ra lại rất kinh tế so với mua cục sạc nhanh của hãng em mà biết trước em cũng mua Anker hay Aukey rồi 🆒.
ôi chà, em dùng em asus zenfone max này thấy hài lòng hơn cả phillip xenium w6610, pin 5000 mà cảm giác trâu hơn pin 5300 @@!.
Rút sạc từ 7h sáng thứ 2 mà đến 11h đêm thứ 4 vẫn còn 11 %, nhưng em đành cắm sạc qua đêm để mai còn sử dụng, ko thể chê gì pin được 😆
moon3002
ĐẠI BÀNG
8 năm
Một chiếc dt pin trâu nhất và sạc pin lâu nhất mà tinhte trên tay ... 😕
trungkien245
ĐẠI BÀNG
8 năm
ôi, mình đang dùng em nó. nếu cầm trên tay thì em nó rung được. nhưng cho vào túi quần thì coi như ko cảm giác rung luôn.
Chỉ kết nhất phần pin
Mình chỉ muốn sửa là con pin cao nhất hiện nay mà mình biết là Philips W6610 pin 5300
Quá lâu ko như mấy con pin 4000- 5000 hàng tàu dc có 5tiếng
Chjmnonlam
ĐẠI BÀNG
8 năm
ai cố thể giải thích cho em biết tại sao cùng cấu hình đó pin 2000mah khéo chỉ được 3 4 tiếng on, lên 5000 thì gấp 2.5 lần 2000mah mà thời gian sử dụng lâu hơn nhiều thế không.
@Chjmnonlam Do CPU cùi đó bạn, mình xài con lenovo P1, cũng pin 5000 mà xài hỗn hợp chỉ 8h thôi.
Trước xài con S4 pin 2600 onscreen chưa bao giờ được 3h 😔 nản nên cho vợ chụp hình tự sướng chơi luôn.
@sangdesigner vibe cấu hình cao hơn, màn FHD nên thời lượng pin cũng ko dài bằng Zenmax được. Đã từng dùng A7010 màn ám vàng khá nặng, dùng một thời gian thì giật lag rất khó chịu, đành phải cài rom khác vào, nếu dùng rom gốc thì rất chán.
Chjmnonlam
ĐẠI BÀNG
8 năm
@sangdesigner uhm, nhưng nhiều khi thấy cùng cấu hình, thậm chí cái con pin 2000mah cùng chip, ram mà màn hình bé hơn, độ phân giải thấp hơn nhưnng thời gian dùng của con pin 4000 5000mah kia nó gấp hơn 3 4 lần mặc dù pin gấp có 2 lần trong khi màn hình to hơn, độ phân giải lớn hơn
Đang xài Lenovo P1, FullHD 5.5, Cam 13 và 5, Storage 32 có khe thẻ, 2 sim 2 sóng, Pin cũng 5000 Quickcharge2.0 được cái là Snap 615 Adreno 405 nên chơi game nặng vô tư tuy ko mượt như Snap 801. Cỡ ngang ngang Snap 800 thôi.

Đánh giá: Sạc 30 phút 60%. Sạc full 2h15p
Xài: tùm lum, onscreen được 8h.
Ít xài, ko game, ónscreen khoảng 10h.
Ko xài, nghe gọi, đọc báo nhẹ: khoảng hơn 2 ngày.
3G mở liên tục. Ko xài wifi.

Trước ham xài hi-end, xài qua mấy con rồi mà con nào cũng bị ức chế vụ pin, đi đâu cũng kiếm lỗ, ko có lỗ thì phải vác theo cục sạc di động. Bực quá nay chơi dòng pin trâu và hài lòng con này nhất từ trước giờ, quá yêu.
@sangdesigner Trích cho mình xin cái SystemUI của bạn đi, mình thích mấy cái icon pin, sóng, báo thức, wifi của bạn
@xiberi Vủa mình máy Lenovo, chưa root nên mình ko làm được đâu bạn ơi.

Sent from my Lenovo P1a42 using Tapatalk
@sangdesigner Trời ạ. Dùng phần mềm quản lý file Copy ra thôi mà. Đâu cần root gì đâu
@xiberi Copy là copy thế nào? Làm đc ko hay chỉ nói thôi vậy?

Sent from my Lenovo P1a42 using Tapatalk
messnct
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vãi cả pin, đang cần những em trâu thế này, mà màn hình lại hơi to, tiếc quá.
S410 tiết kiệm pin khá tốt, nó ko cùi đâu nhá, vẫn cân được các game nặng ngon lành.
Mấy bác dùng Zen đời đầu mà dính lỗi cái là nản với em nó, số lượng con này bán ra khủng quá nên lỗi là ko tránh phải. riêng mình thì cũng từng dùng Zen5, gần hết bảo hành thì bị lỗi do mình vô tình làm rơi, lên bảo hành ko có linh kiện thay được đổi qua con Zènfone 2 ngon vãi, từ đó yêu cmnl. Vừa ra cellphones mua em Max mà hết hàng, còn toàn màu trắng.
phuong lich
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có bác nào biết chỗ nào bán loa ngoài của zenfone 2 k bảo e với
unlimited
TÍCH CỰC
8 năm
Đây mới gọi là pin khủng 😃
namsla
TÍCH CỰC
8 năm
Pin asús không biết có bền theo thời gian không hay chỉ dc thời gian đầu. Ai dùng qua rồi cho xin câu trả lời với
@namsla Đang xài Laser được vài tháng rồi mà vẫn vậy, chưa thấy có dấu hiệu chai hay xuống pin gì cả.
Toan Quach
ĐẠI BÀNG
8 năm
@namsla Cùng câu hỏi với bạn này 😃 Ai dùng rồi cho xin ý kiến nhá 😃 mình định cuối tháng này hốt 😃 cảm ơn
meigyoku
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Toan Quach Pin là khỏi chê, đang dùng trụ được lâu, dùng quen pin trâu rồi nên chỉ máy nào pin trâu mới mua.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019