ZTE thuê cựu nhân viên tư vấn của Donald Trump để giải quyết lệnh cấm giao dịch của Mỹ

Duy Luân
3/6/2018 22:9Phản hồi: 51
ZTE thuê cựu nhân viên tư vấn của Donald Trump để giải quyết lệnh cấm giao dịch của Mỹ
ZTE vừa tuyển dụng Bryan Lanza, một trong những cựu nhân viên tư vấn cho chiến dịch tranh cử của Donald Trump, để về làm cho mình nhằm tránh được những vụ kiện tụng và cấm bán. Lanza sẽ nhận trách nhiệm đàm phán, vận động hành lang, quan hệ với chính phủ cũng như thiết lập các cuộc họp với Mỹ liên quan đến lệnh cấm giao dịch mà Mỹ áp cho ZTE hồi đầu tháng trước. Donald Trump cho hay Mỹ đang làm việc với Trung Quốc để giải quyết lệnh cấm nói trên và "đưa ZTE trở lại kinh doanh" sớm nhất có thể, đổi lại ZTE phải trả khoản phạt 1,3 tỉ USD.

Nguồn: Android Central
Ảnh: Tom's Guide
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nick Boyer
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cũng có ngày A khựa đã sập bẫy
MoVo
TÍCH CỰC
6 năm
@Nick Boyer Tự chuốc họa chứ bẫy nào.
heorung52
TÍCH CỰC
6 năm
Lại đi đêm với nhau nữa rồi 😁:D
heorung52
TÍCH CỰC
6 năm
@MoVo Tiếng anh thì là vận động hành lang, tiếng Việt bình dân gọi là đi đêm. :D:D. Cớ mà Trump cũng không vận động được Hạ Viện đâu :p:p
Micron B
TÍCH CỰC
6 năm
Thích Trump hơn Obama!
tien75
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenminh56547 https://m.thanhnien.vn/the-gioi/tong-thong-donald-trump-da-lam-giau-nuoc-my-nhu-the-nao-965381.html. Câu trả lời đây bạn
man1606
TÍCH CỰC
6 năm
@nguyenminh56547 Nếu nói về khả năng diễn thuyết chắc khó ai ăn đc anh Obama nhưng nói về quyết sách với TC thì anh Ô quá nhu nhược nên bị Tập lấn át. Nhiều bác còn kể thành quả anh Ô là tiêu diệt đc anh Bin =)). Luật Mỹ quy định tối đa 2 nhiệm kì phải nói quá
chuẩn.
@tien75 bạn bớt đọc báo nguồn VN lại bạn à. Từ nghị viện Mĩ, tới truyền thông Mĩ, tới thế giới, tới cái đất nước nhỏ bé này, tới truyền thông VN là cả nghìn tầng lọc thông tin. Hiện giờ chỉ có deepweb là có thông tin chính trị không bị sàng lọc mà ngay cả trên deepweb cũng bị truy diệt gần hết, chứ đừng nói là báo thanh niên :v
tien75
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenminh56547 Bạn biết vì sao tôi đưa link này không. Vì vc thanhnien.vn chẳng bao giờ tụi nó khen mỹ đâu. Vì tôi đưa cho bạn link là miệng tụi nó phun ra về nước mỹ và trump. Tui chẳng bao giờ đọc nhiều về báo vn. Bạn muốn hiểu vè mỹ nên foxnew nhé
dino_su
CAO CẤP
6 năm
Lâu lâu trump lại kiếm của anh khựa vài tỷ usd thid vui 😁
Trump đang làm màu 😁
dungladap
TÍCH CỰC
6 năm
Trump cà tưng cà tưng... khó hiểu nhỉ
akb48
TÍCH CỰC
6 năm
@dungladap Người vậy mới khó đoán bác ợ chứ như bác Ô thì Tầu nắm hết đường đi nước bước 😁
M.A.T
ĐẠI BÀNG
6 năm
Trumb cấm bán cho anh khựa oy tiền ra đây mà
TedVu247
ĐẠI BÀNG
6 năm
Như House of cards thế này
Saigonam
TÍCH CỰC
6 năm
Cái này ở ta gọi là "lợi dụng kẻ hở của pháp luật" 😁
Mấy thằng tư bản nhát cáy. Việt Nam xài ầm ầm, cái set top box của Viêttel nhà mình của ZTE chứ đâu hâhhaaa, chắc học tiếng Trung là vừa 😁
Cái bọn nước lạ này chỉ có đại ca Trump mới hành chúng nổi.
tien75
ĐẠI BÀNG
6 năm
Gửi bạn @gauto988
@tien75 Trump chưa bán B Đ khi chưa đc giá,đối với Trump việc của nhà chú a chỉ tham gia cho vui,bên nào lợi hơn anh bán,làm ơn đừng thần thánh Trump dùm đi bạn,bản chất cũng chẳng khác TQ đâu
tien75
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hữu Nghĩavns @Hữu Nghĩavns Kg phải thần thánh đâu bạn. Chỉ vì thấy nó hiện rõ thời barack giờ trùm đi giải quyết mớ đống ôi để lại đó bạn
man1606
TÍCH CỰC
6 năm
@Hữu Nghĩavns Nước bé thì số phận lúc nào cũng như quân tốt trên bàn cờ thôi. Cứ nhìn Đài Loan là một ví dụ. Có điều lúc nào cũng đu dây như mình thì đứt có ngày.
Muốn có sự móc nối vơi Trump. Chiêu này thì phải gọi Việt Nam bằng cụ. Đi cửa sau
Vãi anh Đỗ Nam Trung
Thomas6688
TÍCH CỰC
6 năm
Zte nó lừa dối đủ thứ, mà thằng Mỹ nó ghét nhất mấy cái chuyện lừa dối, ai đi làm visa Mỹ sẽ hiểu khai không trung thực nó phát hiện được tuỳ chuyện mà nó sẽ ko cho vào Mỹ luôn.
Zte gỡ ca này khó nhọc đây
Nếu ở vị thế của Mẽo thì nói thật v-n chả là cái đinh gỉ gì để Mẽo nó quan tâm thế nên đừng nói mấy cái đảo vớ va vớ vẩn China nó có làm gì v-n thì Mẽo nó cũng chả quan tâm đâu. Người v-n không tìm cách tự mạnh mẽ lên thì đừng hòng trông chờ nước ngoài. Suy nghĩ ỉ lại như bạn chỉ có ăn cám, mà ăn cám thì chỉ có con gì thì bạn biết rồi đấy
tien75
ĐẠI BÀNG
6 năm
@gauto988 Bạn đọc comment của tui có liên quan gì của bạn kg?
trump rất giỏi làm kinh tế
zozororo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bên đó gọi là vận động hành lang....hợp pháp hóa rùi....hihi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119