AdDuplex ước tính có hơn 10 triệu máy Windows Phone được bán ra trong Q4/2013

ND Minh Đức
25/1/2014 18:50Phản hồi: 62
AdDuplex ước tính có hơn 10 triệu máy Windows Phone được bán ra trong Q4/2013

Theo báo cáo hàng tháng của mạng lưới quảng cáo AdDuplex cho biết có hơn 10 triệu điện thoại Windows Phone đã đươc bán ra trong quý 4 năm 2013.

Đây là con số ước tính của AdDuplex dựa trên giả định không có thiết bị chạy WP 7 nào được bán ra trong năm 2013 mà không phải là con số chính thức do Microsoft hoặc Nokia công bố. Bên cạnh đó, giả định trên dựa trên cơ sở là các số lượng thiết bị chạy Windows Phone 8 tăng liên tục trong suốt năm 2013.

Theo AdDuplex, số lượng máy Windows Phone bán ra trong quý 2 lớn hơn so với quý 3 và số lượng máy bán ra tăng đột biến trong quý 4. Hiện nay có khoảng 35 triệu thiết bị chạy Windows Phone 8 trong tống số hơn 45 triệu thiết bị chạy Window Phone.

Số liệu ước tính trên của AdDuplex còn cho thấy sự tăng trưởng nhanh chóng của các điện thoại Windows Phone trong năm 2013 vừa qua. Theo dự đoán của nhà phân tích Kantar tại AdDuplex thì các thiết bị chạy Windows Phone đang đi vào quỹ đạo ổn định và sẽ tiếp tục bán ra trong năm 2014 tới đây.

Theo: AdDuplexBlogs
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

liminzun
TÍCH CỰC
10 năm
khi nào kho app ngon như android hoặc iOS thì thử 1 em wp xem sao 😁
@liminzun K dùng thử thì sao biết chất lượg
tội WP thật, doanh số của cả một hệ điều hành trong 3 tháng mà chỉ bằng 1 dòng đt của SS trong 1 tháng và bằng doanh số ip trong vài ngày =]]].
@dmt4ukhw4 Apple lãi cho có bạn xu nào hok mà bạn zui zữ zạ :rolleyes:
@bbbooo Cái này do chiến lược của các công ty Mỹ khác nhau và các công ty Mỹ đều thàng công (Apple, MS và GG). Thậm chí, thành công nhanh chóng và vang dội của Apple khiến MS và GG phải tham gia mạnh hơn vào phần cứng trong nnững năm gần đây nữa.
@01674130321 sai chính tả kìa bác ... 🆒
Vào topic đọc nghe ếch kêu ngứa a#%&$$#$%%% v%$#$%%,
10tr máy chưa kể chủ yếu là máy giá rẻ và chủ yếu là Nokia, đúng là Nokia vài năm theo WP rồi mà vẫn chưa ngóc lên đc, muôn đời chưa bao h có đc vị trí đỉnh cao như Apple bây h hay thị phần và doanh thu khủng như SS haizzz
@Sonltt Không phải là muôn đời chưa có được vị trí đỉnh cao.lịch sử đã là ông hoàng rồi nhưng bị tụt lại phía sau do thất thời thôi.
Một số liệu cũng đáng mừng cho WP đó chứ. Chắc Lumia chiếm phần đông
@kenny81_hp Lumia hơn 8tr chiếc thôi
@trongvongbankinh 80% 😁
TKNRCT
ĐẠI BÀNG
10 năm
So sánh kém, ip chỉ bán được nhiều trong vài ngày đầu tiên thôi, chứ không phải ngày nào nó cũng bán hơn 3 tháng WP

Hãng nào cũng có thời của nó, Nokia lúc trước là vua mảng di động giờ hết thời thì nhường cho apple và SS.
"Muôn đời chưa bao giờ có được vị trí đỉnh cao như Apple hay thị phần doanh thu khủng như SS" -> Phát biểu thiếu suy nghĩ.
@TKNRCT Vua á =)) Kiểu một anh chuyên đi bán hàng giá rẻ thì chấp j
doanh số lúc đỉnh cao nhất cũng ko bằng nổi 1/4 của SS hiện nay và sức ảnh hưởng thương hiệu cũng bằng sao nổi Apple hả bạn =))

Mà nếu về mặt công nghệ thực sự mà nói thì Nokia chưa bao h được đánh giá cao như RIM hay Motorola ở thời điểm đỉnh cao của mình

Nói chung Nokia nó tạo đc ấn tượng ở VN chỉ đơn giản là một thời gian dài điện thoại chỉ là cái thiết bị nghe/gọi nhắn tin, và Nokia cung cấp nhiều mặt hàng giá rẻ phù hợp với túi tiền nhiều người thôi
-KingJX-
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Sonltt 😆 . Nực cười ko vua thì đã ko có khối thằng thua vì các bản quyền của Nokia và RIM Rồi , tèn ten cục gạch thôi đấy nhưng trong cục gạch đó mới có những cái mà SMP bây giờ mới có ..
@Sonltt thời đó bác bán nhà đi chưa chắc mua được 1 con 8800 đâu nhé.cai sữa chưa mà có những phát biểu trẻ trâu như thế?
Doanh số như vậy cũng là tốt lắm rồi 😃
Trong đó chắc nokia chiếm 90% rồi. Tiếp tục ủng hộ a Nô nào:rolleyes:
Bán cho lắm vào mà chả đủ lời thì có ngày lại tèo . Đừng có làm kiểu chưa có thì háo hức , có rồi chả biết xài gì , động chút phải bỏ tiền ( ng VN đa số đầu tư max cho mua phone cmnr ) , thế là wp bán được 1 lần cho ng tò mò , đến đời thứ 2 thì họ đi sắm iOS hoặc An
@dmt4ukhw4 Hơ, xin lỗi nhé, mình có 3 con điện thoại, con đầu tiên mình mua là iphone 4, con thứ hai là Note 2, hai con đó bây giờ mình đều vĩnh biệt rồi. Mình đang xài 1520 và không hề có ý định bán nó đi nhé :d . Winphone là số 1 cho công việc, và nó có được sự linh hoạt. Ios quá tù túng, còn Android thì toàn mấy ứng dụng vớ vẩn 😁 .
@nguyenduythuc Không biết "công việc" của bác dạng gì mà WP tốt thế o_O
Em cũng cần tìm 1 thiết bị hỗ trợ tốt cho công việc mà đi lòng vòng lại quay về với laptop và pc :oops:
@_MaiVanSon_ Một phần "Công việc" của mình là Microsoft Office bạn ạ 😁 .

