20 Triệu nên mua xe gì ? (Xe số, cũ)

dat360
30/7/2011 5:40Phản hồi: 66
Mình là dân ở tỉnh, lên TP làm nên muốn mua xe cũ bstp.
Dự toán của mình mua xe là khoảng 20tr nhưng mình đang rất phân vân nhiều loại xe quá, Bạn nào đã từng sử dụng qua thì xin góp ý giúp mình nhé. Sẵn tiện giúp mình chỗ nào bán xe đúng chất lượng mà giá phải chăng nhé. :p
Mình đang phân vân giữa: Wave RSX, Future neo hoặc X, Sirius, ...
Thanks .
66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

theo em bác cứ làm em Taurus mới của yamaha, chạy ngon lành mà lại rẻ, đăng ký thì biển nào chả thế, quan trọng gì biển thành phố hay biển tỉnh lẻ, nếu thích biển thành phố bác có thể nhờ đăng ký dc mà
Mua xe cũ làm gì bạn, không an toàn đâu, trừ khi mua lại của người thân. Nếu bạn người nhỏ thì sirius là ngon nhất trong số những xe dưới 20tr rồi.
Mình cao 1m75, nặng 57Kg T_T Theo các bạn thì xe nào hợp với mình :redcarded:
Xe bò =))Đùa tý. Đừng mua sirius, bé lắm, lại ngắn, ng cao ngồi vào nhìn như xe đồ chơi, hợp với nữ thôi 😃
Bác tìm mua xe Exciter 135cc cũ đời đầu ấy, em đảm bảo với bác chạy exciter bác sẽ ko hối hận đâu, con này đi đường dài thì mĩ mãn quá còn gì, còn honda việt thì thôi bác ạ, mua làm gì, xe xấu, máy yếu. Nếu mà bác kiếm đc xe honda thái thì còn đc, ông bác em đi con dream lùn thái hơn chục năm nay mà cứ phi vèo vèo đây này. Nên em khuyên bác exciter là quá ổn, chúc bác sớm mua đc xe như í.

=)) đời mới còn uống xăng như nước lã, đời cũ đi tã rồi lại còn đi đường dài thì có mà ... =))
Bác cứ honda cho em, honda việt nam cũng được, honda đi tã có thể làm lại nồi hơi, nâng cấp lại tý có thể chiến thêm vài năm nữa. yamaha mà đi tã thì chỉ có nước.....bỏ đi. Bác thấy honda đi tã, cũ mèm rồi vẫn thấy ng đi. yamaha thấy toàn xe mới 😆
wht-the-hell-r-u-speaking?
Bác nói NV, AB ăn xăng còn có thể chấp nhận đc chứ bác kêu Ex mà ăn xăng thì thôi, chỉ có đi xe đạp là không hao xăng...

---------- Post added at 10:11 PM ---------- Previous post was at 10:10 PM ----------

chưa có con xe số nào qua mặt đc ex cả về chất lượng, tốc độ và tk xăng với 135lc nhá!...
Chắc bác thân với tech lắm hả, lại bắt đầu dìm hàng Yamaha đấy, Kêu EX mà chạy tốn xăng thể nào cũng bị fan EX chém tơi tả cho xem

20t chủ threat mua ngay Si đi cho đẹp, mới tinh nha
HD bác nói chắc HD thái r =))
made in vn thì chắc nó lúa r...
Bác nói nguy hiể̉m vãi. Nói ex mà ăn xăng thì chứng tỏ bác chưa đi ex bao h và cũng có lẽ chưa đi xe yamaha mà phán ghê thế. ex đi vào cỡ tầm 45-50km\l xăng( đây là mình còn nói giảm đi chứ có người đã test ex đi được 60-65km\l), mình cũng đã test được 48km\l. Tin hay không tùy bác. ex mà còn chê thì đi bộ cho nhanh.
Stephen1004
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác cứ làm con Wave đi là ổn, xe mới, cả đăng ký vào cũng chỉ tầm <20 tr

Việc gì phải mua xe cũ. Còn nếu muốn xe cũ thì nên tìm con nào Dream Thái mà mua.

