Anh chuẩn bị lắp đặt mạng lưới trạm sạc xe điện công cộng dành cho người dân

TDNC
3/4/2013 2:35Phản hồi: 51
Anh chuẩn bị lắp đặt mạng lưới trạm sạc xe điện công cộng dành cho người dân

Hội đồng thành phố York (thuộc miền Nam nước Anh, không phải New York của Mỹ) thông báo họ sẽ lắp đặt một mạng lưới trạm sạc công cộng dành cho xe điện, bất kỳ người dân nào đang sử dụng xe hơi điện hoặc xe lai cũng có thể tới những trạm điện này để sạc cho xe của họ. Chỉ cần sạc 30 phút là xe sẽ chạy được thêm khoảng 48 km.

Trước khi có thông báo này, thành phố York đã có sẵn 12 trạm sạc tuy nhiên chúng lại nằm trong những khu đậu xe tư nhân của các khách sạn, còn mạng lưới trạm sạc mới sẽ được lắp đặt nằm ở những nơi phổ biến hơn để mọi người dân đều có thể tiếp cận và sử dụng dễ dàng, sau đó thanh toán trực tiếp bằng thẻ tín dụng, điện thoại hay đơn giản chỉ là 1 cái tin nhắn. Ngoài ra người dân còn có thể dùng một phần mềm trên điện thoại để theo dõi lượng điện tiêu thụ của xe mình cũng như quan trọng nhất là tìm ra trạm sạc gần nhất.

51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

olamo
ĐẠI BÀNG
11 năm
ước gì mấy cái xe Búyt VN mà không ô nhiễm thế này thì tốt biết bao... Đầu tư đường thì mấy chục nghìn tỷ. trong khi đấy cơ giới hóa thì vẫn như thời 80s.... Việt Nam tôi ơi !!!!
vandatAT
TÍCH CỰC
11 năm
@olamo Biết ngay thế nào cũng có comment so sánh với Việt Nam rồi than vãn như thế này. Thay vì cứ mở miệng ra là than vãn thì cố gắng làm 1 điều gì đó, nghĩ ra việc gì đó có ích cho bản thân và xã hội ( nếu có ) thì tốt hơn.
@olamo Đừng bao giờ được cái chuyện vớ vẫn thế chứ bạn. Hãy nhìn sang nước láng giềng thôi vn còn không theo kịp nói chi tới nước Anh.

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
olamo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vandatAT Dear bác VandatAT, trước tiên đây không phải than vãn và đâu là phần so sánh??? Bác trích dẫn thử xem???
Về việc nghĩ ra việc gì có ích cho bản thân và Xã hội (nếu có) thì tốt hơn? Bác cụ thể hóa cái vấn đề cá nhân bác đã và đang nỗ lực gì? Ở đây, chúng ta nhìn nhận về điểm chung để tốt hơn chứ không ai than nghèo kể khổ cả bác nhé. Bác nghĩ đánh đồng thế thì làm sao đóng góp ý kiến cho tập thể được. Bác không có tố chất nhìn nhận sự việc rõ ràng, nên mong bác kiệm lời và nói cho chính xác.
bao giờ VN mới được như thế này nhir
@kumperssor Chính suy nghĩ như vầy nên nước nhà mãi luôn chậm tiến.
tuann2
TÍCH CỰC
11 năm
@namckhd91 Bạn hãy làm cái nhỏ trước là đừng vất rác bừa bãi đi nha.. và khuyên bạn bè cung người thân nhé,,
@bacdvn Thế thì bạn cứ làm con chim đi nhé 😁

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
@kumperssor Làm như con chim là làm như bạn đó hả? Mình dở lắm không làm được đâu,
RIM
CAO CẤP
11 năm
Xanh, sạch và thân thiện môi trường là xu hướng của tương lai mà 😃 mình cũng sắm xe đạp điện đi làm thôi, đến công ty còn... sạc chùa 😁
stork
ĐẠI BÀNG
11 năm
VN như vầy thì khối bạn dùng xe hơi về thắp sáng gia đình 😁 bớt tiền điện ở nhà hàng tháng =))
@stork lúc sạc vẫn tính phí mà bạn :D
@stork Bác ko biết chữ hã. Ko thấy nó ghi là trả tiền bằng thẻ tín dụng ah
nynohu
TÍCH CỰC
11 năm
Dừng 30' để nạp đi tiếp được 48km, xem ra có vẻ sẽ không nhiều người mặn mà với xe điện
@git_kid nhậu xong công an xin vài chục lít xăng
@nynohu sạc đầy thì nó chạy dc vài trăm km k đủ chạy à ?
nynohu
TÍCH CỰC
11 năm
@technological experience Comment của mình có nói gì đến việc sạc đầy hay không đâu, đang nói thời gian chờ quá lâu để đi được 1 đoạn đường ngắn. nên đọc kỹ rồi hãy comment trả lời nhé
Một số bạn đọc tin công nghệ xong thường so sánh ngay với Việt Nam xong đưa ra các nhận xét rất tự kỷ. 😁

Lời khuyên: get a life.

