50 triệu có nên mua AB

ZzCapuchino
14/2/2017 10:40Phản hồi: 45
Tình hình là sau bao ngày tháng dành dụm em có khoảng 50tr , tính mua con AB tại em thấy nó gọn gọn vừa người , nhưng mà ra head Honda chiếc rẻ nhất là 45tr , chiếc màu đen nhám 50tr ( em tính mua chiếc này ) . Tất cả là bao giấy tờ hết . Nhưng mà thấy giá cao quá cũng hơi tiếc , chạy vòng vòng thì head Honda nào cũng vậy , giá cao nhưng xe chỉ có 2 , 3 chiếc . Mà giờ thật sự em không biết mua xe nào trong tầm đó , NVX thì to quá , Liberty thì giá cao quá 😔 thánh nào tư vấn giúp em với . Cám ơn nhiều
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rocly1103
ĐẠI BÀNG
7 năm
vãi ăn lên tới 10tr @@ bác qua lazada mua kìa, mình mới coi ab 2017 từ tính 46,6tr
hihihi133
TÍCH CỰC
7 năm
@rocly1103 bạn đọc không đúng thông tin, giờ kêu người khác xồn 😃
th4nhvtvn
TÍCH CỰC
7 năm
@hoangnt_91 Con ab này, lúc mình mua msx, bạn mình mua ab, 2 đứa đi chung ra lấy biển số, bên công an xếp con ab vào loại xe giá trị dưới 40tr để lấy phí làm biển số, bằng 1 nửa con mình. Mình ở vũng tàu, phí xe mình hết 800k, phí con ab hết 400k. Hỏi bạn mình nó bảo mua hết 44 chai :D
hoangnt_91
ĐẠI BÀNG
7 năm
@rocly1103 Thế mà khẳng định chắc nịch chục triệu mới vl 😁
rocly1103
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoangnt_91 Do ko nhớ đến vụ ra giấy bác ợ :D
Đúng rồi nên mua qua lazada bạn, tuy mua online nhưng cũng ra tiệm trả tiền nhận xe, như mua head
https://goo.gl/nPr4pD
Đen nhám 46tr
Thank các bác , chắc e mua đại luôn quá , chứ trên lazada giá đó về làm giấy tờ nữa thì cũng gần bằng giá ngoài head rồi . Thiệt tình chơi vs mấy ông Honda này khó quá
MrImposible
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ZzCapuchino Lazada là cửa hàng nhỏ lẻ, có khi bị nuộc đồ nữa ko biết chừng. Mua Sh trả góp đi bạn
Mình cũng như bạn, trước tết cũng định mua AB, bản Black Edition luôn, nhưng head báo 52 bao giấy. Nên mình thôi, và bây giờ thì quyết định thêm tí xíu mua click thái luôn, có bản đen nhám luôn, giá hỏi là 57tr, mắc hơn trước tết 2-3 triệu nhưng thôi kệ, đang cần nên lấy luôn.
Vãi 52tr cho mỗi cái màu, tụi HEAD đội giá ít quá nhỉ. Ráng thêm chút mua cmn luôn Click 125 Thailand chất lượng vượt trội. Riêng cái bản Black Edtion năm nay thằng Honda VN đã làm tệ hơn năm ngoái rồi. Tay thắng thì màu Bạc , lệch tông xe (đời trước màu đen) , bỏ luôn cần đạp khởi động (trong khi lốc máy y chang, Vario 150 lại có cần đạp), vỏ xe thì của thằng Chengsing làm nhằm giảm giá thành sản xuất, chất lượng không tốt bằng hãng IRC năm ngoái, phuộc thì chơi màu đen (thay vì màu đỏ), nhìn xe không có điểm nhấn.
nếu ko gấp thì cứ từ từ mua, vì tình hình giá xe chưa hạ nhiệt đâu thớt.
Xem thấy bác thích AB lắm rồi thì cứ xúc khỏi lăn tăn.
cello_t
ĐẠI BÀNG
7 năm
quá đắt cho một con xe bèo !
heroloc89
ĐẠI BÀNG
7 năm
Click thái mua ở đâu giá ok vậy mấy bác? Mình ở TPHCM 😃
@heroloc89 Giá ok thì Quang Phương, mà xe bị đổi đồ hên xui. Còn bảo đảm thì Quang Vinh, Sơn Thu khúc An Đông Q5. Tấn Tâm Lý tự trọng, giá 57-58 chưa trả giá.
H giá lên cao vãi, trước tôi mua có 42tr3 =))

