ZTE vượt mặt Apple về thị phần di động quý 4/2010

bk9sw
28/1/2011 6:20Phản hồi: 73
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chẳng Biết Thế Nào Chứ Nhìn Cái Bảng Kia Mà Mình Vẫn Ngưỡng Mộ Nokia Nhà Mình Vẫn Cứ Number One On World:showoff:
doancaosang
ĐẠI BÀNG
13 năm
không có nhiều người có tiền mà mua ip4 đâu.thị trường phổ thông luôn lợi nhuận cao hơn cao cấp.phần đông người ko dư giả đến nỗi bỏ hơn 20chai mua 1 cái đt đâu các bác ah`.
Phân khúc di động là phân khúc gì ? Chẳng lẻ có phân khúc điện thoại để bàn !? (Có đấy nhưng ai mà quan tâm)
Thị trường sản phẩm điện thoại di động, phân khúc thì tùy tiêu chí, tuy nhiên có thể chia thành : Giá bèo, trung cấp & cao cấp.
Đồng chí kia comments là so sánh phải xét phân khúc ý nói Apple chỉ tập trung vào phân khúc cao cấp đó.

---------- Post added at 09:11 PM ---------- Previous post was at 09:08 PM ----------

Đều là Trung Hoa Anh Hùng cả đây mà, có khác biệt sao !? :p

---------- Post added at 09:16 PM ---------- Previous post was at 09:11 PM ----------

Thống kê nào cho thấy vậy !? Thống kê số lượng mà liên quan gì đến chuyện (chất lượng) hơn kém !? Thằng khùng !
Nếu chấp nhận lập luận vậy thì cũng đúng với S.E, Acer, HTC v.v...
Ko phải Fan Apple, nhưng giả sử 1 iPhone bán ra Apple lời gấp 1.5 lần so với 1 điện thoại ZTE bán ra thì .... 😁
lelinh1608
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tiêu đề bài viết đâu có so sánh lợi nhuận mà bác nói lời với lỗ.
Các bác chém thành bão luôn rồi
Không có công ty nào không quan tâm đến thị phần nhưng không có công ty nào thèm ngó lần thứ 2 vào bảng số liệu so sánh sơ sài như thế này cả. Tầm của Apple Inc. thì theo bác, S. Jobs có làm điều đó không?

By the way, cái bảng số liệu so sánh này cũng khá có công dụng đấy, 1 dành cho các anti-apple vào đây hả hê một chút, 1 dành cho các bạn sinh viên đang tìm số liệu làm đề tài nghiên cứu.
By the way là cái gì thế, viết tiếng Việt thì viết cho hết đi lại cứ pha thêm mắm tôm vào đọc chán quá!
^^ cuối năm tham khảo phát cho vui mấy bác cứ xoắn lên thế ... dù ở phân khúc nào thì cũng phải cộng nhận 3 hãng No Lg SS là 3 đại gia xứng đáng thôi .... đừng nói tại sao apple chỉ có 1 sản phẩm sao không nghị apple không chịu ra thêm nhiều sản phẩm mà mỗi năm chỉ có 1 em iphone ra mắt làm mấy bác ifan điêu đứng hihi
Nhà em đang dùng cái đt bàn ko dây viettel do bác zte này made. Ko biết dùng ram chíp bao nhiêu nhưng chạy nuột phết 😃
chẳng nói lên đc đều j, hàng ZTE mãi mãi vẫn ko = Apple được, cũng giống như các bác TQ tự sướng rằng mình có nền kinh tế đứng thứ 2 TG nhưng thực chất GPD đầu người lại nghèo hơn Nhật Bản nhiều, lấy dân đông áp đảo, vãi liều
Thị phần của Nokia vẫn lớn nhất,các chú đừng mơ mà hơn anh!^^
Ko biết bác nào làm cái bài so sánh thông mình thấy sợ...nếu so sánh kiểu này thì nokia cho mỗi thằng 1202 cũng ăn apple 😁,em xài mỗi cái iPhone 4 nhưng lại xài 3 cái 1202 nè..trong khi em chuyên bán apple đó thôi chứ nói chi người dùng bt..tao lao thật :D
Từ đó có nghĩa là "tiện thể" đó bạn.
Sorry, mình học English nhiều quá nên đâm ra nhiều lúc nghĩ thế nào type thế ấy.
Bạn đọc được có chỗ nào không hiểu thì pm inbox mình translate riêng cho bạn một bản để dễ đọc.
Tks.
chatnever
TÍCH CỰC
13 năm
Trung Quốc có nhiều công ty gia công nhỉ, thảo nào gọi là "công trường của thế giới", ngoài ZTE ra thì họ còn có Huawei, Foxconn, Shenzen electronic ... ghét TQ nhưng đành chấp nhận thôi, TQ ngừng SX thì cả thế giới khủng hoảng mất.
doancaosang
ĐẠI BÀNG
13 năm
oiiii viết cái gì 1 thứ tiếng, bộ học nhiều thứ tiếng cứ đem ra khoe a.mình sao mình hiểu được, thà chú thích giùm cái cho mọi người dễ hiểu. học giỏi vãi lều

Tonchieu
TÍCH CỰC
13 năm
Mấy bác ifan có tiền mua iphone mà sao cái đầu k biết suy nghĩ nhỉ,thị phần sụt giảm mà k quan tâm thì có ngày đi ăn cám,chỉ có ở việt nam nhà mình mới dám bỏ 1000-2000$ ra mua nó,chứ ở bên mỹ giá cái iphone cũng như mấy cái dt khác thôi,tôn sùng quá làm gì cũng chỉ là cái dt,TQ nó giỏi thì mình chấp nhận,cãi làm gì rồi cũng xài toàn đò của nó,còn nó là nền kinh tế lớn thứ hai thế giới là tính trên GDP mà bác đi so sánh thu nhập bình quân đầu người thấp hơn nhật thì bó chym với bác,khi so sánh người ta có nhiều tiêu chí ,tiêu chí đánh giá khác nhau thi cho kết quả khác nhau,các bác cứ vào cãi rồi tỏ ra bức xúc làm j trong khi chẳng hiểu bài viết nói j

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019