Sent from my GT-I9500
tuanva.hcm
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Black Mamba Điều này là đúng, không có gì sai để mà các bác phê phán cả. Là người VN, thì ko so sánh với VN bác mún so sánh vs nước nào. Không có sự so sánh, thì làm sao mà có nhu cầu vươn lên? So sánh cũng là để nhìn nhận 1 cách rõ ràng về thực tại nước ta, chả gì đáng xấu hổ cả, không có so sánh, không có than vãn, thì chả bao giờ khá nổi.
Đất nước họ quá dầu

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
Ở việt nam chắc dân tìm mọi cách để nối dây kéo thẳng về nhà làm của riêng mất...

--khi VẬT CHẤT lên tiếng thì TÌNH YÊU cũng phải câm mồm.
--khi Tình Yêu CẠN thì KHỐN NẠN lên ngôi =))
3kshop
CAO CẤP
11 năm
Cái này thì tốt cho môi trường nhưng chắc phải cải tiến thêm, chứ thời gian ngồi chờ để sạc bình thì vẫn còn lâu, đây có lẻ là một vấn đề khó khăn.
@3kshop Nghe góp ý của bạn, trạm sạc đang cân nhắc một số giải pháp cho khách hàng trong khi chờ sạc điện (30 phút):
+ Cafe - thức ăn nhanh (xe & người đều nạp năng lượng)
+ Mở siêu thị/rạp phim cho khách mua sắm - giải trí
+ Trang bị iPad để khách hàng lướt web/shopping online
+ Và cuối cùng: mở tiệm massage với các em gái tuyển từ Cần Thơ - Vietnam 😃
các bác lo gì, 200 năm sau chúng ta sẽ co vì chúng ta phát triển chậm hơn nó 200 năm mà....hehe
@tanthanhkt10 200 năm sau mình bằng nó lúc này, vậy tới lúc đó nó phát triển tới đâu.
@bacdvn lúc đó thì trái đất chỉ còn các nước phát triển như nước mình thui, còn các nước này công nghệ đưa họ lên sao hỏa sống rồi...hehe
Cứ kêu ca thế,

Sent from my LG-P920 using Tinhte.vn
sạc tận 30 phút. mà đi được có 48km. đi đâu chắc ngồi ngóc mỏ mà chờ sạc 😔
Ở Việt Nam thì đi đổ xăng đã mất 3 phút rồi
@nguyenthanhkim Bác lấy hình avata cũa bạn e đấy ^^
vn mjnh luc nao cug dj sau the jioi het

Sent from my GT-S5360 using Tinhte.vn
VN ko bao giờ có mấy thứ này đâu, đừng mơ tưởng :v

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
sao nước người ta giàu vậy ta
tăng các xe điện lên nè
Chưa chắc. Biết mình kém thì không có gì là sai, nếu lấy đó làm cái mà vươn lên. Nhưng hãy xem lại sự so sánh, thường theo nghĩa rất tiêu cực, dành hàng giờ ngồi than vãn và cãi lộn chỉ vì một vấn đề không trực tiếp liên quan đến mình, đấy mới là cái đáng xấu hổ. Chi bằng dành thời gian mà kiếm tiền cho bằng người ta có phải tốt hơn không.

anhchang_^
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Black Mamba ở đây có ai không phải đi làm kiếm tiền để nuôi sống bản thân và gia đình đâu bạn. thời gian rảnh thì lên tt xem công nghệ, chứ chả nhẽ những người than vãn họ đều lân la vỉa hè ak bạn. ai cũng phải làm việc để sống còn việc so sánh ntn tôi thấy chả có gì sai khi thấy nước mình nghèo tình trạng tham nhũng cao. chắc bạn vô cảm rồi nên mới không than.
2 triệu năm nữa việt nam sẽ được như thế này, xăng điện bán ra, và tăng giá là vấn đề sống còn của các bố nhà ta

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019