AirPods 4 sẽ có thiết kế mới: Thân ngắn hơn, có ANC, hỗ trợ Find My và USB-C?

Lê Huyền Vân
17/12/2023 17:56Phản hồi: 46
AirPods 4 sẽ có thiết kế mới: Thân ngắn hơn, có ANC, hỗ trợ Find My và USB-C?
AirPods 4 dự kiến sẽ được ra mắt vào năm 2024 với 2 phiên bản ở 2 tầm giá, thay thế cho AirPods 3 và AirPods 2.

Được biết, AirPods 4 sẽ là sự giao thoa giữa AirPods thường và AirPods Pro, tai nghe sẽ có thân ngắn hơn, hiện chưa rõ mỗi bên tai nghe có thiết kế thêm đêm tai cao su như bản Pro hay không.

Hộp của AirPods 4 sẽ được tích hợp loa hỗ trợ phát âm thanh cho tính năng Find My. Đồng thời, hộp cũng chuyển sang dùng cổng USB-C thay vì Lightning như các đời trước.

Trong đó, phiên bản cao cấp hơn của AirPods 4 sẽ có tính năng Khử ổn chủ động (ANC), giống như trên AirPods Pro. Như vậy, người dùng sẽ có thể sử dụng AirPods có ANC với mức giá phải chăng hơn.

Ngoài ra, nguồn tin còn tiết lộ rằng, trong bản cập nhật sắp ra mắt vào cuối năm tới, Apple sẽ bổ sung tính năng Trợ thính, cho phép AirPods đóng vai trò như 1 máy trợ thính không cần kê đơn (OTC), được FDA phê duyệt năm 2022, có khả năng là giải pháp thay thế cho máy trợ thính truyền thống.

Dự kiến, AirPods 4 sẽ ra mắt vào khoảng tháng 9/2024 khi Apple ra mắt các mẫu iPhone 16 mới. Ngoài ra, Apple cũng được cho là đang lên kế hoạch ra mắt phiên bản AirPods Max vào năm 2024.

Nguồn: Macrumors
46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mod nên xem lại cách viết.

Airpods 4 chưa bao giờ "dự kiến" ra mắt năm nào cả, mà là "được đồn đoán".

Và "Được biết, Airpods 4 sẽ là sự giao thoa..."

Không biết ở đâu nói mà được biết?

Tôi ko phải bắt nẹt từng chữ. Nhưng bài này là bài dịch lại một bài gốc, và bài gốc đó chỉ quote lại lời của Mark Gurman. Mà Mark Gurman cũng chỉ là 1 leakers. Do đó mod dịch bài lại nên đưa đúng tác giả những thông tin đó và paraphrase lại dạng đưa lại bài, chứ không phải viết theo kiểu mình đi đọc tin đồn xong về viết lối hành văn như khẳng định. Mặc dù tinhte là mxh ko phải là báo mà mình góp ý thế để mod viết cho chuyên nghiệp thôi.
@Rainwalker Không nên bắt lỗi mod tinhte. Vì đó là 1 việc rất .....mất thời gian =))
@maicasio Cửa hàng mà bro ơi 😆, apple ở cái tầm không cần quảng cáo tung hô ở thị trường đông lào mà 👍
@Rainwalker Bớt bắt bẻ vớ vẩn lại, không thấy dấu hỏi ở cuối câu à? Lướt báo mạng free mà đòi phải như SGK?
@Rainwalker Mình ghét kiểu viết câu khẳng định nhưng lại đặt dấu chấm hỏi (?) phía sau, mót này chuyên viết kiểu vậy, bik thì nói mịa luôn ko biết thì im im mà nghe!
Mình đang khá hài lòng với ap3 vì cái đuôi nó ngắn và tai cảm giác ôm hơn. Con pro để dùng khi đi chạy hoặc cần chống ồn chứ đeo hàng ngày không tiện bằng.
@QuanLyNhaNghi to vừa tai mình tai lại ngắn hơn nên mình thấy rất ưng hehe, thử đi xe máy 60km 1h cũng k rớt
@Công Minh (Mr) Bác này giống mình phết. 3 nghe ở nhà, tập chạy hoặc đi bộ ngoài đường đeo pro 🙏
@hipppo Mình đeo airpod 3 toàn bị rớt ra ngoài , kể cả đeo chỉ để xài zoom chứ chưa nói chạy bộ . Chán quá phải bán đi
@tonyhoangtuan mình đeo cái 3 chạy mỗi ngày mà ko hề bị rớt còn pro mình ko thích kiểu đeo in ear nó cứ cấn cấn sao đó
airpods pro phiên bản ko có núm cao su
Giá như cũ là ngon
Ap 3 đeo đau tai vãi
@minhtrinh08 chắc do ống tai của bác k phù hợp chứ mình thấy con AP3 là con đeo thoải mái nhất đó
@BlackCat_94 mình đeo ap pro 2 lại ok hơn nhiều
jamestran
ĐẠI BÀNG
10 tháng
Hiện tại đã ngắn rồi, giờ ngắn nữa nhìn xấu vl
VinhNT998
ĐẠI BÀNG
10 tháng
núm núm cao su đeo nóng cả tai
fine
Thay máy trợ thính ngon đấy!
Apple thiết kế thì ko phải nghĩ
Airpod pro 2 hình như có phiên bản khác dùng cổng sạc typec rồi
Đang cân nhắc mua Airpods pro 2 (USB-C) nhưng chưa đeo thử bao giờ, liệu núm Silicon có dễ chịu như dòng Airpods 2 mình đang sài không nhỉ. Anh em đã từng dùng qua 2 đời cho thêm ý kiến nha
Curency
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@williamcuong282 Mua phụ kiện bên ngoài cho dòng Pro đi bác, núm zin hơi cấn tai, hãng Spinfit có bán núm cho dòng airpod pro mà giá hơi chát.
@Curency Mình cũng có đeo thử 1 số dòng giá rẻ núm Silicon, nhưng do thói quen hoặc cảm giác mà đeo Silicon nó cách âm thật nhưng nhanh ù tai, kiểu như bức bí
@williamcuong282 Tôi cũng chỉ đeo hợp a2, đeo a3 to đau tai và nhất là mấy con có núm càng không hợp
@williamcuong282 Mình đang xài cả 2 là airpods pro 2 và airpods 2. Lúc đầu đeo airpods pro hơi đau tai nhưng đeo quen rồi thì thấy ko có vấn đề gì cả
Đợi em nó bữa giờ, cổng sạc type C cho đồng bộ ip15
Tinhte giờ nát quá, thể hiện qua các bài viết kiều này.
Chắc là thiết kế mới
mới 5 năm trước hả
BA SU BO
ĐẠI BÀNG
10 tháng
Mong chờ em nó về 😃
Mình khá thích tính năng trợ thính
Pin trên tai của thằng ap 2 và 3 nó dỏm bà cố luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế