[2020] Nên mua Janus hay Vision?

DoubleCheese
26/3/2020 10:46Phản hồi: 74
Mọi người ơi,

Thời điểm này thì nên mua Vision hay Janus vậy mọi người?
Em có tìm đọc một bài so sánh trên forum về 2 dòng xe này. Nhưng bài đó cách đây hơn 2 năm rồi, hiện tại Vision cũng ra bản mới hơn nên em không biết có cải tiến gì tốt hơn không?

Anh, chị đang dùng dòng nào rồi cho em một số review với. Mọi người có trải nghiệm gì về việc hao xăng, hay gặp trục trặc kỹ thuật nào trong quá trình sử dụng không?

Em đang cân nhắc Vision màu đỏ đô sơn bóng, với Janus màu ngọc trai. Em thiên về Janus màu ngọc trai hơn 1 tí vì nhìn nó khá lạ và sang, nhưng không biết dùng thời gian lâu, lúc bị trầy xước hơi nhiều trông có cũ và bẩn không nhỉ?

Em nghiêng về Janus hơn một chút, 51-50. Nhưng phần sau của Janus hơi nặng, với lại phần gác chân phía trước của Janus có phải thấp hơn của Vision không mọi người nhỉ? Lúc em ngồi trên Vision, cảm giác chân để thoải mái, tạo cảm giác chân dài hơn khi ngồi Janus. Không biết mọi người có ai có cảm giác đó không nhỉ?

