AE hay gõ telex hay vni
caffeinezzZ
13 ngày trướcBình luận: 330Lượt xem: 12.889
Vni thoi, labankey có ne.
@eragonhnn Đọc để để máy gõ dùm mới nhanh nhanh và tiện nha. Hi hi.
@cosmos47 labankey ngon mà 😁, trước cũng dung Gboard không nhớ vì lý do gì lại chyển sang labankey dùng đến giờ :D
@Nguyễn Tùng Dương Gboard ko biết giống Samsung ko, ko cho gõ sai chính tả 1 số chữ như "dzú", "wá"
@cuhiep ngta gõ vni mà anh
- vni, unikey trong win, android labankey
@pqvinh1987 mình ở SG 22 năm, làm lập trình 12 năm, đi cài máy dạo gần 15 năm, đủ yếu tố để phán chưa bạn?
@hoangthanhnt ??? Nam đây , từ khi đi học đã xài Telex rồi ?? VNI nói đúng thì toàn người già xài =))
@plamduy Hôm qua đọc bài này cũng tập tẹ gõ VNI thử, mà thấy chậm qá, nếu coder thì VNI quá hợp
@plamduy lâu lâu mới có thôi, gõ cũng thấy bt ko vấn đề gì. Vì 90% là gõ tiếng việt có dấu thì trải nghiệm tốt hơn VNI nhiều. Muốn gõ TA thì cũng chỉ cần ctrl Z là nó tắt tiếng việt chuyển qua lại có 1 cái shortcut chứ đáng bao nhiêu đâu. Trừ khi ông gõ tiếng anh TV tỉ lệ 50 50 thì chịu
Dùng LabanKey đoán từ nhanh gọn
@NguyenXuanBang Labankey và Unikey chung chủ đó bạn 😁
@Khaihoanhao76 Phải nói là rất bất ngờ với khả năng sửa từ sai của nó.
@darklight_vtp Mình có biết thông tin này. Có lẽ bạn nói cũng không sai. Labankey do VNG phát triển, không biết chính xác là Phạm Kim Long tham gia ở mức độ nào hay chỉ là bán bản quyền cho họ. Ngày trước rất nhiều người muốn Unikey có chức nắng sửa lỗi do gõ sai nhưng trên diễn đàn của Unikey người phụ trách luôn trả lời là một mình tác giả không thể làm nổi. Thật may mắn khi về tay VNG đã có đủ nguồn lực để làm việc đó.
Trên máy tính thì hiện giờ Unikey thậm chí bị thiếu hụt nhiều chức năng so với La Bàn key, mình chuyển sang dùng Openkey và có đầy đủ những chức năng cần thiết.
@NguyenXuanBang Thông tin đây bạn
https://zingnews.vn/tran-chien-moi-cua-hiep-si-bo-go-tieng-viet-unikey-ky-2-post404747.html
Mình thì điện thoại sẽ chơi telex, còn máy tính thì VNI
@binhminh1977 Do mình quen thôi, với lại khi mình gõ thì trong 1 câu nó là anh Việt xen kẽ, bật tắt kiểu đó phiền lắm
@leemanhj916 không bạn ơi, xài đó giờ vẫn bình thường, kiểu gõ riết nó quen rồi
@Duy Luân tui cũng vậy xài trên máy tính vẫn dùng vni trên điện thoại thì dùng telex chứ mà gõ vni trên đt thì củ chuối không thể tưởng, cơ mà nhiều lúc gõ trên win bị nhầm do quen tay he he
@Duy Luân Thử dùng vuốt sẽ nhanh hơn gõ nhiều, nhưng hình như Android mới hỗ trợ.
Đa phần telex là nhiều
Telex bác ơi!!!
Gõ telex quen rồi, giờ không nhớ vni gõ như thế nào luôn.
@SULLEY Thật sự là không nhớ, giờ đánh vni toàn phải mò không à.
@Quang Nguyen Minh Ơ... mà số 8 là cái gì ấy nhỉ 😁
@SULLEY Số 8 là số 8. 😆
@SULLEY 8 = ă 😁
Điện thoại dùng talex quen rồi. Vì đó giờ iphone làm quái gì có vni. Còn máy tính thì như một thói quen từ window 98, xp,.... là vni thần sầu
Vni cho máy tính, telex cho iphone/ipad.
Labankey đó bạn
Telex trên các thiết bị của Apple như vậy là nhanh và ổn rồi chứ nếu dùng Vni thì phải lật mặt số mất thêm thời gian. Mình dùng riết quen thôi.
@Jamesbond Thường gõ vni trên đt thì với labankey sẽ tick vào: luôn hiển thị hàng phím số.
telex
Telex và đúng là siêu bực cái khoản này.
gõ Telex nhiều là quen thôi bạn, nhắm mắt gõ cũng được còn VNI thò tay lên xuống sao mà nhanh nổi
@Hoang-pm Mình nhắm mắt vẫn quét Vni 8 ngón nè bạn 😆. mobile thì telex
@Hoang-pm Mình gõ VNI chả cần nhìn,còn telex do mới chuyển qua nên toàn phải nhìn bàn phím 😁
mình gõ telex
Bàn phím mặc định iPhone iOS 13 giờ đoán từ cũng ngon rồi
Mình gõ telex, tắt dự đoán từ
Labankey thì bác thử chọn kiểu Telex đơn giản sẽ không bị w > ư
@ClarkKen_T W -> Ư tiện mà ta
@ClarkKen_T nhiều ông thích cái tiện dụng w = ư
mình là mình chán, chắc cả đời không bao giờ gõ tiếng anh
@ThThLam muốn bấm w thì bấm 2 lần thôi , chả tốn tí thời gian nào, vẫn tiện chán
@tuanld181 Chắc do cá nhân hoặc thói quen thôi ạ, với mình tiện dụng nhưng không rõ ràng
VD gõ từ "ướt: mình vẫn gõ "uowst" thay vì "wost" (mặc dù nhanh hơn) 😁
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019