5 món đồ yêu thích của mình trong năm 2019

phat9231
11/2/2020 18:18Phản hồi: 4
5 món đồ yêu thích của mình trong năm 2019
Năm 2019, số món đồ mà mình tích trữ trong nhà cũng tăng lên khá nhiều so với năm 2018. Do hưởng ứng cuộc thi review nhanh và thử một chút vận may năm mới của mình thì mình đã chọn ra 5 sản phẩm mà mình thích nhất để review nhanh cho các anh em.

1/ Gear s3 Frontier

Chiếc Xiaomi Miband 2 mình đang sử dụng bị hỏng, nên mình quyết định nâng cấp lên Samsung Gear s3 Frontier để có thể theo dõi sức khỏe, giấc ngủ cũng như nhận thông báo từ điện thoại của mình. Dù đã ra mắt từ 2017 nhưng mình vẫn quyết định chọn smartwatch này là vì thiết kế rất nam tính, mặt đồng hồ lớn 46nm phù hợp kích thước bàn tay của mình Bên cạnh đó, chiếc smartwatch của nhà Sam nên có khả năng đồng bộ dữ liệu tốt với điện thoại Galaxy S9 mình đang sử dụng.

Ưu điểm
  • Thiết kế mặt tròn nam tính, mạnh mẽ, góc cạnh cùng tính năng Alaways on display nên mang lại vẻ đẹp của sang trọng như đồng hồ truyền thống.
  • Vòng benzel cơ của gear s3 frontier rất tiện lợi khi cần trả lời cuộc gọi khi tay đang ướt hoặc đeo găng tay khi chạy xe.
  • Samsung pay trên smartwatch khá tiện lợi, có hỗ trợ cả giao thức NFC và MST (cho dòng máy Pos cũ ở VN), các smartwatch thế hệ sau này của Samsung chỉ hỗ trợ NFC.

Nhược điểm

• Chất liệu dây đeo của đồng hồ bằng nhựa cứng nên đeo vào tay khá là hầm và ngứa khi ra mồ hôi tay lúc vận động.
  • Vòng benzel bị tróc sau một thời gian sử dụng.
  • Chất lượng loa đàm thoại còn khá kém.

2/ Galaxy s9

Chiếc điện thoại luôn là vật bất ly thân của mình thế nên việc điện thoại đối với mình có nhiều chức năng hữu ích cho nhu cầu học tập, giải trí cũng như chụp ảnh. Chiếc Galaxy s9 đem lại sự hài lòng cho mình với những tính năng đầy hữu ích như samsung health có thể theo dõi sức khỏe, samsung pay giúp cho thanh toán không cần ví tiền, cấu hình mạnh mẽ cho việc chơi game cùng với chức năng chụp hình ấn tượng.

Ưu điểm:

• Kích thước gọn, đủ để vừa đúng những chiếc quần jeans của mình mà không gây cấn
  • Thiết kế đẹp tràn viền với 2 mặt kính trước sau, không có nốt ruồi hay tai thỏ chiếm diện tích hiển thị.
  • Màn hình AMOLED cùng độ phân giải 2K cho chất lượng hiển thị tốt khi xem video.
  • Chức năng samsung pay thanh toán rất tiện và được tích điểm đổi quà.
  • Khả năng chụp tự động tốt, mình chỉ cần giơ máy lên và chụp dù điều kiện nào vẫn có những bức ảnh rất ưng ý, tốc độ chụp khá nhanh giúp mình có thể chụp bài giảng.
  • Bảo mật bằng vân tay lẫn móng mắt rất tiện lợi. Khi mình đeo khẩu trang và găng tay khi chạy xe thì vẫn mở máy được nhở cảm biến móng mắt.

Nhược điểm:
  • Thời lượng pin chưa được tốt.
  • Máy nóng khá nhanh.
  • Nút Bixby khá vô dụng và để ở vị trí thường xuyên ấn nhầm.

