ZTE Axon MAX: 6" Full-HD, chip Snapdragon 617, cảm biến vân tay, USB-C, pin 4140mAh

Duy Luân
19/12/2015 23:35Phản hồi: 92
ZTE Axon MAX: 6" Full-HD, chip Snapdragon 617, cảm biến vân tay, USB-C, pin 4140mAh
ZTE mới đây đã ra mắt Axon MAX, một chiếc điện thoại với màn hình 6" AMOLED độ phân giải Full-HD. Tương tự như các máy khác thuộc dòng Axon, MAX cũng được trang bị vỏ kim loại làm từ hợp kim nhôm - titan giống loại xài cho máy bay. Thiết bị mỏng chỉ 7,5mm mm thôi. Bên trong nó là chip Qualcomm Snapdragon 617, RAM 3GB, bộ nhớ trong 32GB, khe thẻ nhớ 32GB. Máy hỗ trợ 2 SIM và có cảm biến vân tay nằm ở mặt lưng. Camera chính của MAX sở hữu độ phân giải 16MP còn camera phụ là 13MP. Viên pin bên trong máy lên tới 4140mAh, khá lớn, đồng thời hỗ trợ công nghệ sạc nhanh Qualcomm Quick Charge 3.0 nên có thể nạp được 50% dung lượng trong chỉ 30 phút gắm điện. Thiết bị này cũng xài cổng USB-C thay cho microUSB truyền thống, chip xử lý âm thanh rời AK4961 24-bit. Hiện tại ZTE Axon MAX chỉ mới được bán ở Trung Quốc với giá vào khoảng 431$ với một màu duy nhất là vàng (chưa rõ khi ra quốc tế thì có thêm màu khác không).

Hiện tại ở Việt Nam ZTE đã bắt đầu bán chính hãng 5 máy thuộc dòng Axon, trong đó có Axon Elite, một chiếc thuộc phân khúc cao cấp hơn, cấu hình mạnh hơn so với MAX nhưng màn hình thì nhỏ hơn.

Cấu hình cơ bản của ZTE Axon MAX:
  • Màn hình: 6" AMOLED độ phân giải Full-HD
  • CPU: Qualcomm Snapdragon 617
  • RAM: 3GB
  • Camera chính: 16MP
  • Camera phụ: 13MP
  • Pin: 4140mAh, có sạc nhanh Qualcomm Quick Charge 3.0
  • Hệ điều hành: Android 5.0
  • Tính năng đặc biệt: cảm biến vân tay, cổng USB-C, chip ADC rời AK4961 24-bit, 2 SIM
  • Kết nối: NFC, Bluetooth 4.0, Wi-Fi a/b/g/n, USB-C
  • Bộ nhớ trong/Thẻ nhớ: 32GB, hỗ trợ thẻ microSD
  • Kích thước: 160 x 80 x 7.5mm
  • Trọng lượng: chưa rõ