Em cảm ơn mọi người nếu góp ý cho em.
74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vứt ngay mấy con xe một giảm sóc đi bạn. Nó kém lắm
@Thái Tâm Nghiên một giảm sóc là Janus hả bạn ơi? Tại tớ không có rành lắm ..
@DoubleCheese vision 1 giảm sóc nhé. xem lại đi k hối hận
Huy Hào
TÍCH CỰC
4 năm
Janus
Bạn đi thử 2 chiếc chưa, có thể cho tớ lý do vì sao bạn thiên về Janus hơn không?
Huy Hào
TÍCH CỰC
4 năm
@DoubleCheese Mình chạy thử Janus không nhiều nhưng chạy 1 lần thôi là cũng thấy Vision thích hơn. Độ êm thì 2 xe như nhau nhưng chạy thì cảm giác vẫn thích Vision hơn. Nhưng Janus không bị đôn giá nên mua cho Honda nó bớt hot lại.
@Huy Hào à thế là này lý do chủ quan mới chốt Janus hả haha
Đùa chứ tớ cảm ơn nha.
Nếu chỉ đủ 2 dòng này thì nên nghiêng về vison. Dù bị làm giá
Janus không biết nhiều người đi phá hay vỏ xe dởm mà nhanh tả ghê thật
Phuộc sau janus cực Kém
@tieubachlong.bibi Vỏ thì tớ đi check mấy head, ở đâu cũng bảo cả hai vỏ mỏng như nhau. Cái khoản làm giá thì tớ công nhận. Đợt này mua Janus còn được tặng Samsung A01 nữa cơ 😆))
Phuộc sau Janus kém, nhưng tớ cũng nghe có nhiều phản hồi bảo phuộc trước Vision cứng, không giảm xóc. Không biết đúng k nhỉ?
@DoubleCheese đúng tồi. vision giảm sóc trước và sau đều tệ. tải nặng k an tâm
vote mua janus
@jonathonblaze Bạn đi thử 2 chiếc chưa, có thể cho tớ lý do vì sao bạn nghiêng về Janus hơn không?
@DoubleCheese đơn giản là trong cùng phân khúc thì xe yamaha ít bị làm giá hơn honda thôi bạn ơi, chất lượng cả hai hãng xe thì giờ nhiều người đánh giá cũng tương đồng thôi
misstu
ĐẠI BÀNG
4 năm
mua cái loại bán chạy nhất mấy năm liền rồi ý bác
@misstu tớ cũng nghĩ thế, vì mọi người phần đông phải có lý do nên mới nghiêng về 1 dòng như vậy. Nhưng mặt khác, tớ nghĩ có khi nào vì Honda quá có tiếng rồi, nên tâm lý đám đông mới vậy không nhỉ? Kiểu ngày xưa giờ mua xe máy thì Honda, mà ô tô thì Toyota á 😁
misstu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@DoubleCheese về máy móc và cảm giác lái thì mỗi hãng có một ưu điểm. Nhưng về tính thực dụng và chi phí phụ tùng thì honda luôn có một lợi thế đó bạn hehe
@DoubleCheese Vision đắt hơn nhưng nó toàn diện nhất phân khúc bạn ạ. Còn muốn rẻ thì chỉ có hai đại diện khác là Janus và Address!
Chọn lạ đi chứ vụ sơn bị cũ thì đằng nào cũng đi dán mà 😁
@MidadGyllenhaal Sơn cũ thì thay vỏ nhỉ? :D Tớ chỉ sợ nó bán không chạy, bỏ dòng thì lúc đó lại tìm không ra :D
@DoubleCheese Không, Janus là dòng có doanh số tốt mà. Ra đường lúc nào chả bắt gặp Janus phóng vèo vèo.
tanphu992
TÍCH CỰC
4 năm
Janus nếu muốn nổi bật
vì vision quá nhiều
Janus nếu muốn nổi bật
vì vision quá nhiều tớ thì không quan trọng vụ đó lắm.
Tớ không muốn mấy lỗi lặt vặt phát sinh í.
Mà công nhận Janus cảm quan của tớ thấy đẹp hơn Vision nha.
@DoubleCheese Vision càng nhìn càng đẹp, cái đẹp của nó không nổi bật ngay từ cái nhìn đầu tiên mà thấm từ từ bạn ạ!
Smart_Love
TÍCH CỰC
4 năm
Dù biết là Vision bị làm giá kinh khủng nhưng mình vẫn chọn Vision, tùy cục máy nó có 110cc nhưng chạy bao sướng.
@Smart_Love bao sướng cài gì. tải tầm 80kg là hợp lý nhất
Smart_Love
TÍCH CỰC
4 năm
@Thái Tâm Nghiên Tl điên điên gì vậy?
@Smart_Love Tư vấn không nghe. Vision íu xìu, giá lại đắt. Maxspeed 95km. Đó là đồng hồ theo xe nhé. Còn đồng hồ ngoài thì chưa biết
@Thái Tâm Nghiên Max theo công suất dự tính là 89kmh!
Ôi mọi người ơi, em vẫn chưa chọn được dòng nào huhu Nhà nghèo không có được đổi xe liên tục nên mua có chiếc xe hơn 30tr chút xíu thôi mà cân nhắc đắn đo mãi 😔((((((((((((( Mọi người góp ý cho em chi tiết nếu từng có trải nghiệm/ hay có am hiểu xe cộ thì giúp em với ạ.
@Huy Hào haha nghe năn nỉ buồn cười quá =)))
@carddienthoai.com tớ thì không thích màu bản limited lắm, nên nếu chọn thì tớ mua bản premium í :p
@Cao Thế Tài Tớ cảm ơn nhaaa. Janus với Vision tớ đều chạy thử rồi, mà chắc do đi không nhiều nên tớ không cảm nhận rõ lắm, thấy same same. Có điều Vision lúc lên ga tớ thấy hơi nặng tay chút xíu.

