3G Viettel không vào được dantri.com.vn và Genk.vn

minhty0602
21/3/2013 6:46Phản hồi: 25
Có bác nào biết tình trạng này là như thế nào không : Mình đang dùng D-com 3G gói Mimax (đã hết dung lượng 3G 😁), tốc độ down tb bằng IDM là từ 11 - 20 kbs. Mấy hôm nay mình vào dantri.com.vn và genk.vn không thể nào vào được (cả chrome và IE cứ quay vòng vòng mãi...phát bực) trong khi vào vnexpress, zing hay tinhte vẫn ầm ầm😃. em có test trên 1 số máy điện thoại khác như Sony Xperia S, Skyphone Limo X2+, ... cũng bị tình trạng tương tự....một cách chân thành : NGÀY CÀNG CHÁN VIETTEL :oops:
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chưa thấy ai dùng internet mà kết luật pro như bác =)) dùng D-com vào được các site khác chứng tỏ mạng bình thường, còn ko vào được các site kia thì phải xem lại kết nối tại thời điểm đó với dantri và genk có vấn đề gì ko. Gạch đá kinh quá
Bác check lại xem rồi hãy kết luận chữ caplocks to đùng kia cũng chưa muộn.
Genk và Dân trí cùng 1 hệ thống thì phải, chắc do hệ thống của 2 site này thôi chứ chắc gì do Viettel. Bởi vì bác vẫn vào được trang khác còn gì.
minhty0602
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sự thật là từ lúc tết tới giờ, chất lượng sóng Viettel giảm hẳn, rất chập chờn. Nhà mình cách cột sóng Viettel có 1 km, cái d-com của em gái mình dùng gói 3g M0 cứ rới lên rớt xuống, vô 1 trang web cũng không xong trong khi tiền thì vẫn trừ đều:mad:
bây giờ lại quay sang chất lượng mạng chứ ko phải là vào genK với dantri nữa à bác.
Chập chờn mà bác ko gọi hỗ trợ em thấy lạ đó
tưởng gì. làm mất công mở 2 trang chủ thớt nói nó vẫn load ầm ầm là sao nhỉ :p
phuongorg
TÍCH CỰC
11 năm
3g viettel dạo này chập chờn thật, thấy mấy đồng chí dùng dcom 3g kêu quá. Giờ lại thêm đồng chí phản ánh gói mimax cho điện thoại. Bạn thử đổi sang DNS của google là 8.8.8.8 và 8.8.4.4 xem có vào đc ko nhé
minhty0602
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuongorg Không được bạn ah 😕 để tí nữa ra net xem có vào được không rùi thì về sẽ bàn kế hoạch nên hay không di cư sang mạng khác vậy 🆒
vào thử Liên Xô chấm Mỹ phát đã rồi hãy di cư sang mạng khác bác ạ =)))) Dân trí Genk chả ăn thua.
Đùa thôi cái này lỗi kết nối với dantri và genk rồi,bác nên kiện 2 bọn này hoặc hỏi ng khác xem có vào đc ko.
minhty0602
ĐẠI BÀNG
11 năm
haizzz, sáng nay đem cái lap lên trường bắt wifi chùa vào dân trí thì thấy được bài này http://dantri.com.vn/suc-manh-so/thue-bao-viettel-khong-the-doc-bao-bang-dich-vu-3g-709721.htm
Thật chẳng biết đâu mà lần :rolleyes:
sáng nay kết nối bình thường :"> có thấy gì đâu.
Bình thường lại hết rồi nhen các bác 😁 . Dạo này viettel làm ăn có hơi chuối ;) nhưng vẫn chưa muốn chuyển sang nhà mạng khác😃
Cơ mà các bác cứ đổ dồn xài viettel thì viettel nó đầu tư anten không kịp đâu😃. Lúc ấy biết đâu bên vina mobi lại tốc độ lại nhanh hơn Viettel ấy😁
@AnhKha2912 giờ làm gì có đổ dồn, dùng từ xưa chứ. H thấy bảo bão hòa rùi còn gì :p
@And Love Forever Uh! xưa giờ rồi và giờ vẫn thế, hầu hết đều mua mới Dcom của Viettel và xài mạng Viettel nên hễ có vấn đề gì là la um lên có Viettel trước tiên😃
Các bác thế nào rồi? Nhạc của tui vẫn load không nổi chán thiệt!😔
@AnhKha2912 Bạn la sinh viên hả, ở khu vực nào? Mình ở Cầu Giấy vẫn vào ok nè. Mà sao Nhaccuatui thì liên quan gì đến Dân trí với Genk hem?
@Blue Dragonfly Hi! Mình ở TP.HCM, 2 ngày nay bị cái vụ như Dân Trí đưa tin giờ bình thường lại rồi. Trước đó thì bị chặn nhạc của tui còn bây giờ thì cho truy cập nhưng load mãi ko được giống như hiện trượng mấy ngày qua bị với Dân Trí và 1 số trang khác zị. Chẳng hiểu sao nữa!
3G Mimax => dantri, genK, nhaccuatui vẫn vào bt là sao nhỉ :rolleyes:
@62500119 vào lâu kinh khủg màk pác ns bt àk
Kết nối bình thường với con USB 3G cấu hình thấp nhất. Và còn dùng được teamviewer sửa phần mềm cho bạn ở tận Hồ Chí Minh nữa. Chạy ầm ầm. Các bác cứ thế nào ấy
Không cần dùng Ultra sulf gì đó đâu vì dùng sim Dcom trên iPad vẫn vào bình thường mà. Sao của mình chẳng bị gì nhỉ?
mấy trang web khó truy cập toàn thuộc server vnpt. mình dùng vnpt megaeasy còn bị chậm khi kết nối vs dantri. ko pk sao.
Mình dùng mimax cũng không vào được genk.vn trong cả ngày hom qua

Sent from my SO-03D using Tinhte.vn
Mình ở Thương mại, Cầu Giấy mà dùng 3G: Viettel chả vào được gì, mà dùng mobifone thì vào ầm ầm chả hiểu.
@muavaban24h003 Còn tiền trong tk không đấy bạn, nhà tớ trong mấy cái ngõ dưới chân cầu vượt vẫn vào tốt, load facc thoải mái nhé. Mạng Viettel chỗ đó ngon lành luôn, Mobi thằng bạn dùng chỗ Lê Đức Thọ thì thôi rồi chán luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019