3/ Adidas Ultraboost 4.0

Quảng cáo

Công việc hiện tại của mình yêu cầu phải đi nhiều. Chính vì vậy việc chọn cho mình một đôi giày tốt để đi lại hằng ngày cũng như là mang khi đi chơi rất quan trọng. Mình thì luôn tìm kiếm những đôi giày phải mang lại cảm giác thật thoải mái khi đi lại, hỗ trợ lực tốt cho đôi bàn chân. Ngoài ra thiết kế cũng là một điểm mình đặc biệt chú ý khi chọn mua giày. Đôi Ultraboost 4.0 với phối màu Noble Red đã đem lại cho mình sự hài lòng.

Ưu điểm:

• Phối màu Noble Red của giày khá trẻ trung và năng động.
  • Cảm giác đi rất là nảy, hỗ trợ lực bàn chân, nâng đỡ tốt nhờ công nghệ đế boost.
  • Giày đi khá là nhẹ, thoải mái, khá là bám mặt đường.

Nhược điểm
  • Đế boost của giày màu trắng nên nhanh ố vàng cũng như khá dễ bám bẩn.

4/ Tai nghe HBS Q32

Trước đây mình vẫn còn sử dụng tai nghe có dây có những điểm khá là khó chịu: khó di chuyển, dây dễ rối, để vào túi lấy ra khó khăn nên mình quyết định chuyển sang tai nghe không dây để tiện sử dụng hơn.
Mình quyết định mua tai nghe này trên shopee và nó đem lại cho mình những trải nghiệm khá ổn khi sử dụng với mức giá bỏ ra chỉ hơn 300k.

Quảng cáo

Ưu điểm:
  • Giá rẻ
  • Chất lượng âm thanh khá tốt.
  • Hộp đựng tai nghe tích hợp pin dự phòng dung lượng 1500 mAh có thể sạc ngược về cho điện thoại những lúc khẩn cấp.
  • Tiêu chuẩn IPX5 chống được mồ hôi và mưa nhẹ
  • Kích thước tai nghe nhỏ gọn đeo vào tai khá thoải mái.
  • Có tích hợp đèn LED để có thể tìm tai nghe khi bị rơi.
  • Có nút vật lý để trả lời cuộc gọi hay điều khiển nhạc.

Nhược điểm:
  • Hoàn thiện chưa tốt, lúc đeo thỉnh thoảng tụt tai nghe.
  • Khi đang sạc tai nghe đến khi hộp đựng hết pin thì tai nghe tự động bật lên.

5/ Google home mini:

Dạo gần đây mình cũng bắt đầu tập tành sử dụng smarthome và có thể điều khiển căn phòng của mình. Loa google home mini có giá cả khá rẻ nên mình quyết định mua về để trải nghiệm. Khi kết hợp cục Boardlink của mình để điều khiển tivi và máy lạnh và giải quyết được cảnh thường xuyên phải đi kiếm remote. Ngoài ra nó còn mang lại nhiều sự tiện lợi như mình có thể cho phát nhạc hay đặt lịch báo thức khi mình đang không rảnh tay.

Ưu điểm:
  • Giá rẻ
  • Có hỗ trợ tiếng việt khá tốt
  • Trung gian kết nối nhiều thiết bị trong nhà của mình

Nhược điểm
  • Nhận diện giọng nói chưa được chuẩn xác.
  • Chất âm khi nghe nhạc chưa được ổn.

4 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nút bixby remap lại được mà, mình hay nghe nhạc nên gán cho Spotify giờ thấy có lại hay
phat9231
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Quang Minh jr mình có remap r, nhấn 1 lần hoặc nhấn giữ nhưng vẫn không vô hiệu hoàn toàn cái bixby
lxh1290
TÍCH CỰC
4 năm
bây giờ sao xài tiếng việt của gg hoem mini nữa được bác
nlmk98
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bixby mình remap thành messenger nên mỗi lần cần nhắn gì đó bấm một nút là xong, tiện lợi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019