Ăn trộm tài khoản người khác mua iPhone, hai anh em người Mỹ nhận án 4 năm tù

P.W
27/9/2022 8:56Phản hồi: 31
Ăn trộm tài khoản người khác mua iPhone, hai anh em người Mỹ nhận án 4 năm tù
Theo cáo trạng của tòa án Mỹ, hai anh em Luis Hernandez Socarras và Jorge Hernandez Socarras đã đăng nhập trái phép hơn 2 nghìn tài khoản thuê bao của nhà mạng AT&T, dùng chúng để mua nhiều thiết bị như iPhone, iPad và Apple Watch, rồi thanh toán bằng tài khoản của những người dùng nhà mạng viễn thông. Theo bộ tư pháp Mỹ, hành vi ăn cắp danh tính người khác và lừa đảo này đã khiến các nạn nhân phải chịu thiệt hại hơn 2 triệu USD.

Cả hai anh em sau khi bị bắt vào tháng 3/2021 đều đã nhận các tội danh lừa đảo gian lận thiết bị truy cập, chuyển tài sản trộm cắp giữa các tiểu bang, và trộm cắp danh tính người khác. Tòa đã tuyên án hai anh em này 52 tháng tù giam, và yêu cầu hai anh em này phải bồi thường 360.937 USD.

Theo Cnet
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuan208
TÍCH CỰC
2 năm
Ngon cơm nhỉ, trộm được 2 củ đô mà chỉ phải bồi thường 360k, tính ra vẫn còn 1 củ 6, trừ hao hụt đi thì còn 1 củ vẫn quá là thơm bơ, Ngồi tù Mỹ 4 năm đổi 22 tỷ ae tinhte chịu không? Mà nghi mấy cái iphone xách tay lock Mỹ cũng từ nguồn này đó nha
@Mongtonhatlang Nghe wuen weeen
@tuan208 Nó phải khắc phục hậu quả xong mới bồi thường thiệt hại khác. Chắc cũng kha khá tiền thì án mới còn 4năm chứ thiệt hại 2tr đô mà ko khắc phục được thì đi chục năm còn ít.
canon30
TÍCH CỰC
2 năm
@tuan208 4 năm, thì cộng cả thời gian bị bắt, hơn 1 năm là ra rồi
@AZwarrior mấy chính trị gia mĩ gây thất thoát rồi lãnh đạo boeing các kiểu gây hậu quả nghiêm trọng mà chẳng có ai phải đi tù cả,hic
Lại là do iphone :v
@hoangthanh1994 Đúng.hahah
@hoangthanh1994 haha
Thằng tư bản bóc lột ngu dốt. Sao nó có thể tống tù những người vô sản ưu Tú vậy được chứ? VN tao sẽ sang giải phóng bọn bay.
@airblade1 Nga hoặc tàu cài ng vô hạ uy tín Mỹ thôi, dân Mỹ gốc tiền xài ko hết ai làm mấy trò này !
@airblade1 Dư luận viên ko học đi chơi game nên bị thế đó bạn.
@dấu-tên-nhưng-sinh-năm-1981 Ờ ờ, bị vậy lâu chưa, tội nghiệp!
thuong911
TÍCH CỰC
2 năm
Tuổi trẻ tài cao. Vô tù 4 năm sau ra ta lại làm tiếp vụ nữa
Vn mình hồi xưa nhiều thằng làm kiểu vầy lắm nè
lazy0338
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cười vô mặt
Làm cỡ 2 tuần là đủ tiền mua thôi mà!
iSoft
TÍCH CỰC
2 năm
Mình cũng trộm tiền vợ mình mua 2 cái ip cho mình với nó mà nó bắt ở tù cả đời đây này 😭
@iSoft
Im lặng đi
@iSoft Tưởng là Ở Tù Và Nộp Lương hàng tháng từ sau khi cưới chứ.
iSoft
TÍCH CỰC
2 năm
@MAVISTA Thì mình trộm tiền do mình làm ra đó bạn
Thomas6688
TÍCH CỰC
2 năm
Lại sao lại cứ phải mua iphone, hoang đường
Từ tháng 3/3021 tới giờ hơm có thông tin vụ này hay sao mà giờ mới đăng vậy Dũng? 🤓
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
POP.Super
TÍCH CỰC
2 năm
Trộm 2M$ mà đi tù có 4 năm. Ở VN chắc cỡ chục năm là ít :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119