Android đã vượt qua iOS về số lượt tải ứng dụng

Didu
25/10/2011 14:50Phản hồi: 220
Android đã vượt qua iOS về số lượt tải ứng dụng

Nghiên cứu của ABI Research mới đây chỉ ra rằng trong quý 2 vừa rồi, nền tảng mở [TAG]Android[/TAG] đã vượt qua [TAG]iOS[/TAG] về số lượt tải về ứng dụng từ kho ứng dụng. Công ty này còn cho biết thị phần của Android trong quý 2 năm 2011 là 44% trong khi của [TAG]iOS[/TAG] chỉ đạt 31%. "Android đang ngày càng phát triển và phổ biến, vì là HĐH mã nguồn mở nên điều đó đã giúp cho nền tảng này thành công", nhà nghiên cứu Lim Shiyang chia sẻ. Bên cạnh đó, báo cáo của ABI Research còn cho biết doanh số bán ra của [TAG]iPhone[/TAG] trong quý 2/2011 đã bị chậm lại, cụ thể mức tăng trưởng chỉ là 9% so với 15% của một quý trước đó. Ngược lại, sức tiêu thụ điện thoại chạy Android không hề giảm, nó tăng 36% trong quý 2 (so với 20% trong quý 1/2011). Tổng số lượt tải về ứng dụng di động trên toàn cầu trong năm 2011 được cho sẽ vào khoảng 29 tỉ lượt, tăng gấp ba lần so với con số 9 tỉ lượt tải trong năm 2010.

Nguồn: BGR
220 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không vượt mới lạ, chứ vượt là đương nhiên.
chuẩn ứ cần chỉnh:p
nhiều hẵng đt sx ra đều dùng hđh android, đương nhiên là nhiều người dùng thì sẽ tải nhiều hơn rồi.
chừng nào vượt ios về doanh thu mới đáng nói chứ...
Nguy hiểm chỗ nào bác 😆
Hình như Android là HĐH mã nguồn mỡ! Google chỉ kiếm tiền gián tiếp qua dịch vụ tìm kiếm thôi! Tiền kia kia thuộc về nhà SX phần mềm mà! Theo mình hiểu là vậy!
hackbabe
ĐẠI BÀNG
13 năm
Biết bao giờ ios mới được chơi game 3d.
Cảm giác đó chỉ có ở
Android hoặc nitendo 3ds. He he.
Thêm 1 cái màn 3d 55" đê đ iều khiển không dây thì android 3dgame làvô đối 😃
nguy hiểm ở chỗ là chú quy cả đống ifan trong khi ifan nó cũng có dăm ba loại. bản thân anh cũng chả ưa gì cái thằng mà chú đập trên comment của chú ấy nên chú comment cho nó nghe vừa tai một tí để thể hiện chú cũng thuộc hàng có hiểu biết.
Android đông đảo hơn mà, down về hơn là đúng thôi. Những bài so sánh ntn rất dẫ dẫn đến tranh cãi. Bác kia ghi k dấu coi chừng lên đảo đấy nhé. 😆
[[-Zoro-]]
ĐẠI BÀNG
13 năm
tinh te tren mobile lien tuc bi vo hieu telex, hy vong BQT som fix loi
càng ngày android càng chiếm ưu thế hơn thì phải, mình thích Android 😃
vip_y3u_pro
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hơn một nửa là free mà. Down nhiều là đương nhiên. Nhưng dù sao cũng chúc mừng Android vs Google.
Hơn là đương nhiên. Bao nhiêu hãng sản xuất phần cứng hỗ trợ thế kia mà:|. Mong Android ngày càng phát triển để iOS còn biết đường mà cải tiến cạnh tranh.
lxh1290
TÍCH CỰC
13 năm
câu này hay . IOS cạnh tranh sẽ có nhìu cái mới
thế iOS đang không cải tiến ở chỗ nào ạ?
mikhang
ĐẠI BÀNG
13 năm
Quá trời hãng dùng Android chưa kể nhiều đt, máy tính bảng không tên tuổi hay hàng nhái của TQ.
hơn là đương nhiên.ios chỉ có iphone,ipod và ipad thôi.Android thì đếm ko hết và cũng ko nhớ hết để đếm.Nhưng nói một điều hơi phủ phàng chút,app android phải phát triển về chất lượng nhiều hơn nữa mới có thể so sánh với ios
[[-Zoro-]]
ĐẠI BÀNG
13 năm
android ngày càng đi lên, nhưng liệu se giu duoc bao lau