À, Tớ cao 1m52 nặng 43 kg, xe đi 1 mình thôi.
Mua xong thì lên khoe với mọi người nè 😆
Minh se mua vision. K phải tự nhiên mà ra đường người ta đi nhiều đến vậy
@chảmingman7570 Tớ nghĩ thôi nha, phần đông có khi còn do hiệu ứng đám đông nữa nhỉ? Không phải ai cũng đủ kiến thức đọc các thông tin chỉ số để phân tích và lựa chọn. Có khi quyết định dựa trên "ra đường thấy người ta đi nhiều" thôi ấy 🤔
Mua Scoopy cho nó khác biệt nha bạn
Smart_Love
TÍCH CỰC
4 năm
@futureneodo Nếu đủ tiền thì mua Scoppy là quá ok luôn.
@Smart_Love Tiền mà là lá mít thật thì xin lỗi mình mua liền.
@futureneodo Sao tớ thấy Scoopy xấu ghê luôn, do trông bé bé như dành cho học sinh í 🤔 😁 Trước tớ đi Nozza mà giờ đổi là vì tớ trông đợi lúc ngồi trên xe có cảm giác ngồi sang hơn tí á (Vision với Janus hợp tiêu chí tớ cần, cả hợp với 1m52 như tớ) :D
@DoubleCheese Bạn cứ đi thử vài ngày thì sẽ biết nó hợp hay không thôi...kkk
Nozza khá là xịn mà
Vision dáng ngồi quyến rũ cực kì!
P/s: xin lỗi bạn tại crush mình ngồi vision rất là gì và này nọ, thấy mấy lần mà giờ mình còn quắn quéo🙃
Còn Janus thì dáng ngồi thanh lịch nhé!
Mitunited12
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình sd cả 2 con janus với vision này rồi và cũng đã bán 2 con này.
-Nói về giá thì khi mua janus rẻ hơn. Còn khi bán thì vision được giá hơn.
-Tư thế ngồi lái thì vision ngồi thoải mái hơn, nhưng yên xe janus lại ngồi thích hơn vì bề mặt to hơn.
-Phần đầu xe với tay lái xe janus thấp với ngắn hơn vision, sàn xe cũng ngắn hơn. Nên nếu đi 2 người thì phần đầu gối của người cầm lái sẽ sát, dễ chạm vào phần đầu xe với tay lái( nhất là khi quay đầu xe).
- vision tiết kiệm xăng hơn janus, nhưng máy janus lại khỏe hơn, vọt hơn( khi đi 2 người cảm giác rõ nhất) .
-Bình xăng của vision to hơn janus khoảng 1l , cốp đựng đồ janus lại to hơn 1 chút.
- Đèn chiếu sáng của janus sáng hơn khá nhiều so với vision. Đèn của vision đi buổi tối chán đời lắm cảm giác thua cả xe wave.
-Giảm sóc vision cảm giác êm hơn với hành trình dài hơn.
- vision nhỏ gọn với nhẹ hơn janus, thêm cái khe để đồ chỗ yếm.
-Với vision thì vị trí nút còi đặt ở trên, xi nhan đặt ở dưới. Còn janus thì ngược lại.( cái này thì tất cả xe phổ thông của 2 hãng đều vậy, không riêng 2 con này).
-Gác chân sau của janus nhỏ, ngắn hơn vision, lại để trần kim loại không bọc cao su nên nhất là đi trời mưa dễ bị trơn trượt cho những ai có thói quen leo lên sau xe ngồi mà dẵm lên gác chân trước rồi mới leo lên.
-Đồng hồ vision là cơ bình thường. Còn janus vừa là cơ vừa là điện tử( xem giờ, odo, trip, thay dầu)
-Còn về độ tã máy 2 con này thì mình không rõ, vì vả 2 con mình đều sử dụng chỉ khoảng 1 năm thì bán. Trong khoảng 1 năm đấy mình thấy máy của 2 con vẫn chuẩn ok , chỉ thay dầu đổ xăng chạy thôi, không lỗi vặt j cả.
- Nói tóm lại là về chất lượng 2 con này sêm sêm nhau. Nhìn thích con nào thì quất thôi. Theo mình đánh giá:
- vision: nhỏ gọn nhẹ, kiểu dáng bình bình hợp với mọi lứa tuổi. Nếu bán thì dễ bán với giữ giá hơn janus. Phù hợp với đi 1 người, thỉnh thoảng đi 2 người là ok.
- janus: máy khỏe hơn, thốc ga vọt hơn, kiểu dáng lạ lạ, cá tính hợp với thanh thiếu niên. Phù hợp thường xuyên đi 2 người trở lên. Nếu gia đình 2 vợ chồng với con nhỏ đi thì hợp lý hơn so với vision. Giá khi mua mới cũng rẻ hơn.
Smart_Love
TÍCH CỰC
4 năm
@Mitunited12 Quá chi tiết, ko còn gì để bổ sung.
@Smart_Love Quá chuẩn rồi còn gì nữa.
Chúc chủ mua được xe ưng ý.
Bổ sung thêm thì vỏ nhựa 2 xe thì Janus rõ ràng là mau tả hơn.nhanh cũ hơn.
@tieubachlong.bibi Janus để tăng option yamaha cố gắng bóp các phần khác nên giảm sơn vỏ các kiểu 😅
@Mitunited12 @Mitunited12 Chi tiết quá bác ơi, tớ cảm ơn nhaa. Nhìn chung Janus hợp với tớ hơn sau khi đọc mọi thứ ấy. Tớ mua để sử dụng lâu dài chứ không có đam mê chơi xe rồi bán nên không lăn tăn chuyện trượt giá lắm, có điều tớ đi nội thành với đi một mình thôi nên sợ Janus dễ bị xìa lúc trời mưa nhỉ. Cái này tớ nghe chị hàng xóm nói hay bị vậy lắm.

