90km đạp xe của mình tại VNG IRONMAN 70.3 Việt Nam

thuvaann
11/5/2022 5:1Phản hồi: 67
90km đạp xe của mình tại VNG IRONMAN 70.3 Việt Nam
Tụi mình tham gia thi đấu IRONMAN 70.3 theo team relay 3 người: một bạn bơi 1.9km, một bạn chạy 21.1km và mình đạp 90km để hoàn thành chặng đua 3 môn phối hợp trong thời gian giới hạn 8 giờ 30 phút.
Mình bắt đầu tập đạp từ tháng 3 năm ngoái, trừ nửa năm Covid thì thời gian mình tập luyện không nhiều. Thời gian đáng nhớ nhất của mình có lẽ là lần bị chấn thương ở gối (tràn dịch nhẹ) ngay trước race 5 tuần. Sau khi nghỉ hẳn 2 tuần nhưng gối vẫn đau, mình bắt đầu nghĩ đến việc từ bỏ. Vì đã cố gắng nhiều và rất mong chờ được đi IRONMAN nên mình đã khóc. Nhưng nhờ mọi người động viên, mình đi khám, vừa điều trị vừa tập lại với cường độ nhẹ nhàng hơn.
Và rồi, mình đã ở đó – Đà Nẵng ngày 8/5 - với tinh thần “finish là được”, mình xuất phát, tiến về chiếc xe đạp quen thuộc, sau khi đồng đội hoàn thành phần bơi.
Hôm đó, Đà Nẵng mưa rất to. Mọi người đều lo lắng vì mưa sẽ khiến đường đạp trở nên nguy hiểm. Mình cũng đã có một đêm dài hồi hộp cho lần đầu tham gia IRONMAN. Nhưng không hiểu sao từ lúc xuất phát, mình đã không còn nghĩ nhiều nữa.

Trên đường đạp, trời cứ mưa lớn, rồi tạnh, rồi lại mưa lớn. Cơ thể mình bị lạnh, nhưng mình đã cố lờ cảm giác đó đi và tập trung vào guồng chân. Thỉnh thoảng gặp mọi người bị hỏng xe, mình cũng hoang mang lắm. Dù vậy, cuộc đua của mình đã có rất nhiều nụ cười ^^

Mình cũng có những lúc căng thẳng, như lúc đổ dốc cầu Thuận Phước, những lúc mưa tát vào mặt, hay vật lộn với cảm giác đau lưng...

Và mình đã về đích sau 3 giờ 20 phút. Lúc này hai bắp đùi căng cứng, nhưng mình đã cố chạy thật nhanh vào khu vực chuyển tiếp để đồng đội tiếp tục với phần chạy bộ.

Chân chạy xịn của team mình về đích sau 1h53. Tụi mình đã chạy cùng nhau một chặng cuối rất vui. Giờ hồi tưởng lại vẫn thấy bồi hồi ^^

Và đây là thành tích của cả team “newbie” tụi mình:

