5 lý do LG gọi UK61 là TV dành cho bóng đá

agp8x
22/6/2018 9:21Phản hồi: 7
5 lý do LG gọi UK61 là TV dành cho bóng đá
LG UK61 là dòng TV được các bạn bên hãng gọi "yêu thương" là TV dành cho bóng đá. Và bài viết này mình sẽ chia sẻ 5 lý do mà vì sao LG lại gọi như vậy, cũng như giúp các bạn tìm hiểu xem là liệu đây có phải là dòng TV phù hợp với bạn không?

Giá tốt cho mùa World Cup

Phiên bản 55 inch mà bọn mình mượn ở Tinh tế có giá đề xuất xuất của hãng là 21,5 triệu đồng. Tuy nhiên trong mùa World Cup này thì một số website đưa ra chương trình khuyến mãi sốc, chỉ cần chưa đầy 14 triệu là bạn đã có thể sở hữu chiếc TV này rồi. Đây có thể nói là mức giá rất tốt cho một chiếc TV 4K HDR, kèm theo cả hệ điều hành WebOS.

Chế độ Football Mode dành riêng cho bóng đá

Một trong những điểm nhấn của LG UK61 là được trang bị chế độ hình ảnh Football Mode, tối ưu các thiết lập để mang lại trải nghiệm tối ưu cho bóng đá. Lúc này độ tương phản và độ tươi sẽ được đẩy cao, đồng thời các tính năng tăng cường độ nét cũng sẽ được kích hoạt nhằm tái hiện các pha bóng một cách rõ ràng hơn. Lưu ý là tông màu mặc định lúc này sẽ bị đẩy lên hơi rực một chút, chứ không dịu như kiểu truyền thống của LG.

Âm thanh giả lập hiệu ứng sân vận động

Có hình ảnh thì dĩ nhiên là phải nói tiếp đến âm thanh, LG UK61 dĩ nhiên là vẫn sử dụng hệ thống loa stereo đánh xuống rất phổ biến hiện nay. Tuy vậy hãng cũng tích hợp chế độ giả lập âm thanh vòm, phần nào tái tạo được không khí sôi động của cầu trường cho căn phòng của bạn. Âm lượng ở mức khá, nói thật chứ mức giá này cũng khó có thể đòi hỏi đến mức độ tan nát tình làng nghĩa xóm được.

Góc nhìn rộng để thưởng thức cùng gia đình và bạn bè

Bóng đá là môn thể thao đồng đội, vì vậy không có gì bất ngờ khi thưởng thức cùng bạn bè và người thân sẽ đem lại cho chúng ta nhiều cảm xúc nhất. Việc LG sử dụng tấm nền IPS với góc nhìn rộng giúp chúng ta có thể thực hiện điều này một cách dễ dàng, ngay cả khi xem lệch góc thì màu sắc vẫn không bị thay đổi.

TV 4K HDR với hệ điều hành WebOS

Quảng cáo

Dĩ nhiên, bên cạnh những tính năng phục vụ World Cup thì LG UK61 vẫn là một chiếc TV 4K HDR được tích hợp hệ điều hành WebOS. Chính vì vậy bạn không chỉ thưởng thức World Cup mà còn có thể dùng nó cho việc giải trí như xem phim, thời sự với trải nghiệm cũng chẳng hề kém cạnh. Kho ứng dụng WebOS tuy không quá đa dạng nhưng vẫn đủ để đáp ứng nhu cầu của hầu hết người dùng phổ thông, cũng như giao diện thân thiện đầy màu sắc cũng là điểm cộng.

Tuy vậy cũng cần nhớ rằng LG UK61 là một chiếc TV giá mềm đến từ một thương hiệu có tiếng như LG, chất lượng hình ảnh chỉ dừng lại ở mức tiền nào của nấy thôi. Bù lại nếu bạn thích TV màn hình lớn để xem bóng đá, được bị đầy đủ các tính năng thiết yếu thì LG UK61 rất đáng để cân nhắc.

