Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

Air Blade 2016 khởi động tiếng nổ máy khá to, rung tay?

disappear108
5/2/2016 10:35Phản hồi: 257
Bu nhà em mới mua con ab 2016 ở quê, em thì trên hà nội ko về đc, hôm nay mới đc về ăn tết, thử ngay con xe mới xem thế nào.
Cảm giác đầu tiên ko đc vừa ý lắm, do tiếng nổ kêu to quá, tiếng hơi gầm lên như kiểu như xe số để ga to ấy, và máy khá là rung. Cảm giác máy ko ngon bằng ab cũ hay lead 2014. Cho em hỏi đây có phải bệnh chung ko ạ?
257 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Minh cung dang bi va con benh keu loc coc dang dau tranh voi cong ty no hen ra tet se tim cach giai quyet
httanphat
ĐẠI BÀNG
8 năm
1. Sáng ra nổ máy thì máy kêu rào rào rõ to, bữa zìa nhà ba ổng trong nhà đi ra, nói xe j kêu như máy bơm vậy con???

2. Dạo này mình phát hiện ra xe khi nổ máy khi chạy nghe tiếng hú nhỏ gần giống tiếng dế kêu bên trái, phía trước bánh sau. Chạy đường vắng là có thể ko để ý ko biết mà 1 hồi sẽ tự hỏi ủa dế đâu kêu vậy ta, nhả ga là hết, vặn ga là kêu, kêu đều theo tiếng máy.

Cảm giác chạy thì vẫn ko bị j nhưng nghe khó chịu, xe mình chạy đc 2500km rồi.
nguyenlam_88
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hanghonda CÁI Bạc đạn đấy thay ngoài , hoặc chọn loại khác của hãng được không bạn ? chứ thay xong vài tháng lại bị thì thay làm gì nhỉ
@hanghonda Xe mình mới chạy 30km là có tiếng dế rồi không rõ phát ra từ đâu chạy tốc độ từ 20km đến 30km là bị 40km trở lên ko bị nghe ức chế kinh
@vthaiphi Tiếng dế đó là do dây curoa 2 mặt khi chạy ma sát vs gió bị hút vào làm mát sẽ gây tiếng rít, bác xem chỗ lốc máy ngay gác chân có 2 khe hút gió đó, bịt vào sẽ hết nhưng sẽ nóng máy.
hieund88
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ivanzheng xe bác bây giờ còn bị hiện tượng kêu như thế không em mới mua con ab 2016 chạy đc hơn 100km mà cũng có hiện tượng kệu y như bác chạy tầm 20-30km/h là thấy kêu cứ nóng máy mới kêu. lúc đi trong khoảng trên dưới 1km sau khi đi là kêu và tầm 40/50 kêu to hơn bác có cách xử lý không? em mang ra head mà vẫn thế chán.
chắc garanti để to quá thôi, đọc sách hdsd xem có chỗ nào hướng dẫn chỉnh garanti ko,ko thì dong vô hãng
ToTheEnd
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bạn sẽ thấy những tiếng đó còn kinh khủng hơn khi chở 2.
Hôm nọ chạy đường Hoàng Cầu cũng gặp 1 bác AB2016 máy kêu gào như AB110 FI =)))))))))
Mac18
TÍCH CỰC
8 năm
Đó cũng là lí do dân mình vẫn thích hàng nhập
Xe mình cũng vậy, sáng ra nổ máy thì máy kêu rào rào rõ to, sau đó bình thường.
cuticuti
TÍCH CỰC
8 năm
Bắt bọn nó nội địa hóa cho nhìu rồi chất lượng ko chịu kiểm soát. Bảo sao xe ngày càng tệ. Dân thì phải gánh chịu hết
Cái này mình đã chạy và đã phát biểu là nó còn tệ hơn cả AB125 trước đó. Trong khi AB125 đã thấy rất thảm: chạy đường dằn xe tưng như cắn thuốc lắc, thắng thì phiêu, nhựa thì dỏm, máy thì chả được bao lâu xào, tay lái thì rung.