Bác ngân sách hẹp tức là thu nhập cũng ko cao, đừng nên đi Yamaha ( và nhất là Exciter ) thì lại càng ko nên, tốc độ để làm gì khi xăng uống như bia mùa bóng đá
lại thêm một bạn nữa nói rằng Ex ăn xăng....!....
Ex 135lc = FU X Fi 125 à nha!...
thật á? =))

---------- Post added at 07:07 AM ---------- Previous post was at 07:06 AM ----------

tất nhiên có vài người chưa đi wave với dream bao giờ vẫn cho rằng ex rất rất rất tiết kiệm xăng 😁
Uhm, ở HN 😃
tại t và bác dany nguyễn quen nhau, cũng hiểu nhau quá rồi...tao thấy mấy cái mày cm nên tao thấy ngứa mắt. k biết thì đừng vơ đũa cả nắm nhá. t biết tình hình trog này là như thế nào, rồi sẽ có thằng lẻo nhẻo chạy vào ăn hôi mà thôi, nên cũng đéo có đôi co với mày.
thế mày nghĩ cm của mày thuận mắt lắm sao?
Bác này nói đúng nè, rõ ràng chú kia lôi Ex vào trước lại còn chém gió là Ex tiết kiệm xăng ngang Fu X. Haizzz
nhà bà dì mình có cái AB, cái Fu X Fi 125, thằng bạn thân mình đang đi Ex...

---------- Post added at 07:07 AM ---------- Previous post was at 07:06 AM ----------

---
đi so xe chưa tới 100 lc với 135 lc luôn!....
Đi EX rồi, không hao lắm, có điều bình xăng nó nhỏ, 1 tuần phải đổ 2 lần.. hình như là 3,5 lít thì phải (xe mượn đi tạm vài tuần, ko phải xe mình nên ko rõ)
Bỏ đi bác TYA, bác ấy chắc ghé tạt qua chơi nên ko có ý gì đâu!
ặc 20tr mà mua chi xe củ z trời....mua con sirius rc mới toanh chạy sướng rồi.mua đồ 2nd ko khéo mua trúng hàng lởm hư hỏng trục trặc tùm lum thì....tức chết.dung hàng mới cho chắc ăn
Tầm đó mua wave là hợp nhất đó. Tiết kiệm xăng. Mua đc xe mới luôn nên ko lo về chất lượng
http://honda.com.vn/Default.aspx?tabid=806&Product_ID=132&activeid=3
bác pmck monkey koi kĩ đi nè rõ ràng future x tiết kiệm hơn wave mà bác bảo hao hơn. 20tr thì nên mua wave s đi k thêm tí wave rsx cũng đc sau này có gì mún đổi xe thì cũng ít lỗ, xe này thì cày tạm rùi có tiền thì mua xe khác
Có con suzuki smash revo 110 mà không thấy ai nhắc đến nhỉ ?

[TR]
[TD="class: style3"][FONT=Arial][SIZE=2][B]Suzuki Revo 110cc[/B][/SIZE][/FONT]
[/TD]
[TD="class: style3"][FONT=Arial][SIZE=2]Revo 110cc - Thắng Đùm[/SIZE][/FONT]
[/TD]
[TD="class: style1"][FONT=Arial][SIZE=2]VND 14800000[/SIZE][/FONT]
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: style3"][FONT=Arial][SIZE=2]Revo 110cc - Thắng Đĩa[/SIZE][/FONT]
[/TD]
[TD="class: style1"][FONT=Arial][SIZE=2]VND 15790000[/SIZE][/FONT]
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: style3"][FONT=Arial][SIZE=2]Revo 110cc - Vành Đúc[/SIZE][/FONT]
[/TD]
[TD="class: style1"][FONT=Arial][SIZE=2]VND 17190000[/SIZE][/FONT]
[/TD]
[/TR]
Honda thì chưa bao giờ bốc bằng Ya và đầm bằng Su cả. Mình đúng là chưa có kinh nghiệm gì về Smash nhưng về kiểu dáng thì nếu bạn cao to đi Si hay Taurus đều nhỏ cả, Smash thì cao ráo hơn. Còn chạy bốc, vọt thì Taurus k biết chứ Si vô đối trong tầm tiền này rồi, chạy khá đã.