Laptop với PC cùng với Windows là số 1 cho công việc rồi. Vì thế nên thiết bị di động mình chọn luôn 1 thiết bị chạy Windows Phone, vì giá không quá mắc, ứng dụng ổn định mượt mà, mở rộng được dung lượng, đồng bộ tốt với Windows, ngoài ra một điểm + nữa là chất lượng ảnh chụp trên máy Lumia rất tốt, thế nên mình đỡ phải mang theo 1 cái máy ảnh nữa :D .

Còn Android, vì nó quá tự do nên mọi thứ đều rất lẩm cẩm. Mình không thích điều đó :D .
@nguyenduythuc Không hiểu bạn dùng office kiểu gì trên cái máy bé nhỏ đó. Với bàn phím cảm ứng nữa. Với mình điện thoại chỉ để chữa cháy thôi. Không gì có thể thay thế laptop với bàn phím vật lý cả. Còn nếu chỉ là chỉnh sửa, soạn văn bản ngắn gọn thì cũng không cần thiết cứ phải là office. Ngoài iOS ít có điều kiện tiếp cận thì mình thấy WP hay Android đều có khả năng đồng bộ tốt với Windows, đồng bộ đám mây.
Camera Lumia tốt, điều này không phủ nhận. Nhưng chỉ là tốt với dòng PnS thôi. Còn với những người yêu cầu cao thì DSLR vẫn là lựa chọn số 1.
Android có nhiều thứ, có nhiều cái hay và càng nhiều cái dở, nhưng nó phát triển trước WP nên mình đều tìm được những gì mình cần. Mình không hiểu lẩm cẩm ở đây là gì nữa ;)
chất lượng hơn số lượng
beautiful
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tội nghiệp hai bạn. Chắc tuổi trẻ mải chơi nên giờ mới thế. 😁
Đừng ở cái xứ trộm cắp rồi nghĩ ai cũng vậy
@hikaru2003 Xứ trộm cắp hơi nhìu đấy , thị phần Nga ,Trung quốc , Ấn độ hơi bị rộng lớn , đông dân đấy. Ko chú trọng mấy cái thị phần trộm cắp có ngày tèo ko biết lý do tại sao =]]
Lý do của lũ trộm
đây là những thành công bước đầu của wp. Các bạn adroid và Apple cứ đứng đó chê bai đi. Các bạn chưa dùng wp thì các bạn chưa biết nó hay ở điểm nào đâu. Tất nhiên mỗi hdh đều có khuyết điểm của nó
dien3x3
ĐẠI BÀNG
10 năm
ông nội ơi..tinh tế của tôi h thành chiến trườngth ế này saoo ....
mấy ông fan ăn roi vs ios vô phán như đúng rồi -_-
Ko biết có xài chưa mà kêu là do app ít. Cái chính là ở giao diện, độ tùy biến và căn chỉnh setting còn nhiều bất cập thôi chứ app thì bao la nhé. Ít hơn and vs ios nhưng chất, ko có app rác hay 1 tính năng mà một nùi app tương tự nhau.
@gagalovegood Bạn nói app chất là sai hoàn toàn. cùng một app, tính năng và hoạt động trên iOS hay Android hơn WP rất nhiều. Những ai bảo app WP chất hơn android là chưa từng xài hoặc nói không thật với lòng mình.
Nhiều người bảo app trên android giật, lag... Cái này là do Android chứ ko phải do app.
@gagalovegood Ios ứng dụng còn tạm được, còn android thì ngay cả ứng dụng film sex còn có cơ mà =)) .
ko hiểu sao mình vẫn kết thằg wp hơl, mặc dù androi nhiều app hơn, nhưg app thì đúg là wp nó chất lươg hơl. Từ jao diên cho đến độ mươt của app.
@ngobcool Độ mượt của WP phải nói là ăn đứt ăn roi. Một trời một vực nhưng mà độ tùy chỉnh của WP còn ít quá. MS nới lỏng chút cho chỉnh chọt nhiều nhiều 1 chút thì okie hơn.
=.= đệt mợ. đọc cmt ức chế vãi. so sánh thời kì phát triển lâu dài, đang thịnh vượng của 1 bên với 1 bên mới sinh, đang có xu hướng tích cực. khác loằn nào so sánh 1 đứa bé với 1 người trưởng thành rồi chê đứa bé yếu, có làm gì cũng không ảnh hưởng được người trưởng thành.
dự Q1 2014 lên nữa, HTC làm phát 8s, x quá sốc mà
sao e thấy ngoài đường vẫn ít WP ta

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019