Anh em biết thầy ở đâu không? mình mời về làm Mod

cuhiep
24/9/2014 11:53Phản hồi: 100
Anh em biết thầy ở đâu không? mình mời về làm Mod

Thầy nói chuyện trong video lưu loát còn hơn nhiều MOD ​
100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anhbetong
TÍCH CỰC
10 năm
mô phật, tội lỗi, tội lỗi :3
Sư thầy Thích Ai Phôn :3
dvthong
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vn01587733 chuẩn luôn, khỏi phải đọc cò men nữa.
congaductq
ĐẠI BÀNG
10 năm
A-di-đả-phật =))
kuden237
ĐẠI BÀNG
10 năm
có mùi tiền công đức thoan thoảng đau đây 😁
hoaihiep
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kuden237 like liked!
kh'hien
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kuden237 bác nói cứ như là người ta thíc tiêu tiền chùa lắm ý
Bá đạo sư thầy mà móng tay nhọn hoắc vậy 😁
bkitnt
ĐẠI BÀNG
10 năm
mô phật... 😕😕😕😕😕
sicunhen
ĐẠI BÀNG
10 năm
ai cha thich ip , nói như cẹc
linhlinh89
ĐẠI BÀNG
10 năm
Load lâu quá 😁
suzuya
ĐẠI BÀNG
10 năm
iPhone Vo Doi 😁
nokishock
TÍCH CỰC
10 năm
Topic mới mở thôi đã có 3 thánh vào niệm chú @@ Tắt máy học bài đi 3 chú, không obz cạo đầu cho đi tu hết giờ :mad:

Like cái tên: Thích Ai Phôn 😁
abckeyboard
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tìm được người để rì viu trên tay mới dzồi =))
Thầy tứ đại giai không. Chỉ cái có điều kiện.
hoang_eryk
ĐẠI BÀNG
10 năm
Khuyến mại thêm thẻ nhớ 32GB :v để cắm vào.
hôm nọ gặp 2 sư thầy đi mua iphone ở digiworld😆 dạo này các thầy giàu dữ....toàn SH,Mẹc,iPhone chơi
Ai cung co quyen dc hương thu. Su Thay khong phai ngoai le!
@kut3prince9x Cứ là sư thì phải ngèo à 😁
ken177
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Tú art 1. 30 triệu nuôi vài đứa trong 1 năm được chứ bạn. Tất nhiên không phải nuôi kiểu lá ngọc cành vàng.
2. Thực sự mình là đứa không tin Thần không tin Phật. Nhưng những nguyên lý cơ bản của đạo Phật thì không cho phép người tu hành : tham,sân, si.
Bạn nói là ai cũng thích công nghệ. Đúng. Nhưng không phải là sự tiêu tiền lãng phí trong khi đó tiền không phải là của thầy.
Nếu vì làm ăn thì càng đi ngược lại đạo Phật rồi, từ bao giờ đạo Phật cho phép môn đồ của mình được quyền kinh doanh vậy.
Ngày xưa Chùa chỉ có : 1. tiền hương khói và công đức của dân, khất thực, và người trong chùa tự làm ra tự ăn ( có ruộng của chùa, trồng rau, làm tương, v,v...) chứ không phải là đem tiền đó đi kinh doanh sinh lời.
@ken177 Thế làm sư là ko đc có sở thích hả bạn. Phàm là con người mà ko thích cái j 😁 thì bị điên ak. 30tr nuôi đc 1-2 đứa trẻ đấy. Nhưng mua 1 cái iphone giúp tiền được lưu thông, hoạt động thương mại phát triển thêm tí chút, công nhân có việc làm, cả bộ máy mấy chục nghì người của apple có thu nhập về nuôi con cái gia đình của họ, giúp việt nam bớt lạc hậu so với thế giới 1 chút. Ko phải là mua 1 cái iphone có lợi hơn rất nhiều so với chỉ nuôi 1-2 đứa trẻ trong vòng 1 năm à :D. Cái quan trọng là cách nghĩ như thế nào thôi .
ken177
ĐẠI BÀNG
10 năm
@gautrang14 Bạn nói đúng rồi 😆
Sư thì phải bỏ qua những cái bạn gọi là sở thích đấy :v
Nghe phi lý đúng không ? Nhưng đạo Phật yêu cầu con người phải hướng đến những thứ như thế đó :v
[Mr.K]
ĐẠI BÀNG
10 năm
Người ta cũng như người bình thường thôi mà... có tấm bằng đại học, kiếm ra tiền và đam mê công nghệ... có j mà phải suy này suy nọ...
Bạn nào nghĩ là không có lương là sai nhé..
billyvip
ĐẠI BÀNG
10 năm
@khunglongconhaman haha sai rồi bạn ơi, chẳng có ở đâu ghi là đi tu phải bỏ hết mọi ham muốn nhé
Vạn pháp tùy duyên - tứ đại giai không - phật ở trong tâm
1 sư thầy thích công nghệ cũng giống 1 sư thầy thích thể thao, giống 1 sư thầy thích đánh cờ
vấn đề ở đây là các bạn đang đánh đồng công nghệ với vật chất
chưa biết thực tế đức hạnh của Thầy này thế nào nhưng việc ổng đi mua iphone 6 ko có gì là trái quy tắc nhà phật cả
😆
@kut3prince9x Hồi học cấp 3, thầy dạy hoá của mình tên là trung hiếu sư ở chùa pháp vân.lương 1 tuần thừa mua vài con iphone. Bạn suy nghĩ thiển cận, thiếu hiểu biết quá. MÌnh theo chủ nghĩa vô thần, ko tôn giáo nhưng cũng hiểu tu ko dễ đâu.
@[Mr.K] Vậy bạn xem Sư là nghề à?
ken177
ĐẠI BÀNG
10 năm
@gautrang14 Ông Trung Hiếu dạy thêm ở Tô Hoàng đúng ko bạn. Ông thầy đẹp trai, hay cầm trà sữa theo để uống đúng ko 😆
Thầy này tu tại gia bạn ạ 😃 vẫn có thể lấy vợ sinh con và sống như người bình thường.
Một lòng hướng Phật, làm việc thiện, quyên góp để xây chùa, từ thiện...
Khá thích thầy này trừ việc, chém gió nhiều quá trong giờ dạy :3
0985878111
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ko biết nhưng thầy là số 1 [IM[/IMG]

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
okido
TÍCH CỰC
10 năm
chả ai cấm hưởng thụ, nhưng đã đi tu mà còn nhăm nhe sân si hưởng thụ thì ở nhà mnđ, tu làm ngóe gì
@okido bạn (và rất nhiều người khác) hiểu sai ý nghĩa của việc đi tu. thời nay, đạo Phật không còn là những nhà tu khổ hạnh, không còn là những nhà sư chỉ quanh năm ăn chay tụng niệm. bây giờ họ học đạo để truyền bá cho mọi người những chân lý mà gần hơn với cuộc sống hàng ngày, họ làm kinh tế, làm từ thiện và tham gia các công việc xã hội nữa... Phật ở tại tâm mà, sống đúng với tinh thần của Phật thì là một Phật tử 😃
và iphone cũng chẳng thể gọi là "hưởng thụ". đơn giản là một thiết bị phục vụ cho nhu cầu con người như TV, tủ lạnh ... thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019