P.s. Tớ 1m52, 43kg.
@DoubleCheese Là do cách dùng thắng đĩa. Thường là bóp 70 thắng trái là thắng đùm bánh sau và 30 thắng phải là thắng đĩa bánh trước. Bóp 50-50 thì thắng đĩa hiệu quả hơn khiến bánh trước dừng rồi mà bánh sau quán tính còn mạnh nên trượt lên gây xòe 🙃
Monkey22193
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình cũng phân vân cuối cùng chọn janus
Vision sàn để chân xẻ cắt sâu về phía trước thay vì bít ngang như Janus nên giúp bạn duỗi chân thoải mái hơn. Nữ ngồi Vision thì tôn dáng, quyến rũ cực kì. Kinh nghiệm ngắm Crush ngồi Vision thôi 😉
Thứ hai là cổ tay bạn có mạnh và linh hoạt không. Vì tay ga Vision khá là chắc nên vặn ga lên từ từ an toàn, có độ trễ thân thiện cực kì, đổi lại để đạt công suất như ý, bạn cần vặn ga nhiều hơn đề tăng lực kéo, từ từ hơn để tránh tăng tốc bất ngờ khó kiểm soát vị trí trên đường. Honda ga không vọt khiến bạn giật mình đổi lại là sự thân thiện khi lái, tuy nhiên nó vẫn tăng tốc cực nhanh nên nếu kéo mạnh ga khiến xe lên tốc cao bất ngờ thì dù ngồi chắc chắn đi nữa vẫn sẽ gặp nguy khi lưu thông. Đây là ưu điểm.
Nhưng nếu tay lái bạn không đáp ứng tốt các yêu cầu thì nên chọn hàng Yamaha. Kéo cái là kéo tới, dễ đạt công suất cần hoặc dư nếu chưa quen.
Có chắn bùn.
Yên êm, chở sau người ngồi thoải mái.
Đánh đổi lấy ưu điểm là giá cao, và đánh đổi lấy sự thực dụng từ nó thì bị lợi dụng làm giá, đôn giá quá đáng cực kì. Thương gia ăn tiền cái nhu cầu mà kiếm tiền nên lên được là lên. Chứ Việt Nam thì Honda theo đuổi hình thức bán khoán nên giá nó tăng giảm thất thường theo số đông! Mình chỉ khuyên bạn là nên nhớ bạn là người mua hàng hay thương gia. Bạn cần món hàng để sử dụng hay mua đi bán lại kiếm chênh lệch.
Hi vọng giúp được bạn từ thông tin trên!
@Cao Thế Tài Tớ cảm ơn nha. Cái khoản tay ga lúc vặn ga thì đúng là Vision cho tớ cảm nhận hơi mỏi, dù lúc tớ chạy thử lòng vòng đoạn đường tạm đủ. Căn bản trước giờ lực cổ tay tớ yếu rồi. Bạn nói tớ mới để ý cái này luôn đó.

Chỗ tiền thì không chênh lệch nhau mấy nên tớ nghĩ cũng ổn, chọn cái nào cũng được. Tớ chỉ để ý chỗ, sau khi dùng 1 -2 năm thì cái nào vẫn ngon, với trong quá trình dùng, cái nào nếu phải sửa chữa thì ít lỗi vặt cả phụ kiện dễ tìm hơn thôi :p (ngoài mấy cái tiêu chí tớ hỏi ở trên 😁)
@DoubleCheese Vision số một nhé 😆
Con Janus không bền bằng đâu. Thay Honda thì Vision thân thiện, linh liện rẻ, nhiều chi nhánh wings sửa chữa khắp nơi.
Đi Vision thì tập cổ tay luôn 🤣
Bạn đi Janus chống chân hơi cực đấy.
TaKaMuRo
TÍCH CỰC
4 năm
sao post ko đc ta?
@TaKaMuRo haha
TaKaMuRo
TÍCH CỰC
4 năm
Mình dùng cả Janus và Vision, thì thích Janus hơn.
Vision mua tháng 1/2018 (bản rẻ nhất lúc đó - bản đắt hơn là khác màu và tem), Janus mua tháng 8/2018 (bản đắt nhất lúc đó, có smartkey). Lúc đó Vision chưa có bản Smartkey (mình thích Smartkey), còn hiện tại thì có rồi.
Vision cả giấy hết khoảng hơn 35trd (bản rẻ nhất nhé), Janus cả giấy hình như hơn 32trđ (bản đắt nhất nhé). Cả 2 đều tự tay mình đi đăng ký, ko mất tiền cò
Vision ko có smartkey (lúc mình mua chưa có), Janus lúc đó có smartkey rồi
Đèn Janus đèn LED, sáng hơn, đều hơn, bật được luôn khi chưa đề máy (ví dụ dắt xe trong sân để đi ra cửa mà ko muốn ảnh hưởng trong nhà mà vẫn soi được sân - nhà mình nuôi chó). Vision ko đc (đèn halogen)
Công suất Janus lớn hơn (125>110), đi thực tế cũng bốc hơn