p/s: tinh te mobile danh telex luc duoc luc khong, uc che khong chiu duoc
Giờ này có lẽ không quan trọng khi máy dùng android ios hay wp, cứ các hãng nổi tiếng có smartphone ngon là mua được. Chung quy lại cũng nghe goi sms đồng bộ, office, game, map he he....!
dkchoi
TÍCH CỰC
13 năm
Cả một tập đoàn chính quy và không chính quy (HD2, HD7, HP TouchPad chạy Android) như thế cơ mà. Đấy là chưa kể nhiều chợ đen gần chợ chính nữa đấy. Số lượng ko sớm thì muộn thôi. Nhưng game chắc còn xa lắm mới bằng iOS được.
nmmvnnnet
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác nằm mơ à. Sony Ericson chọn Android là nền tảng chính trong mảng smartphone của họ rồi. Games trên Android bây giờ phong phú và chất lượng cũng tốt hơn i OS nhiều .
Là 1 nhà phát triển phần mền, nếu bạn có 1 sản phẩm hay trên IOS, chắc chắn 1 điều rằng bạn sẽ đưa nó lên các nền tảng còn lại. Mình hy vọng bạn sẽ tìm ra được nó. và từ bỏ ý định là nó không có đi nhé.
giờ em mới biết HP sài android đấy =)) không biết cái webOS để đâu nữa
Dual boot webos / android bác ạ ^^
dkchoi
TÍCH CỰC
13 năm
Không chính quy bạn à, nghĩa là người dùng cài Android lên đó và tìm cách để mượt mà.
Bản gốc vẫn chạy WebOS thôi. Hệ điều hành tuyệt thế còn gì, mỗi tội yểu mệnh
Bạn dùng từ ĐONG GẠO thật là thân thương, làm mình nhớ đến tuổi thơ ghê huhu, lâu lắm rồi mới nghe lại từ này 😔

Chúc mừng AndRoid và Google nhé 😃

Hy vọng 1 ngày ko xa Goomoto sẽ ảnh hưởng mạnh hơn nữa và là 1 sự gắng kết hoàn hảo, trơn tru 😃

Gởi từ Gen4, đọc từ TinhTe
huy.gakon
TÍCH CỰC
13 năm
chưa đc trải nhiệm hdh này 🆒
Số lượng sản phẩm android đông hơn thì số lương tải ứng dụng của android nhiều hơn là đương nhiên mà.
android hơn ios là cái chắc
Chúc mừng android, theo số liệu các tháng gần đây android đã lên 48-50% thị phần smartphone toàn cầu, đã đến lúc android dọn dẹp và tinh chỉnh kho app và phát triển phần mềm cập nhật tức thời cho mobile. Giờ này vẫn còn nhiều máy cấu hình lõi kép chạy froyo 2.2 he he....!
vietduc89
ĐẠI BÀNG
13 năm
Android có phát triển nữa thì Đa số ìan cũng chẳng ai quan tâm cả.nếu họ quan tâm thì ìan đã ko càng ngày càng đông.người yêu Apple là những người hiểu được sự hữu ích và bền vững của nó.kể cả android có lớn mạnh bằng win của Microsoft thì cũng chỉ thế mà thôi.chẳng thay đổi gì cả vì số lượng ifan vẫn cứ thế mà tăng.trước đây mình là người cực kỳ căm ghét Apple.thậm trí động cũng ko muốn động tới chứ dừng nói đến mua tại nghĩ rằng nó chỉ dành cho thằng hám tiền thích chạy đua.đó là suy nghĩ cho đến khi họ hàng của mình từ mỹ về mình gọi là ông đã 84 tuổi rồi đến nhà mình và tặng bố mình đã 76 tuổi cái iPod touch gen 2.mình bị miễn cưỡng bắt làm hướng dẫn viên cho bố sử dụng nên phải lôi ra tìm hiểu và từ đó tình yêu với Apple bắt đầu.giai đoạn đầu mình vẫn mang trong lòng sự Hoài nghi với Apple nên vẫn luôn tự tìm kiếm thông tin chống lại nó nhưng cho đến bây giờ thì mình đã bị hoàn toàn thuyết phục.
Có thấy lời nói mâu thuẩn với hành động ko?bảo ko quan tâm mà cứ chui vào topic android để lung lạc,lôi kéo người khác :giggle:.Nói thật chứ lời nói của bạn bảo ghét Apple rồi bây giờ tin tưởng giả tạo quá.Tôi vẫn đang xài Iphone + S2,nhưng nói thật chứ Iphone ít khi nào tôi xài lắm,xài việc chính thì xài S2,còn đi chơi mới đem IP theo để lấy le thôi,nên lời bạn nói tìm kiếm thông tin chống lại nói mà giờ bị thuyết phục hoàn toàn thật vô lý,vì thông tin chống lại nó là vô số.Mình đoán bạn cũng là người dễ bị thuyết phục ghê he he,nếu mấy thằng bán hàng mỹ phẩm mà chăn bạn chắc bạn mua hết quá :">
natyboi199
ĐẠI BÀNG
13 năm
me too , iPhone = lấy le + chơi game 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019