Ko thì ráng 10tr nữa lên PCX :v
Đang đi Ab2016 đây. Với tình hình làm giá hiện tại bác mua Suzuki rẻ mà độ bền bảo đảm. Bác phải tham khảo mấy cái lỗi của Ab coi nhắm chịu nổi thì hãy mua.
rocly1103
ĐẠI BÀNG
7 năm
@gachiennuocmam ều sao bác ko kêu thớt mua ya nvx kìa :p su có con address mình chưa đi chứ ha với iml thì cục máy 10 năm rồi ko đổi, ít công nghệ, đi xa thì ok chứ trong tp thì đuối lắm 😁 đang đi ha nhé :D
@rocly1103 Máy móc lỗi thời đi không được êm bằng của Honda nhưng bền là điều đảm bảo. Ngoài ra không bị gằn như của Honda. Nhà mình có Hayate đời đầu đi tới giờ với Ab2016.
Anh Duc Kaka
ĐẠI BÀNG
7 năm
@gachiennuocmam Ha đời đầu ngon thôi chứ Ha fi và Imp chạy tốc độ thấp nó gằn lắm, qua 40km/h mới ngon. Không êm được như AB đâu.
50 củ tức là đang bị đội giá tới mấy triệu đó
- tiền thuế cao nhất ở tp cũng chưa tới 5 triệu nữa, còn tiền thuế ở quê thì tầm 1tr thôi

Air Blade 125cc - Phiên bản sơn từ tính cao cấp (Vàng đen - Xám đen) 40.990.000
Air Blade 125cc - Phiên bản Cao cấp (Đen bạc - Xanh bạc - Trắng bạc - Đỏ bạc) 39.990.000
Air Blade 125cc - Phiên bản Thể thao (Trắng đen - Cam đen - Đỏ đen) 37.990.000
Các thánh cứ xồn xồn cả lên tôi mới mua em nó ở bình dương có 47,5tr bao giấy tờ ngoài tỉnh
danghai789
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mua chiếc phiên bản thường chạy 1 2 năm chán rồi đem đi sơn nhám 😁
em còn AB đời 2011 , chạy xài vẫn ổn
thấy nhiều bạn thik màu nhám nhỉ, vừa đắt vừa nhanh bẩn, nhìn lại ko đẹp như màu nhám của 2015
trong khi vẫn có nhiều mầu nhìn đẹp hơn : vd như xanh cao cấp, đen xám thể thao..
vitvenhvao
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cũng đang định hốt em này đây mà thấy giá vẫn cao. Em tính lấy bản sơn từ tính giá 44 tr chưa giấy ở HN. So sánh giá thì thấy bản từ tính này đội giá ít nhất (3 triệu). Bản thể thao thì 42 tr nhưng tính ra chênh những 4 tr. Còn cái màu đen khỉ gió kia chênh nhưng 6 tr liền.
nguyenlam_88
ĐẠI BÀNG
7 năm
mua bản tiêu chuẩn đỏ đen không . đã thay dây curoa không bị tiếng dế kêu , không rung lắc đầu . dán nilon đầy đủ màu đỏ đen chỉ xước mờ theo time . giá 35trieu . chính chủ đang dùng đi làm . DK : t3/2016 .odo : 10.000km. hà nội nhé !
Giá bị độn ghê quá, thằng Honda đúng là trùm kê giá luôn. Mà sao bác chủ chọn AB chi cho cực, chiếc này đi hao xăng bỏ mama ra. Tầm tiền này chơi con NVX cũng khá mà.
Thằng AB đi một thời gian máy nó xuống ghê lắm bác, không nên mua. Nhà mình mua hai chiếc do ba mình thích, giờ hối không kịp đây này.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019