(post bị lỗi Error: SyntaxError: Unexpected token < in JSON at position 0 nên chia làm vài post)
TaKaMuRo
TÍCH CỰC
4 năm
Còn cảm nhận thực tế thì thế này. Mình là nam, cao 1,75m. Vision là mua cho mình, Janus mua cho vợ, nhưng sau vợ chuyển sang đi ô tô nên một mình mình 2 xe, thích đi xe nào thì đi. Mình đi làm mỗi ngày khoảng 30-50km (chỉ mới tính đi và về, chưa tính đi trong ngày). Xe bảo dưỡng đầy đủ theo lịch
Giảm xóc Janus yếu hơn - ko biết có phải do mua sau và đi ít hơn Vision (7k km so với 22k km) mà chưa mềm hay ko. Mình đi ra vào các khu đô thị có gờ giảm tốc nhiều nên rất rõ. Đi Janus qua gờ mà ko giảm tốc thì tê tay luôn, Vision lỡ ko giảm tốc thì vẫn chịu đc
Hình như Janus các chiều số đo nhỏ hơn Vision, nhưng đuôi có vẻ bè hơn. Người quen mình nói mình đi Janus nhìn to và đẹp hơn Vision (???)
Ý kiến cá nhân là Janus đẹp hơn, phía trước có đèn định hướng đặc trưng, phía sau thiết kế cũng lạ. Đèn signal sau của Vision đẹp hơn, của Janus rời riêng ra nhìn chuối. Vision giờ nhìn cứ hao hao hầu hết các xe Honda khác (trừ SH Mode), là thiết kế cứ theo kiểu vuốt cho sắc cạnh, nhìn như kiểu Transformer. Janus nhìn đường nét mềm mại rất khác biệt. Đồng hồ Janus cũng đẹp hơn. Nói chung về khía cạnh thẩm mỹ thì tuỳ thuộc quan điểm cá nhân thôi
Trải nghiệm thực tế là dàn nhựa Janus hoàn thiện đúc và các mối nối tốt hơn, trơn tru hơn. Mình tự rửa cả 2 xe, với Janus thì lúc vuốt rửa rất an tâm, còn với Vision thì vuốt ko khéo là đứt tay như chơi, vì nhựa thừa nhiều. Vision bị rung đầu, đi cứ è è khó chịu lắm, từ sau khi mua khoảng 1 tháng là bắt đầu bị, mang ra Head họ dán keo lại nhưng thường cũng chỉ 1 tháng sau lại bị. Sau chán mình chẳng mang ra nữa, chỉ lúc nào tiện bảo dưỡng thì bảo họ dán lại.
Các công tắc của Janus làm kỹ hơn, sơn sắc nét hơn, của Vision thì hơi ọp ẹp và nhanh bay sơn - hiện đã có mấy nút đèn cốp-pha là bay sơn rồi
Về chất lượng sơn vỏ xe thì Janus của mình màu trắng thì dễ bị xước đen hơn. Vision màu xanh. Cả 2 xe đều ko dán ko khung. Cảm giác có thể do màu tạo nên, nhưng có vẻ nếu Janus đã xước thì nó thấm hơn
Chất liệu yên Janus sần nhưng lại khó vệ sinh, hay bị bám bụi, nếu chỗ rửa xe ẩu thì họ ko cọ cho mình. Mình thì tự rửa xe nên là vẫn cọ đc. Chất yên sần nhưng ngồi lại trôi hơn Vision, chắc vì yên sần theo chiều chéo dọc
Chỗ để chân 2 loại nhìn qua thì ko thấy khác nhau nhiều. Nhưng do Janus yên dễ trôi nên ngồi Janus hay bị dồn về phía trước, đầu gối phải dễ chạm ổ khoá, nếu phi qua ổ gà thì điếng người (có thể do mình cao to). Ngoài ra ko hiểu tại sao nhưng chỗ để chân Vision thấy xê dịch chân dễ hơn (giầy size 42), còn Janus thì khó xê dịch chân hơn