Nguồn: GSMArena
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

3tr thì ngon , cơ mà mua LG G3 cũ xài ngon hơn 😁
ntnguyen4
TÍCH CỰC
8 năm
@dmt4ukhw4 Mình thì ghét đồ tàu, nhưng bạn nói 3tr thì hơi quá đáng thật =.='
@dmt4ukhw4 Mình thấy ngoại hình con này đẹp hơn lg ko bt chất lượng thì ntn thôi
kimthoaduy
TÍCH CỰC
8 năm
@dmt4ukhw4 Cũng cùng ý nghĩ như bạn và đã sút 1 em 850,màn hình đẹp đừng bàn nhé
aphu1080
TÍCH CỰC
8 năm
@dmt4ukhw4 bác nghĩ sao 3tr bác.
duc5e
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cứ cấu hình cao, giá rẻ, trải nghiệm tốt là tui ưng!
Bác nào cần google ko giới hạn dung lượng pm nhé
@duc5e Bác làm giúp với, vyhoang.2666@gmail.com
@duc5e M có nhu cầu ý bác ơi
@duc5e Em đang cần. Có gì pm em nhé bác. Vanhoa2191@gmail.com.
@duc5e minh ko bit cach pm ban, co gi ban gui minh gia wa email nha truongvv2006@hotmail.com
tks
RIM
CAO CẤP
8 năm
Cấu hình các máy chị Na khủng that, nhất là khoản pin @.@
CNTT-Viet
ĐẠI BÀNG
8 năm
Trông cũng được, cấu hình, màn hình, camera được. Không biết có tiếng Việt không nhể, ZTE là hãng tàu mà 😃
431$ giá đâu có rẻ
@Béo Khùm đúng vậy. vs tầm tiền đó khéo mua là kiếm đc 1 em note 5 or 6 plus. quên ngay và luôn bọn khựa này. dùng máy của nó còn mang theo những hiểm hoạ khó lường.
xtmg1
CAO CẤP
8 năm
Sao không đưa loa xuống cạnh đáy ?
Để loa mặt sau nhìn chán quá
konkot
TÍCH CỰC
8 năm
khong thic man amoled tren dien thoai ti nao
nhìn khá đẹp
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
8 năm
Không có gì là hấp dẫn với sản phẩm này: giá cao, cấu hình tầm trung, 6inch thì quá kén người dùng, cơ mà Mod xem lại giúp "khe thẻ nhớ 32GB" vậy là chỉ hỗ trợ thẻ 32 GB hay là hỗ trợ tối đa 32 GB (nếu mà tối đa 32GB thì em thấy máy quá là cùi luôn ấy)
@ChuoiNo1
  • "Bộ nhớ trong/Thẻ nhớ: 32GB, hỗ trợ thẻ microSD" bài viết ghi thế này mà
Máy chị na luôn có cấu hình khủng. Nhưng có khủng thật hay ảo? Dung lương pin muốn ghi bao nhiêu mà không được. Cục pin to như của người ta nhưng dung lượng ghi lớn hơn nhiều. Chẳng lẽ các hãng khác dùng pin đểu, chị Na dùng pin xịn hơn?
N.E.M
CAO CẤP
8 năm
@tbtvsg vl bác, đi so cái hàng pin trôi nổi trên thị trường với 1 máy có thương hiệu tại trung quốc, bác có phân biệt được hàng nào có thương hiệu và không thương hiệu ở trung quốc không vậy, hay đánh đồng hết tất cả hàng trung quốc
kurt80
TÍCH CỰC
8 năm
@vũ_tú_inh Các hãng của Mĩ đều đưa về TQ sản xuất. Vậy thì công nghệ của TQ chắc vượt bậc nhỉ
wtf9999
CAO CẤP
8 năm
@tbtvsg
Đó là những loại trung quốc ko tên tuổi, bạn đừng đem so với những thương hiệu trung quốc lớn như Zte hay huawei ,kể cả xiaomi, meizu nhỏ hơn nhưng cũng rất ngon và chuẩn... phải phân biệt rõ cái này chứ bạn.
@tbtvsg Chắc bác không biết, trừ anh Samsung các gì cũng từ làm thì hầu hết các hãng từ Apple đến anh Nokia thời kỳ bá đạo nhà bán gạo dù máy made in Holland nhưng pin đều made in chị na đó bác! Nếu dòng thương mại thì Pin tàu là tốt nhất toàn thế giới đó! ZTE và Huawei là 2 hãng Pin lớn nhất toàn cầu đó!
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
Giá cao…nay zte lại ảo tưởng về giá rồi
Cấu hình cũng ngon đó chứ.
nininana
TÍCH CỰC
8 năm
hóng con a9 6inch của anh sam thôi đẹp hơn cả note 5 😃
nktho
ĐẠI BÀNG
8 năm
Giá này mua hàng xách tay Sam hay LG vẫn hơn
saladass
TÍCH CỰC
8 năm
Cái viền cam giống 950,V10 nhỉ?
nhohanoi
TÍCH CỰC
8 năm
Bom phone căng rồi 😁
type c duoc cai tiện không lộn đầu thôi chứ chuẩn 2.0 hay 3.0 3.1 mới là quan trong 😁
jino
TÍCH CỰC
8 năm
Tinhtinh forum kiểu kì thị mà thiếu knowledge nhiều lắm bạn ạ.

ZTE từ 2009 đã trở thành nhà cung cấp viễn thông gsm thứ 3 thế giới, với số bắng sáng chế ở TQ chỉ thu Huawei, vẫn top thế giới. Nhiều người cứ linh tinh ác.

Về độ tinh phần mềm phối phần cứng thị họ làm chưa tốt như Samsung, HTC nhưng rõ ràng là rất tốt.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019