8/10 chiếc iPhone đã cập nhật lên iOS 16

Didu
2/6/2023 3:41Phản hồi: 92
8/10 chiếc iPhone đã cập nhật lên iOS 16
Chưa đầy một năm sau khi công bố, Apple hôm nay nói có 8 trên 10 chiếc iPhone đã cập nhật lên hệ điều hành iOS 16 khi họ chuẩn bị ra mắt iOS 17. Ngoài ra, 90% số iPhone được ra mắt trong 4 năm trở lại đây đã lên iOS 16.

Có thể thấy số thiết bị cập nhật lên hệ điều hành mới nhất là rất cao, khác hoàn toàn với Android. Nếu xét tất cả iPhone hiện có trên thị trường, có tới 81% số máy đã chạy iOS 16, 13% chạy iOS 15 và chỉ 2% là vẫn sử dụng những bản OS cũ hơn mà thôi. Với iPad thì con số này thấp hơn chút, 71% hiện đã lên iPadOS 16.

Nguồn: BGR
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

atmh
ĐẠI BÀNG
10 tháng
Lên là lên thôi.
lên là lag luôn 😁 . Ha ha . Càng đời sâu càng nên lên để còn thêm động lực mà thay máy mới nữa chứ.
@nguyendthong xs với Xr còn được 1 đời ios nữa. Cố lên bác 😁
@khanhtran2405 em chuyển qua chơi với pixel được 2 năm nay rồi 😁 . các bác ios cứ lê kịch khung đi =))
mducc1412
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@Dương Quang Thế Lag khi nào vậy bạn, bạn quay video cho mình xem nó lag với!

Lúc nào cũng kêu lag với chả lag, buồn cười thật đấy:v
@Dương Quang Thế Hết hỗ trợ thì mình đổi điện thoại thôi bạn. Mình thấy phí khi đổi điện thoại chỉ để lên đời trong khi điện thoại cũ còn dùng tốt
Android hay iOS hể có mới là lên không ngại gì hết.
Phải lên mà trãi nghiệm. Không ai dùng cả đời 1 cái dt cả. Nên tranh thủ lên dc đến đâu là cứ lên.
@__Function__ sau khi trải nghiệm ios 16 tôi đã chọn xiaomi kk
@nhcuong.bk Kệ xác nhà a
@nhcuong.bk ông thấy ổn là được, còn thì kệ me ông =]]
@theon2709 tui ổn còn mẹ bạn thì kệ mẹ bạn kk
@j_cage cảm ơn thây tui ổn kk
LocNgo136
ĐẠI BÀNG
10 tháng
Tui là thuộc team lên bất chấp ,lên say mê và chuyên gia bấm check update để dc lên từ windows ios ipados macos tới android 😂
@LocNgo136 Giống tui, check update app 😆 mà iOS càng lên càng chán
@LocNgo136 nghiện update 😆), thấy mà k update ngứa chịu k nổi
Có thì cứ lên. Chưa bao h lỡ 1 bản update nào dù lớn nhỏ😃
Ip 12 vẫn dùng ios 15, bao mượt
@Thành Hsc Chào đồng chí
@bango123 nóng kk
@bango123 Có quen k nhỉ
Vẫn ỡ 16.5
@PhươngNguyễn (GaRiHp) vậy là ở lâu chưa
Khi nào nghe tin đây là ios cuối cùng hỗ trợ cho dòng máy bạn đang sử dụng thì đừng nên lên, lên xong phế lun. Nhà mình còn 1 con 4s 32gb làm kỉ niệm, update lên bản 9.3.2 là coi như chỉ nghe gọi, ngoài ra chả làm dc gì dc nữa, youtube ko tải dc, mở youtube bằng safari thì không hoạt động 😹
@Crazylove4u cụ đã đã 13 năm rồi.. tha cho cụ đi
@Crazylove4u Máy bây giờ chip khỏe, bộ nhớ trong ghi đọc tốc độ cao. Từ iPhone 6 trở về trước phần cứng kém hẳn từ 6s trở về sau này. Dù gì thì iPhone nó cũng thuộc về loại tốt nhất cùng thời.
Trong 2 chiếc còn lại có 1 chiếc của mình vì máy vì Apple bắt nằm ở 15.7.
Cứ có là lên XR đã lên khi có mới nhất luôn
Cập nhật iOS để fix lỗi cũ ai dè lại xuất hiện một đống lỗi mới, một vòng luẩn quẩn
@centernc vẫn hơn là ko làm đc hđh... apple mà ăn ké android chắc ko đc như hiện tại
@sóc Đỏ Android là hệ điều hành mở nhé m. Lỗi hệ điều hành Android ai cũng có thể fix đc, ko như iOS Apple càng ngày càng nhiều lỗi
Cứ có là lên, không lên được nữa mua máy mới lên tiếp
bimr__
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@nhcuong.bk vậy là tiện quá rồi
Cười ra nước mắt
@nhcuong.bk chưa nghe vụ xiaomi game ăn được iphone bao giờ :v
@nhatlongvn ko ăn dc nhưng giá thơm bơ kk
@bimr__ xài 2 cái 2 ngày mới sạc 1 lần
Vinh989
ĐẠI BÀNG
10 tháng
ipad pro M1 đang 16.4 dùng máy mát mẻ ok , pin chỉ đc 6-7h , có 1 vài lỗi củng ko quan trọng lắm
Lee92
TÍCH CỰC
10 tháng
13Pro vẫn còn 15.0.2 đây
Cười ra nước mắt
@Lee92 giờ kiếm con ios 15 mà ko ra, đánh dùng ios16
Lee92
TÍCH CỰC
10 tháng
@manhthangkx Máy mình mua để ios nguyên bản dùng luôn. Rồi ngay đợt 13 pro , pro max bị vụ sọc màn hình xanh nên cũng rén không dám lên ios 16 luôn bác. Dùng máy vẫn ổn định , pin thấy cũng trâu. Nên để dùng tới giờ này, xem ios 17 có hấp dẫn không rồi lên
@Lee92 Đổi 13prm ios 15.1.1 ko bro?
Lee92
TÍCH CỰC
10 tháng
@ntdung1209 Sao bác lại có nhu cầu đổi như vậy? Máy bác đang là 13 prm mà đổi sao được
Ăn roi thì ra Ăn roi mới xong đợi dài cổ nghĩ cũng tội 😆
| Sent from Mr.Anderson Using IPHONE 14 PROMAX 1TB |
@Mr.Anderson Đâm đầu vô mua mấy con Tàu làm gì, Samsung nó lên lẹ nhất đám chả thấy tội tình gi. Thích tính năng gì mới tự mò mod hoặc cài Goodlock vào nó còn ngon hơn đám tính năng của Android mới.
mr hung90
ĐẠI BÀNG
10 tháng
lên ios là càng lag đó là dộng lực để đổi máy mới 😁
chứng tỏ 2/10 người không muốn lên đời ip kk
@nhcuong.bk cái hiện tại đáp ứng đủ thì đâu cần lên b. 13 pro_ ios 15.7. đợi xem iphone mới cổng type C thế nào
@denis_tien ở yên đi kk, xài tới cuối đời, khuyên chân thành
maibook
TÍCH CỰC
10 tháng
8/10 iPhone lỗi tiếng Việt, nóng máy, xanh màn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019