ZTE V970M - Trao đổi kinh nghiệm(Review, Recovery, Root, Rom,etc...)

fhfhfh
6/5/2013 14:33Phản hồi: 4.057
4.057 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lchisonla
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vân đê la minh ko thich no nhap nhay ! Sorry ko biet bo dau!
Bạn tháo máy ra. Lên phía trên cùng góc trái. Lấy cái búa(cái gì cũng được,đại loại là có tính sát thương :p:p ) đập mẹ nó đi. hết nháy thôi. Ráp máy vào và thưởng thức thành quả 😁:D
HacYLang
TÍCH CỰC
11 năm
Mình thì hoàn toàn hài lòng với V970m, trừ 2 điểm: chuông hơi bé và rung quá yếu.
@HacYLang Em thấy chuông quá bé,còn rung thì hơi yếu bác ạ,pin thì hơi hơi ảo và yếu tý
HacYLang
TÍCH CỰC
11 năm
@Kingofsky Chuông bé thì có thể dùng Gold Wave để tăng âm lượng file âm thanh rồi copy vào, cũng hiệu quả. Nhưng rung yếu thì hiện tại mình chưa biết làm cách nào, để Google xem sao, nếu cải thiện đc, mình sẽ post lên.
@HacYLang Chuông bé thì em khắc phục lâu rồi,ý em là nghe nhạc cũng tệ nữa,nhỏ quá,không bù cho con xoay cua 5130c-2 của em😁:D. Còn rung thì bác mở máy ra,bẻ đầu rung sang 1 bên(1 tý thôi nhé là được,nếu bác bóc tem xịn xịn tý rồi dán lại thì oke không sợ mất bh)
HacYLang
TÍCH CỰC
11 năm
@Kingofsky Bạn đã bẻ cục rung thực tế chưa? Mình ko sợ bảo hành, nếu rung mạnh tốt mà mất bảo hành cũng được. Chỉ sợ bẻ rồi nó hết rung luôn thôi 😃
@HacYLang Cái này thì em đem ra ngoài quán ý bác. Gần em có ông anh đó tay nghề cũng khá,ổng bóc tem ra rồi bẻ nhẹ nhẹ,rồi xem nó rung thế nào,rồi lại bẻ nhẹ nhẹ,rồi thế,đến lần thứ 3 thì ổn,bây giờ đôi lúc nó rung mà em rung theo ấy chứ. Cái hay là ổng dán lại luôn con tem cho em mới đau,hay thật. 😁:D
anongle
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình nhầm. Ko phải miui nhé 😁
http://d-h.st/Ytx
Rom đây. Cái rom lewa này hay hơn miui nhiều nhé :D
@anongle flash qua SP à bác?hôm nay có update rồi. hômnay ngồi nét chưa flash đc
anongle
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mr.lonely_326744 Ko. Chép vào thẻ nhớ rồi up qua cwm. Mà bác bảo update cái gì?
@mr.lonely_326744
@anongle update cái tom.lewa gì đó,em vừa vào trang của nó thấy ghi cập nhật 10-5-2013.😁.nó bảo 10h30 thứ bảy hàng tuần sẽ có update bác ợ
cm team nó săp support zte v970 rồi đó!😁
U
Uk. Mình hỏi mà bác ấy chưa trả lời nên úp luôn rôi. Bản này chạy mượt hơn R1. Lại còn có reboot và recovery nữa. duyệt luôn. 😁:D
hohohaha,đây là link swapper của bọn velezuana,các bác dow về tét thử nhé
link:https://www.dropbox.com/s/ab1eourxxl05pq1/swapper.apk
Máy pin không mau hết nhyư nhiều bạn nói.mình xài 2 sim,bỏ dwx liệu mạng đi và chuyển sang 2g cho 2 sim thì tốn 15% cho một buổi sáng.

Sent from my ZTE V970 using Tinhte.vn
AcePort
ĐẠI BÀNG
11 năm
vừa mua con zte-u v970m mấy bác à....có rom nào ngon giới thiệu e xài cái đi
ai tét cho mik cái swaper mik đăng lên đi,máy mik đang đi bảo hành lên ko tét dc,có lần mik dùng 1 bản rom mik kill hết ứng dụng lên ổn định 235mb max là 264 mb
AcePort
ĐẠI BÀNG
11 năm
có ai cảm thấy màng hình hơi ko đc mượt mà ko

ý e nói cái cảm ứng
@AcePort Đúng rồi bác. Em dùng GTV nếu ấn nhanh 1 tí là nhảy lung tung...a thành â ngay...😁

Sent from my ZTE-U V970M using Tinhte.vn
radaonline
ĐẠI BÀNG
11 năm
có rom Stock JB của Indo ko ạ, sao ko thấy link trên trang 1, toàn rom cook ko à 😔
ae tét dc những game j rồi báo cáo đi,mik ko có thời gian nên tét dc mỗi nfs most wanted,còn nova3,mc 4 chưa có thời gian tét còn fifa12 thì bị lỗi sân cỏ
sau những lần trải nghiệm và khám phá thì mik đã tìm hiểu dc khá nhiều loại rom,
đây là link rom của TQ:http://www.needrom.com/phone-roms/zte/v970/
mik tét hết rồi,ae chỉ việc dow về và up như thường thôi
@zZ_nightmare_Zz bổ sug thêm cho ae nào chưa biết thêm 1 link nữa rất nhiều rom luôn:
link:http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2231151
Các bác cho em hỏi là giờ em tính up rom thì cần chuẩn bị nhũung gì?
fhfhfh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@interpol95 chỉ cần biết đọc hiểu là đc
Mọi người up rom mới rồi thì chụp ảnh màn hình rồi đăng lên đây cho anh em cùng chiêm ngưỡng và để những người mới dễ dàng chọn bản rom cho mình
@zZ_nightmare_Zz ở đấy viết đấy bác lewa0503...
@monquabian bác up mấy bản bị lỗi hay mỗi bản đấy thôi
@zZ_nightmare_Zz Em úp 4 bản liền đều ko dc...chán quá...

Sent from my ZTE-U V970M using Tinhte.vn
@monquabian bác đen thế,mik up rom nào ăn rom đấy luôn
AcePort
ĐẠI BÀNG
11 năm
con này với con blade thì con blade mượt hơn nhìu....

thấy cái rom giao diện touch wiz của ss hay đó chứ
nokin
CAO CẤP
11 năm
@AcePort Cứ phang 2.1/2.2 vào 970 cũng như JB vào Blade xem mèo nào cắn chó nào là biết ngay ấy mà.
ca
các rom trong này là ko có tiếng việt à bác? chắc nó tối ưu hết nhỉ? 😁
@monquabian chuyện,hêhee
@zZ_nightmare_Zz mình bị như này và đã làm theo.nhưng bây giờ bộ nhớ điện thoại có 1gh trong khi ban đầu là 2,3gh.làm lại thử thì không được
@nguyenhai1478 tại vì bác đã chuyển 1ghz xang internan sd card rồi lên nó phải trừ 1ghz ở bộ nhớ trong đi chứ
@zZ_nightmare_Zz mình cũng chưa hiểu lắm vì theo bác thì nó không nhận 1.3ghz ở bộ nhớ trong à.mình làm xong bây giờ mất 1,3ghz,b biết lấy lại không ạ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019