Quảng cáo

Trong nội bộ VNG, team mình đứng nhì ở hạng mục Relay 😁 Tụi mình đã cười rất nhiều ngày hôm đó.
Hành trình đến với IRONMAN của mình không dài, bản thân mình cũng chỉ là một cô gái có sức khỏe bình thường, không thành tích, nhưng VNG IRONMAN 70.3 đối với mình là một trải nghiệm đáng quý và quá nhiều cảm xúc - khi mà đồng đội sẵn sàng “all-out” phần bơi chỉ để tiết kiệm cho mình 1-2 phút đạp, lên lịch tập luyện vừa sức cho mình, những lời khuyên và sự đồng hành của anh em ở VNG, những lo lắng và chăm sóc của mọi người, những lần vượt qua cơn đau của bản thân và cả sức mạnh tinh thần tiềm tàng ở đâu đó... Thể thao đã mang lại cho mình thật nhiều.
67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thành tích của team thật đáng ngưỡng mộ. Run 21KM pace 5:25 cũng xịn xò rồi. Chúc mừng bạn và 2 đồng đội tuyệt vời không kém còn lại! Newbie cũng có this có that, như team bạn là quá xịn rồi. Mình thuộc phần ‘that’ nên thôi beer first, run later =))
sunseeker26
ĐẠI BÀNG
2 năm
@x/sấm Tập được bác ạ, em trước nghĩ nó khó, sau tập thấy vẫn chơi được. Thành tích tốt nhất của em là 10km 46p và 21km là 1h46p. Chạy bon chân lắm
@sunseeker26 Ngưỡng mộ bác!
@x/sấm Với thanh niên thì pace 5 là bình thường thôi mà. U55 và vẫn chạy HM page 5.3x được đây
@ducleminh
Tet21: Bác thì đỉnh rồi
dongqtrung
TÍCH CỰC
2 năm
Respect!
Việt Nam mình có nhiều chỗ thích hợp tổ chức môn này ... làm bài bản chuyên nghiệp ... đăng cai vài cái giải uy tín là ok
ChienNghiem
ĐẠI BÀNG
2 năm
Team có Ông bơi 38 phút cũng dạng khủng đó!
Kèo này mà không tắm bằng bia tôi không phục!!!
thuvaann
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Nam Air B3 thôi =))
@thuvaann B300 luôn
Quá nể mod luôn
Theobald Ph
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình bơi 2000 mà 2’18/100m là đã hơi đuối hàng. Đằng này 2’01 luôn 🙏🙏🙏
Theobald Ph
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nospecial Chưa thử bác ơi
truongan9393
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cũng chạy xe đạp 90km, nhưng đi hết 8 tiếng với em người yêu. Vừa đi vừa ngắm cảnh nhưng vẫn đuối
nbquyen
ĐẠI BÀNG
2 năm
@truongan9393 Ông đuối chỗ nào chứ đạp xe đuối gì :v
duythanhvl
ĐẠI BÀNG
2 năm
Chúc mừng team về đích xinh tươi, mình cũng chiếu mới, mới tập từ đầu năm nay, may mắn về đích sub6 solo 😆
thuvaann
ĐẠI BÀNG
2 năm
@duythanhvl chiếu này tôi không tin là mới :v
@duythanhvl Chiếu này ko thể là mới được ạ
siêu thực sự, mình đạp 100km hết 1 ngày 😔
@Lão Trư Studio bữa nào bồ thử đi vũng tàu ,hóng gió biển
mà chi phí hơi măc hơn cần giờ
tiền phà ,di chuyển cũng 500k\người rồi 😁
denis_tien
TÍCH CỰC
2 năm
@Lão Trư Studio hàng ngày thì mình loanh quanh 30km. kết hợp cafe ngắm cảnh. ko có đạp một mạch về nhà. Mình ở miền quê. Sáng đạp quanh cánh đồng ngắm mặt trời mọc. 😃
@kixx có mấy ae đạp cần giờ xong đi phà qua VT mà phải đi 2 ngày mới đủ đô
@denis_tien chill hơn SG nhiều nha
tethien
CAO CẤP
2 năm
Siêu quá.
Yêu quá
craghawk
ĐẠI BÀNG
2 năm
Tuyệt vời
hAhaa~
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ngưỡng mộ quá, chúc mừng bạn.
Ồ mới biết
toiyeulexus
ĐẠI BÀNG
2 năm
Chúc mừng bác, thành tích tốt quá ạ
Beobungbuvn
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bơi, đạp, chạy được vậy quá đỉnh rồi em ơi. Anh đạp xe lần nhiều lắm chỉ có được gần 70Km
Lovetech36
TÍCH CỰC
2 năm
Bài viết hay. Sức khỏe vô đối.Quá giỏi cô gái.
dbdbdbdg
TÍCH CỰC
2 năm
nice

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019