Nếu bạn không ngại đi đầu thí nghiệm thì nên chọn taurus, vì máy móc mới ra đời đầu thường khá tốt, còn kiểu dáng thì Si đẹp nhất trong mấy em, Smash thì cao to, kiểu cũng rất khá. Wave bình thường, chưa nghe ai khen đẹp và máy móc vọt cả, chỉ được chữ Honda in trên lốc máy. Nếu bạn cao to thì Smash bánh mâm mới ra là thích hợp nhất . Đồ Su bây giờ cũng ko còn quá hiếm như ngày trước nên bạn cứ yên tâm .
Bạn nên xem xét mình thích yếu tố nào nhất thì mới dễ chọn xe.

Mình cũng đang định mua 1 con mà tầm tiền cũng ít thôi. Mua hazate 125 của suzuki đc ko nhỉ....?
Fan cuồng Yamaha nên luôn bảo vệ Yamaha 1 cách mù quáng. Hết chuyện Nou LX ăn xăng bằng AB Fi giờ đến Exciter ăn xăng bằng Future X Fi. Haizzz. Bác lại bị nó chửi như mình rồi, hichic.
Fan cuồng Yamaha là thế, luôn cho rằng mình có quyền chê xe người khác, nhưng người khác thì ko có quyền chê xe mình.

Khách quan mà nói thì tuy Yamaha không bằng Honda nhưng cũng xài được, mấy fan cuồng Yamaha thôi chọc phá Honda đi
Còn cái thằng cuồng hd suốt ngày đi dìm hàng yamaha đến nỗi bị ban njk thì tốt đẹp lắm ấy nhỉ! Gớm. Nói ng ta mà chả nhìn lại mình. Rõ tech!.
Chỉ bàn luận mua xe < 20tr giúp chủ top , đừng đem xích mích chủ đề khác qua các đồng chí .
Vote 1 phiếu cho wave s 110 giá tầm trên dưới 18tr _ có người nhà đi hơn 1 năm rồi khoảng 11000km nhưng thấy còn như mới , xe chạy khá là êm , đường TP thì 30-> 50km/h ta đi .Lâu lâu đi xa tầm > 100km cũng khá ổn .
1 phiếu chống cho Taurus , cũng người quen đi chưa được 2 năm nhìn tàn xe dã man , màu nhìn xỉn đi ko bóng sáng , chả biết máy xe như thế nào vì chưa chạy ,cũng chả muốn chạy .
Si thì thằng bạn thân chạy một chiếc , mua từ năm 1999 đến nay ( 12 năm ) chưa một lần bung máy , lúc xưa ngày nào cũng lội từ Bình Dương về Q5 đi học (đi về khoảng 50km nhỉ), giờ thì đi làm , hỏi sao nó chạy bền vậy thì nó bảo chăm xe cẩn thận thay nhớt đúng định kỳ thế thôi nhưng cũng chả buồn chạy thử xe của nó .
Người quen ( cũng lại người quen ) mới mua Nouvo LX cách đây nửa tháng giá 37,5tr cho các màu , Ya Minh Ngọc Anh Q4 tphcm, nhưng Ya Q7 gần KCX Tân Thuận chém đến 39tr => Nếu mua xe thì chịu khó rảo rảo vài Đại lý khác nhau để nắm giá rùi chọn thì có thể tiết kiệm từ 500k đến 2tr đó bạn .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019