Vision có hộc chỗ yếm, nhưng mình ko dùng, mọi người thì ko rõ
Phụ kiện độ thì Vision nhiều hơn, Janus gần như ko có. Lúc mình đi Janus, muốn mua cái gì gắn thêm vào cho nó nam tính chút mà tìm ko ra
@TaKaMuRo Tớ thấy mọi người ở dưới đều bảo Janus vỏ sơn mỏng hơn nên nhanh tả hơn Vision ấy.
Tớ cũgn mê xe màu trắng mà thấy xước hay gì nhanh cũ nên thôi tớ bỏ qua option màu trắng cho lành. Nếu mà xét về kích thước để chân thì cả hai xe đều ổn với tớ, tớ 1m52 thôi. Có điều dắt Vision thì tớ thấy dễ hơn Janus.
@DoubleCheese Bạn ơi dù 1m52 thì xét để chân Vision vẫn ngon hơn Janus nhé.
Còn bạn post đây đi Janus bảy ngàn rồi thì phuộc nó yếu thật chứ không phải do chưa đủ mềm đâu 😆
TaKaMuRo
TÍCH CỰC
4 năm
Tóm lại 2 xe mình đều đã đi, chế độ chăm sóc như nhau. Hiện tại chủ yếu mình đi Janus vì thích gọn, nhẹ, cơ động, bốc, còn Vision thì định đem cho người quen. Vision chỉ đi nếu chở vợ, vì cốp Vision cất 2 mũ lẹ hơn Janus (Janus nó có cái lẫy gì đó, nếu đồ trông cốp to quá thì ko chốt cốp đc, muốn cất 2 mũ phải xoay tới xoay lui rất mệt, hoặc phải chọn mũ nhỏ). Lúc mua Vision là do nghĩ mua Honda cho an tâm, sau đó xài một thời gian thấy chán quá, nên xe của vợ mới chọn Yamaha, giờ nghĩ lại vẫn thấy Janus là lựa chọn sáng suốt
Nhưng đó là Vision mua đầu năm 2018 nhé, còn hiện tại có thể Vision có thêm một số công nghệ mới rồi (ví dụ smartkey là thế hệ sau khi mình mua là có rồi)
@TaKaMuRo Vision theo đánh giá của một thằng ga bạo như mình thì công suất kém, không biết người dùng mua nó vì điều gì, hay đơn giản là tâm lý đám đông.
@TaKaMuRo @TaKaMuRo Tớ cảm ơn nhaa. Tư vấn có tâm quá trời luôn.
TaKaMuRo
TÍCH CỰC
4 năm
@DoubleCheese Okie bạn, hi vọng bạn sẽ hài lòng với quyết định đó
Hoặc tốt nhất bạn kiếm ai đg có xe Janus, mượn đi tầm 1 tuần xem sao, thì hầu như các trải nghiệm sẽ chính xác. Trước mình cũng mượn đi vài hôm trc khi mua
Cảm ơn mọi người nhiều lắmmm ạ. Có thêm nhiều thông tin với trải nghiệm gián tiếp. Đáng lẽ tháng trước tớ mua rồi mà có chút phát sinh nên delay sang tháng này. Hôm nay mò mãi mới tìm lại được pass để đăng nhập trả lời mọi người T.T

Sau khi ngâm cứu hết trải nghiệm của mọi người, và chọn lọc các tiêu chí phù hợp với nhu cầu cá nhân thì tớ chốt sẽ mua Janus ấy. Sẽ cập nhật tuần sau để khoe với mọi người nha.

Tớ cảm ơnnn♥️
Mua xe xong nhớ lên khoe ha ha 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019