Ảnh chụp màn hình Sony Xperia Z Ultra xác nhận dùng SnapDragon 800, Android 4.2 và 6,4"

sonlazio
20/6/2013 2:19Phản hồi: 270
Ảnh chụp màn hình Sony Xperia Z Ultra xác nhận dùng SnapDragon 800, Android 4.2 và 6,4"
Một loạt ảnh chụp màn hình của Sony Xperia Z Ultra (tên mã Togari) bị lộ cho chúng ta thấy những thông tin chính thức của sản phẩm này: sử dụng chip SnapDragon 800 2.15GHz, 2GB RAM, GPU Adreno 330 và có 16GB bộ nhớ trong. Những hình ảnh này cho thấy Togari chạy Android 4.2.2, có độ phân giải 1824 x 1080 (nhiều khả năng 96 pixel chiều dọc dành cho phím bấm ảo) và có DPI 342. Từ DPI và độ phân giải này, ta có thể tính ra Xperia Z Ultra chính xác là có màn hình 6,4" theo đường chéo.
[prebreak][/prebreak]
Rò rỉ hình ảnh của Togari tại đây, máy sẽ được giới thiệu vào ngày 4/7 ở Paris.

Nguồn: XDA, GSMArena
270 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chắc hẳn là một em khủng đây, nhưng 6,4 in hơi to rồi, gần bằng mtb cmnr
Đặt cái tên nào cho dòng flagship nó dễ nhớ, tinhte, có tính kế thừa, phát triển và làm cho người dùng phải tò mò, mong đợi ở phiên bản kế tiếp.
Chứ Sony đừng có lấy hết bảng chữ cái ra mà đặt tên cho đt nữa, vừa khó nhớ vừa tùm lum hết lên.
Giống như những con đường hàng ngày ta đi, nghe tên NTMK, CMT8, Nguyễn Huệ,... Là ta biết ngay.
@sonlazio đòng cao cấp luông có chư Z vậy là dể nhớ rời con gì
@nhocYCA dòng cao cấp chi có chử Z thơi nhé. Z ZL ZU....ngóng galaxy thơi nó đả vào chu trình.
@mr.trieu Lỗi do mấy bác giáo dục.
xperiax1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhocYCA Đấy là tên anh hùng lịch sử đã được học, được nghe qua rồi, giờ hằng ngày phải đi lại nhiều nên bạn thấy đặt tên NTMK...dễ nhớ là phải.
6.4 inch thì dùng luôn MTB. Hic. Dùng Note2 1 thời gian cuối cùng cùng phải bỏ vì công việc.

Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn
@cutamthat vì công việc nên bỏ note 2 dùng s4 :eek:
@youngsuk con s4 nó bé hơn Note2 nhiều mà bạn 😁
luanteddy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cutamthat Bác giống em, mới dùng thì thick nhưng mà to quá, dùng 1 thời gian thấy bất tiện đành bán bỏ. Note 2 to nhưng được cái bút làm nên sự khác biệt.
@luanteddy Uh. thỉnh thoảng cần ghi địa chỉ sđt nhanh thì nhớ Note 2 không chịu được
Mong con Honami I1 hơn là em này
Màn hình quá to
lmcuong4u
TÍCH CỰC
11 năm
Bác nào sắp chia tay Z thì inbox em nhá :p
ủa sao trên phonearena nó lại bảo là 6.21 chứ ko phải 6.4 nhỉ? o_O o_O
http://www.phonearena.com/news/Screenshots-from-Sony-Xperia-ZU-prototype-confirm-specs_id44281
stedus
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Gà Gà Béo Thực ra là 6.4 inch đó bác 😁 0.2 inch kia cho nút cảm ứng của máy :D
umumti
CAO CẤP
11 năm
Hàng khủng là đây. Dùng em nó làm thớt băm thịt nấu cháo cho con vẫn còn rộng rãi! Đang băm thịt có người gọi lấy lên nghe, nghe xong đặt xuống băm tiếp.
@umumti Vậy còn mấy phần thịt cho con hở bác
schalke04
TÍCH CỰC
11 năm
@umumti Mặt bạn sau khi nghe điện thoại sẽ không ai nhận ra.
em nhìn nhầm hay là nó ghi ARMv7,snap800 là v15 mà o_O
SlayerX
TÍCH CỰC
11 năm
@Boy977 Trật chìa rồi bạn ơi, Arm Cortex-A15 vẫn là kiến trúc Armv7 32-bit, còn Armv8 64-bit phải chờ đến Arm Cortex-A55/A57
H4TLove
TÍCH CỰC
11 năm
@Boy977 Éc...arm mới có v8 là loại 64bit thui bác. Cái bác bảo có khi nó nhân A15 😁. Nhưng QC ko dùng nhân của ARM cho chip đời cao của mình thì phải :D
@Boy977 bác tìm đc tài liệu nào nói có kiến trúc v15 hay 800 build trên nền v15 e cho thêm kẹo😁, bác nhầm sang lõi rồi
@manhtruonghg xin lỗi các bác,có nhầm lẫn :D
@Boy977 Mình nghĩ cái ARMv7 và Cortex A7 nó khác nhau.
Và cái 800 này sẽ là Cortex A15-ARmv7
😁
To như máy tính bảng 😁
đúng là xperia z...như chiếc dép..................................:p
kazenjin
TÍCH CỰC
11 năm
Màn hình quá to, dù mạnh cỡ nào em cũng hok có ham em này. tầm 4,3-4,5inch snapdrgon 800 ram 3gb, androd 330, pin 3200 thì tuyệt. nhét được từng ấy vào 4,3 ich là tuyệt.
To còn hơn con note. ko bít đút vào đâu cho đỡ vướng víu.
hàng khủng mới, hy vọng Sony làm tốt hơn con Z, Z làm mình thất vọng quá
SONY chất quá 😁
haiz. lại một siêu phẩm trong mơ của mình nữa.😔
Khủng long đây rùi 😁
Đây mới là con hàng đáng mong chờ 😁
manhbvht
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Gà Gà Béo chắc đợi eos của nokia thì mới ra cùng
@Gà Gà Béo Theo mình có thể em nó sẽ có thiết kế sensor nằm ngang nếu muốn có zoom quang + mỏng...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019