7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khongmacca
TÍCH CỰC
6 năm
Bác nào dùng cái này rồi thì cho ý kiến để anh em tham khảo nhé!
Em đang phân vân em này với em LG 55UJ652T, thấy em này hơn ở điểm có chế độ football mode còn đâu lại không có điều khiển thông minh, ngoại hình lại xấu hơn nữa.
Ngoài ra em này led nền còn em LG 55UJ652T led viền thì 2 chế độ này chế độ nào cho chất lượng hình ảnh ngon và bền hơn nhỉ?
JohnDoe
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khongmacca LG phân loại tv 4k tầm trung như này: mã 75>65>61, nên có thể hiểu là mã 65 của 2017 vẫn cho chất lượng hình ảnh tốt hơn mã 61 của 2018. Chế độ hình ảnh chỉ có tự chỉnh thì mới vừa mắt chứ đừng trông chờ vào chế độ cài sẵn của TV. Nếu giá tương đương hoặc chênh 1-2tr thì theo mình nên lấy UJ652, còn được nữa thì UJ750.
rjshkkj
TÍCH CỰC
6 năm
Nghe quảng cáo có mà đổ thóc giống ra ăn.
Chả biết chế độ gì nhưng với chất lượng hình ảnh như trên đủ biết không thể trang điểm cho tinh tinh thành hoa hậu được. Bạn thấy bật chế đon football mod on lên hình vẫn thế vì chất lượng hình ảnh chỉ có vậy thôi thì làm sao đẹp được. Muốn hình đẹp âm thanh hay chỉ có trông chờ vào nhà đài thôi. Đài chỉ cần phát đủ chất lượng full HD khung hình 60 hình trên giây thì TV không cần bật hay tắt chế độ bóng đá cũng đẹp mỹ mãn rồi.
Đúng đủ nguồn lên 4k thì chất lượng hình ảnh đẹp thôi rồi chẳng phải chỉnh chọt gì nữa như hoa hậu luôn còn chất lượng như hình trên có thể so sánh như khỉ hay tinh tinh dù có bôi vẽ kiểu gì lên cũng không đẹp được.
Đây là lý do tại sao TV khi trưng bày ở showroom hình đẹp long lanh rực rỡ mà mang về nhà hình chả đẹp tý gì do ở nơi trưng bày họ phát những nguồn được đo ni đóng giày toàn 4K hay HDR còn về xem đài phát nguồn kém xa thì đẹp sao được.
hieudkc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@rjshkkj Quan tâm
khongmacca
TÍCH CỰC
6 năm
Thanks bạn. Mình hiểu vấn đề rồi. Tuy nhiên mình đang đặt hàng qua Tiki.vn không hiểu bên đó có uy tín không bạn nhỉ?
Ngoài ra hỏi các bạn khác nữa là muốn mua điều khiển tivi cho tivi LG 55UK6100 này thì mua ở đâu thì chuẩn và giá cả thế nào nhỉ?
rjshkkj
TÍCH CỰC
6 năm
Uy tín hay không mình không dám bình luận nhưng TV được bảo hành do hãng cho nên bạn mua ai cũng không quan trọng miễn là hàng chính hãng và kích hoạt được bảo hành là được. Khi mua bạn kiểm tra kỹ tránh tình trạng hàng cũ trôi bảo hành hoặc hàng không thể kích hoạt bảo hành được do nhập khẩu không chính thức.
Khiển TV LG này bạn có thể mua ở các trạm bảo hành địa phương nơi bạn ở, nếu loại khiển thông minh khá đắt tầm khoảng 800k một cái đấy, đắt đấy nên cẩn thận đừng để trẻ con nó nghich rơi vỡ mua xót lắm.
renhat
ĐẠI BÀNG
6 năm
công nhận là rất đẹp so với tầm tiền. con này em bán rất chạy ạ. các bác có nhu cầu liên lạc em ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019