3gs 16g bản lock đã jailbreak muốn lên 6.1.6 có được không các bác.

tobei904
17/3/2014 14:34Phản hồi: 58
Như tiêu đề em đã nói, máy em là 3gs 16g bản lock đang chạy 4.1 đã Jb muốn nâng cấp lên 6.1.6 có lo bị giật và treo táo hay mấy lỗi đại loại không ạ ? Em mới dùng nên chưa biết nhiều mong các bác chỉ giáo.
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

được bạn.nhưng mình khuyên bạn không nên lên,vì 6.1.6 không khác gì nhiều với 6.1.3 đâu,pin lại còn tụt nhanh hơn nữa
của người ta đang dùng 4.1 mà bạn cứ lên 6.1.6 đi cho cài được nhiều ứng dụng hơn
sorry nhìn nhầm 4.1 mà tưởng là 6.1.3 nếu là 4.1 thì lên đi,hic cỡ này chưa già mà mắt đã kém rồi
😆
Lên 6.1.6 đi bạn, nếu lên 6.1.3 phải có shsh
em lên 6.1.6 được rồi, nhưng chưa có cydia , và bh máy không có dịch vụ 😔 các bước tiếp thao làm thế nào hả các bác.
Bạn dùng redsnow jb, sau đó justboot rồi vào cydia cài p0sixspwn 1.4.1
rồi cài ultrasnow 1.2.8. reboot là có sóng.
Bài hướng dẫn chi tiết đây, mình đã làm và thành công.
http://www.tinhte.vn/threads/huong-dan-unlock-iphone-3gs-newboot-tuan-thap-chay-6-1-6.2256347/
cài unltra qa máy tính hay qua cydia hả bạn
Nếu bạn không có wifi thì cài qua máy tính, nhưng hơi lâu và vất.
Có wifi thì vào cydia search rồi cài nhanh hơn.
Máy mình không có wifi nên dùng itool chép ultrasow rồi justboot mấy lần mới cài đc. Có wifi thì quá dễ.
mình có đọc một số bài yêu cầu phải hạ bb xuống 5.1.3 thì mới có sóng, vậy cách hạ như thế nào, mình mới dùng nên chưa rành, kiểm tra bb của máy bằng cách nào
đã làm theo hướng dẫn nhưng đến đoạn justboot thì không đc 😔 khó quá
Nếu máy bạn đang ở bb 6.15 mà sóng không ổn định thì hạ xuống 5.13
Mình thử hạ xuống thì thấy chẳng khác mấy.
Bạn vào about trong cài đặt ý, xem phần moden firmwave chính là bb.
của mình đang 6.1.5 , cảm ơn bạn nhiều😁
Phần justboot thì dễ mà, bạn mở red lên chọn fw6.0 để mồi. Sau đó back lại chọn justboot và làm theo hướng dẫn.
Mượn bài bác thêcường, bạn đọc kỹ và làm cẩn thận nhé,

Nếu máy bạn old boot thì không phải just boot.

Cách justboot như sau.
Cũng như hướng dẫn phía trên.
Bật Rebsnow 0.9.15b3 lên chọn Extras--> Select IPSW --> Chọn FW gốc 6.0--> OK--> hỏi Yes hayNo thì chọn Yes. ( 3gs oldboot thì chọn No )

Chọn xong bấm chữ Justboot giống hình bên dưới.
Tiếp theo tắt nguồn --> Next đưa máy về DFU theo rebnsow. Thấy rebnsow báo như hình bên dưới là ok, còn trên màn hinh iphone sẽ hiện trái thơm ( dứa, khóm 😁 ) nhé. Chạy xong khởi động lên màn hình thì các bạn sẽ thấy icon Cydia nhé.

Sau khi justboot xong thì các bạn mở Cydia lên đợi cho nó load hết, nếu có bắt upgrade thì chọn up hết nhé, up xong thì tìm phần mềm có tên là p0sixspwn 1.4.1 ( 0 là số 0 chứ không phải chữ onhé ) cài vào để cho máy JBU thì các bạn sẽ không cần phải justboot khi mỗi lần tắt mở nguồn nhé. Khi cài phần mềm p0sixspwn xong thì addsource cydia.vn vào, add xong tiếp tục tìm ultrasn0w để cài vào, cài xong là máy bạn sẽ có sóng nhé.

Cách addsource thì xem bài này . Hướng dẫn addsource cydia.vn

Trường hợp những máy nào đã cài đặt ultras0w vào rồi mà sóng chập chờn lúc có lúc báo đang tìm kiếm mà BB đang là 6.15 thì các bạn tiến hành hạ BB xuống 5.13 thì sóng sẽ ổn định nhé.

Cách hạ BB có trên tinhte rồi, nhưng mà mình hướng dẫn lại luôn, cho các bạn đỡ phải tìm link nhé.
Tiếp tục bật Rebsnow 0.9.15b3 lên chọn Extras--> Chọn Select IPSW --> Chọn FW gốc 6.0--> OK--> hỏi Yes hay No thì chọn Yes. ( 3gs oldboot thì chọn No )

Tiếp tục bấm Back--> Jailbreak--> bỏ chọn ô install cydia, đánh dấu vào ô Downgrade from iPad Baseband --> Next--> Tắt nguồn--> Next đưa máy về DFU theo rebnsow thấy rebnsow có đường xanh xanh chạy qua là ok, chạy xong thấy rebsnow báo Done là ok, đợi trên iphone chạy nửa nhé.

Như vậy là mình đã hạ thành công BB từ 6.15 xuống 5.13 nhé.
nhưng cũng chú ý ngày sản xuất nhé,máy sau tuần 33 năm 2011 là hạ Bb sẽ bị No All đó nha
đã jailbreak nhưng khởi động lại máy k có cydia 😔 máy mình sản xuất tuần 48 năm 2009 , là oltboot

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019