Kết quả ae vào gạch mình vỡ mồm, bảo đồ thứ không có tiền mua xe mà nói dóc. Đúng là các anh bần nông mỏm vẩu răng vàng mới bán đất mua được chiếc AB lên chạy mà người ta chê xe đểu là y như rằng lao vào cắn tứ phương.
son248
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Mytlimo1993 Bác chê j mà bị xoắn thế 😃) bác chê nó xấu à 😃) lúc giới thiệu chưa đi thử chắc chỉ chê được xấu thôi bác nhỉ?
E hỏi ngu tí e chỉ biết lốp không săm nếu có lỡ cán phải đinh thì đi được đoạn xa hơn lốp có săm chứ không có ưu điểm ít trơn hơn...
Còn vài cái điểm bác chê e thấy sh cũng có t.t mà ab bằng nửa sh thì phải lsao???
@son248 Em chê cái thiết kế xấu, mất chất AirBlade =)) Thế xong bị mấy người vào ném đá 😃) rồi đá xoáy em là ko có tiền mua nên chê =)) khổ lắm =))
son248
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Mytlimo1993 Thế e nói thật lòng là bác bị nói là phải 😃) sở thích mỗi người mỗi khác, giờ có ng chê xe bác xấu e nghĩ bác cũng chả thoải mái j 😃)))
@1mitom2trung Thắng sau phiêu do lốp sau ko bám
httanphat
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bác cũng có vẻ như hơi nói quá lên, thực ra những bệnh e kể ra gây tâm lý khó chịu chút chứ chạy vẫn ngon. Quên nó đi thì chạy cũng mệt mỏi mới may ra hư.
Giống như hồi 2009 ai cũng chê lên chê xuống chiếc Ex côn tay, chê dộng nồi đủ kiểu, kết quả là mình chạy 6 năm hơn 90k cây số máy vẫn thế chả hư hao gì thêm, chạy vẫn êm ru.
Còn con Ab125 2013 thằng bạn mình cày như con trâu, nay khoảng 50k km, hầu như lỗi nào các bác liệt kê của dòng 125 đều có, mà nó chạy vẫn êm, hao xăng vẫn thế, chả khác j mấy lúc mới mua, vẫn cảm thấy khó chịu với mấy chuyện lỗi vặt này kia đó, mà nói là ko bền dễ hư thì ko hẳn rồi, còn tùy xem đó là lỗi j nữa chứ.
@httanphat Sao bạn so ex cũ với AB125 được. Hai chiếc xe khác nhau quá xa về chất lượng. Chiếc AB 2013 đỏ trắng nhà mình mới hồi chiều rửa xe xong nhìn lại ốc nhớt bị rỉ khá nhiều, rỉ tự nhiên chả va chạm gì. Từ ngày các cụ chạy bị té rất ít đi mà giờ máy gào kinh khủng. Hay là mình xui mua phải xe Tàu nó nhái hàng Honda chăng?
httanphat
ĐẠI BÀNG
8 năm
@1mitom2trung Mình có nói cả Ab125 2013 kìa bạn, vả lại, xe ko dùng lâu ngày ko phải là tốt, ốc nhớt bị rỉ có thể do chai ron hay xiết lỏng j đó. Nói chung xui bạn gặp trúng xe lởm dẫn đến hư là có thể, nhưng hàng triệu xe bán ra 1 năm có bao nhiêu xe xui vậy? Nếu nhiều thì đã chẳng ai mua rồi, vả lại mình thấy 40tr hơn cho 1 chiếc xe thế này, tại thị trường VN này mình thấy chất lượng vậy là ok. Mình cày bừa thỏa sức, thay nhớt + bảo dưỡng đúng hạn, 3 4 năm thay chiếc khác nên mình ko quan trọng lắm độ bền là vậy. (Cái này do tính mình vậy, khá dễ tính, có thể các bạn khó tính hơn mình)
nh0x_kj0
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chắc đổ xăng A95 bẩn rồi bác ơi. E đi thấy êm ru mà. Bác nên đổ xăng ở cây xăng khác thử xem.
Nhà e có con ab 110fi nữa nó kêu dữ lắm nhưng ab 2016 này ngon hơn hẳn nhé. Khác xa 1 trời 1 vự . Ai đi cũng nói êm. Độ êm của nó nhỉnh hơn ab2013 luôn
@nh0x_kj0 Bực mình thật các bác ạ, chắc tết xong phải lên thành phố bắt nó chỉnh lại xem có khá hơn ko. Mua con xe mấy chục triệu mà ko vừa ý thấy khó chịu lắm
nh0x_kj0
ĐẠI BÀNG
8 năm
@disappear108 Bác mua bao nhiêu ạ.
Xe để ở nhà có ai chạy không? Có thay nhớt, bảo trì định kỳ không?
xotheboyox
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình mua bản từ tính xám đen, đổ xăng E5-92, chạy được hơn 500km thấy máy chạy êm, có lúc hơi hụt xăng, chạy ngang 40km bị rung đầu ( dưới hoặc trên thì ko rung) 😃
Mình tậu ab2016 chạy được 1000km rồi. Bệnh sáng nổ máy (4 tiếng mới chạy) máy nó nổ to trong 2 phút là bình thường, nó vậy để máy mau nóng nhớt , chạy các chi tiết động cơ đỡ hao mòn. Rung đầu thì mình chưa thấy trong lúc chạy, nhưng đang đứng im mà rà xe lết sang đường từ từ thì rung đôi chút, cái này mình thấy cũng chẳng đáng để phiền. Lỗi thứ 3 là chạy xe đường vắng, hoặc vào hẻm hẹp là máy nó rít rít dưới gầm như tiếng dế kêu khi lên ga thì thôi chịu, nhưng chạy 60 trở lên hoặc đường đông thì mình cũng chẳng nghe. Lỗi cuối mình thấy là cái chân chống sau nó hơi lỏng, chạy qua ổ gà sâu là nó văng kêu cạch cạch đúng lớn hơi khó chịu. Còn lại máy móc ok, lỗi vặt thì chịu thôi các bác, chứ nó chạy không tắt máy đột ngột như vision đời cũ là được.
ihavedream01
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Thinh Dore Fi Bạn liệt kê đúng hết các ý mình bị 😁

