Amazon bán được hơn 1 tỉ món hàng trong đợt mua sắm cuối năm

Didu
28/12/2016 20:34Phản hồi: 55
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cũng mong Tiki hay Lazada (dù biết là thằng ba bốn nó mua rồi ) làm ăn đàng hoàng như Amazon thì moi người ủng hộ thôi.

p/s dù ở nơi khỉ gáy cò ho cũng đóng 1 đơn vào 1 tỷ 😁
@Tài Bryant lazada mình có mua vài lần, thấy may đk hàng tốt thôi, chứ toàn đồ ko biết chất lượng ra sao, nhân viên giao hàng còn thái độ
còn tiki thì mình mua thường xuyên, chất lượng rất đảm bảo, đúng theo như đánh giá của những ng đã mua, ko có kiểu đánh giá lung tung, và cũng rẻ hơn bên ngoài, nhân viên giao hàng cũng thân thiện, mình ở hà nội thì chỉ khoảng 2 -3 ngày là nhận đk hàng. Tiki rất ok đó bạn
@huykhanh95hup So sánh VN thì Tiki ngon hơn Lazada nhiều bác ạ. Giao hàng cũng nhanh nữa. Có điều hơi bực là shipper đến tận nơi rồi mới báo anh ơi xuống lấy hàng mà không chịu hẹn trước khi đến.
@Amon Amarth mình thì đk nhân viên gọi điện trước hỏi có ở nhà ko, mua quen rồi giwof còn quen luôn cả nhân viên giao hàng, mà tiki giảm giá thì giảm thật, cũng ko có kiểu tăng rồi hạ, hôm trước mua sợi cáp cho iphone của anker powerline+ đk giảm từ 450k còn 280k 😁
@huykhanh95hup Cả mình cũng mua nhiều rồi bạn bên nào cũng ok. Tiki chỉ bán hàng của Tiki phân phối còn Lazada nhận bán cả cho bên cũng ứng nên nó phải khác nhau, nhân viên giao hàng thì cả 2 đều tốt. Mình ở SG có lúc cũng mua hàng của cửa hàng ngoài Hà Nội <48h là tới còn mua ở tp thì <24h có khi sáng mua sớm chiều tối có luôn.
Đã góp 1 cái đồng hồ và 1 ssd vào trong 1 tỷ này :rolleyes::rolleyes:
Tai230
TÍCH CỰC
7 năm
Sale đúng nghĩa sale, chất lượng đảm bảo thì bán đắt thôi.
các bác cho e hỏi mua hàng trên amazon như thế nào, ship về việt nam ra sao thank các bác
Mình rất dị ứng với mấy ngày gọi là mua sắm cuối năm. Đặc biệt của mấy bố vn tổ chức
@nguyentuannb Thấy đa số cái gì về vn cũng đều biến tướng thì phải 😕😕
Mình đóng góp một em !
macinPhone
TÍCH CỰC
7 năm
alibaba nghe rồi chắc nóng máu lắm đây
Amz vào China mãi ko dc, chắc sẽ chết sớm ở TQ, ko ngăn chặn bước tiến Alibaba, ko chừng có ngày chết luôn với nó ở thị trường Mỹ và châu âu.

>> amazon.cn xuống quá chừng.

Đại gia Ấn độ Flipkart.com

Chắc chỉ mỗi thằng Flipkart quá quen với văn hóa tiết kiệm của dân India, mới đánh bại nổi Alibaba.:rolleyes:
@thangcth Bạn ko đọc bài hay sao ma viết thế. Đang nói Amazon tại TQ web site: amazon.cn bán hàng tại TQ , nó vào nhiều năm nay làm đủ chiêu vẫn ko chiếm nổi thị phần TQ.
superx2016
ĐẠI BÀNG
7 năm
Amazon bán lẻ, còn Alibaba có cả trang bán buôn lẫn bán lẻ mà. hệ thống của alibaba khủng thật, từ alibaba.com tmall taobao aliexpress 1688 lazada ...
Ai rành chỉ mua cách mua với, hồi giờ di ứng với hàng online, giờ đọc bình luận thấy ae trên này tin tưởng quá
mình góp 10 cái đồng hồ + 3 quần levis + 5 cái ví Tommy
Mua ở Amazon thì quá ngon rùi, Sale rẻ đúng giá thật chứ ko phải kiểu up lên rùi hạ xuống
@barminhtri mua thì ship về việt nam làm sao được bác. nó có ship về việt nam ko bác
@hoangphithanh Họ ko ship trực tiếp về VN bạn ạh. Mà có Seller họ ship, nhưng qua các dịch vụ chuyển phát quốc tế, mất rất nhiều tiền và thậm chí bị đánh thuế. Trong khi các Seller trên Amazon Mỹ khá lộn nhộn
Mình có ng nhà bên đó, mua chuyển về đó rùi gửi qua 1 đon vị vận chuyển về VN. Ko bị đánh thuế hay gì khác. Bạn có nhu cầu mua gì thì pm mình
Hốt đuợc 2 món, bao ngon 😆))
vitmcdonads
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình ở bên nhật bạn ạ
mountain90
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình chưa từng mua của Amz hay Ebay thứ gì cả, vì ngại xa xôi phiền phức. Hiện vẫn đang tin tưởng ông Lazada và Tiki, đánh giá Tiki cao hơn chút......
Hoàng. Hà
ĐẠI BÀNG
7 năm
tôi ko còn j để nói 😁
kale9699
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không biết ở Mỹ thì sao chứ ở Nhật 1 ngày e nghĩ phải có vài trăm ngàn đơn hàng từ amazon, đi làm ở cty vận chuyển lớn nhất Nhật bản thì 80% là hàng của amazon
@kale9699 Ở Nhật ngoài Amazon còn có Rakuten. Về độ uy tín, thời gian ship và chất lượng hàng mình đánh giá Rakuten cao hơn Amazon JP.
Hàng mua từ Rakuten luôn đầy đủ hoá đơn, vận đơn. Còn Amazon nhiều khi hàng về chỉ mỗi hộp ko, khách hỏi sao ko có hoá đơn cũng đành chịu
Rakuten thì giá cao hơn Amazon dù cùng một Seller bán. Nhưng về giao diện web thì đúng là Amazon trực quan và dễ tìm đồ hơn nhiều. Rakuten thì vô cùng phức tạp, linh tinh và lộn nhộn. Ko hiểu sao web bán hàng hàng đầu của Nhật giao diện lại vô cùng chán như vậy
langphivu
TÍCH CỰC
7 năm
Mua do tren amazon lam sao ae
@langphivu Mua hàng Amazon đơn lẻ thì bạn nên mua qua các Seller như mình. Ít nhất mình đảm bảo hàng về tay bạn là chuẩn hàng, đúng chủng loại, đúng giá
Nhiều bạn thử đặt hàng amazon, khi hàng về ko đúng chủng loại, cũng ko gửi trả được do ko có ng bên đó
Nhà mình có ng check kiểm kho bên đó, hàng ko đúng gửi trả lại luôn. Hàng về đến tay bạn qua bước bên Mỹ và mình check lại trứoc khi chuyển đến tay bạn
dunglun
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mua do tren amazon lam sao ae

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019