Xe tui chạy được khoảng 700km lúc 300km có phát ra tiếng kêu này nhưng tiếng không lớn đến gần đây thì tiếng nghe lớn đều và rõ hơn tầm 20km/1h đến dưới 30km/h thì nhường như là không nghe nhưng từ 30km/1h trở lên thì nghe rõ và nếu giữ ga đều ở khoảng 30-40km/1h thì tiếng kêu liên tục và đều,khi thả ga để bánh tự lăn thì không có tiếng khi nhích ga lại thì nghe được ngay tiếng phát ra từ bên trái xe khi tui ghi âm tiếng này là đang ngồi sau xe cầm điện thoại gần vị trị nồi trước...tui đã đi kiểm tra ở 2 head nhưng KT chạy thử và kiểm tra nồi đều nói là bình thường...mong mọi người nếu đã từng bị tình trạng này thì nghe chỉ dùm là xe đang bị gì chứ chạy mà nghe tiếng như vậy rất khó chịu bây giờ chạy gần người khác thật sự ngại tăng tốc xe mới mà kêu quá.
Mọi người chú ý nghe giúp nhất là ở giây 3-5 ngoài tiếng gió và tiếng máy thì có tiếng kêu lạ và đặc biệt khi mình ngồi sau cuối đầu xuống thì nghe nó cảm giác phát ra từ nồi trước.
ToTheEnd
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ivanzheng Mình chia sẻ với bạn. Xe mình 2016 y hệt chả khác gì. Đi 1 người thì nó cũng kêu nhưng nhỏ, chở 2 thì kêu nó kêu to hơn nhất là khi phải đi chậm hay kẹt xe. Mấy bữa nay đường vắng mình thử chạy nhanh thì nó đỡ. Cũng đã đem ra head 2 lần gặp cả kỹ thuật trưởng chạy lòng vòng test xe và cuối cùng làm biên bản kết luận xe bình thường =))
@ToTheEnd bay gio chong dung mot cho len ga 30km/h giu nguyen thi nghe tieng giong nhu trong clip nhung no ko ro rang va to nhu khi lan banh tren duong,hien tai ben cong ty noi ra tet se giai quyet cho minh ma neu ko duoc chac cung se tu thay bi noi hoac ca noi truoc cua honda xem the nao chu chay nhu vay rat kho chiu.
Quả thật. Mình quá sáng suốt khi ko mua AB2016 :v ahihi
Mấy cụ sinh đồ mới "cứ xe mới mà quất" bây giờ ăn quả đắng :v
Mác bác khó tính quá ạ. Em thì thấy nó bình thường. Đúng là mới khởi động nó kêu nghe gằn nhiều.

Sent from my XT1092 using Tapatalk
@dinhtoan514198 Không phải khó tính bác ạ. Bác cứ so Ab2016 với Ab2013 2014 đi.
máy không khác nhau, chỉ khác bộ đèn và bộ vỏ nhựa bên ngoài.
Đều sử dụng hệ thống ESP, đáng nhẽ con 2016 không thể có tiếng gào to như thế.
son248
ĐẠI BÀNG
8 năm
E nói thật là các bác quá khắt khe
Nói đi lên thì không đúng nhưng cũng có những mặt hơn và những mặt kém...
E chỉ thấy xe e đi chậm rất gằn. Dưới 30km/h là gằn
Nhưng e lại rất thích cái cảm giác 70-80km/h mà lại ko rung tay lái, ko gằn máy
Vỏ nhựa thì đúng là e dự 1 tgian nữa sẽ rung
Còn cái vụ mới nổ máy kêu to... xe e chả cần để qua đêm cứ đề là máy kêu to này xong tầm 20-30s là bớt nhưng e thấy cũng chả phiền vụ đấy lắm.
Đấy là cảm nhận của e
haviva
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Mytlimo1993 Thường thì 2 xe độ ồn như nhau chạy song song, người lái xe này sẽ nghe tiếng xe kia to hơn xe mình. Thử xem.
@son248 Động cơ cần thời gian làm nóng mà. Đợi có mười mấy giây là tiếng máy nhỏ lại liền. Còn cái vụ chạy 40-50kmh gằn theo chu kỳ thì pó tay. Nhà mình có chiếc Hayate lúc mới mua cũng bị nhưng ít hơn nhiều.
@haviva Đã thử chạy 2 con AB110 đi cùng nhau, tiếng 2 con to như nhau, nghe thấy cả 2 😃
haviva
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Mytlimo1993 Tai bạn quá thính, đi thi got talent thử xem
Con AB 2016 này rồi cũng sẽ như con AB 2011 đầu bò thôi. Cùng sử dụng máy của thế hệ AB trước nhưng máy kêu to và gào hơn, chất lượng phụ tùng cũng kém hơn.
Đảm bảo con AB 2016 sẽ chỉ tồn tại đên giữa năm 2017 là cùng; trc khi bị thay bằng AB vs động cơ mới.
julken
TÍCH CỰC
8 năm
@QXPro Ông đang đi xe nào mà phán nó kêu to & gào vậy?
T đang đi AB16 đây, rodai đúng cách nên đi dưới 30km/h ko bị gằn, qua roda cũng ko còn hiện tượng giật cục 40-50km/h nữa.
Đi chơi tết cùng mấy thằng đi đen mờ mà chúng nó cũng hỏi "Sao xe mày êm thế?"
Cũng thông báo với ông 1 tin buồn luôn là phân cấp AB thì còn thua SH, Pcx. Nên nếu có cục máy mới thì 2 dòng kia bao h cũng đc ưu tiên trước, 1-2 năm sau may ra AB mới đc thơm lây nên bạn còn đc chê AB vài năm nữa. Năm tới may ra đc hít hà cái ổ khoá từ ko cần chìa trên Pcx. :p
Mà phụ tùng nào chất lượng kém hơn nhỉ??
@julken bác roda kiểu gì thế chi em với ạ
*BeckBoss*
TÍCH CỰC
4 năm
@QXPro tồn tại đến 2019 rồi đó
*BeckBoss*
TÍCH CỰC
4 năm
@julken xe bị xuống máy chưa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp