Anh em BPHONE 3 up thôi. Có ngon hơn không đây :-)

dangquybk
4/11/2018 7:15Phản hồi: 73
Anh em BPHONE 3 up thôi. Có ngon hơn không đây :-)
Làm ra con đt lỗi, kém rồi up sửa lỗi ...sửa làm sao được khi nó kém. Up cho nó biến thành camera kép luôn đi, giống như chụp ảnh 3 nguoi thành 4 như dạo nào ấy
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Làm ra con đt lỗi, kém rồi up sửa lỗi ...sửa làm sao được khi nó kém. Up cho nó biến thành camera kép luôn đi, giống như chụp ảnh 3 nguoi thành 4 như dạo nào ấy
@thanh binh1 Ơ.đùa à? Cái hồ Gươm còn xoay ngược lại thành của mình còn làm đc. Cái đó...bé như lỗ mũi nha.
Toàn sửa với nâng cấp những thứ mơ hồ khó nhận biết nhỉ. Đươc mỗi cái fix lỗi màn đen khi gọi điện. Mà cho hỏi bản vá này có fix được lỗi bụi vào ống kính camera không? À chắc là được thôi, vì nghe nói BKAV có biệt tài fix lỗi phần cứng bằng update phần mềm mà. Nghe nói bị bụi vào camera xong ra bảo hành, 3 ngày sau bị lại. Chắc đợt tới BKAV sẽ update con AI để nó khôn tới mức tự nhận biết trên Cam chỗ nào bị bụi, sẽ xóa đi, khỏi cần lau chùi ống kính.
@JACK STRYGWYR Cái vụ bụi thì đã bảo là TƯƠNG ĐƯƠNG CHUẨN IP68 thôi. Ai bảo tin? Cái tương đương đó có ai "làm chứng" đâu ngoài Bkav gào lên theo truyền thống?
Yên tâm. Sửa lỗi dài dài. Tầm 800 lỗi xoay vòng đến hết năm là xong đời máy. Chiến lược kinh doanh quá giỏi. Chỉ có thể là...Quảng bom.
Clrscr
TÍCH CỰC
6 năm
@Jack Jades Đúng anh. Cái Bphone nó như thằng què 1 chân. Giờ anh em anti mình chặt nốt bên chân còn lại để cho nó cụt luôn. Nó mà ko còn chân để bước đi thì chỉ còn cách phát triển xe tự lái, bigdata để mà tồn tại. Nhưng điểm yếu của xe tự lái là nó có bánh xe để cho anh em mình chọc. Quả này thì kiểu gì Bkav from VN cũng chết thôi.
@Clrscr Ngồi đấy mà Nổ và hoang tưởng cho giống Quảng "giáo chủ" đi nhé, gián điệp!
@Clrscr Biến đi, cò! Thối quá!
vinhnq1
ĐẠI BÀNG
6 năm
@trimsedimua Mịa mày đốt bao nhiêu tiền của bố mẹ, mà éo hiểu cái gen của mày bị đột biến từ khi nào? Công nghệ hiện đại cũng phải bó tay với mày rồi.
Vẫn bị lỗi tắt flash nhưng khi chụp thiếu sáng mà chọn điểm lấy nét là flash lóe tanh tách, cái này có ngày vỡ mồm vì nó mất :v; bật đèn pin thì khóa máy. 2 lỗi này mình báo lâu rồi, tưởng đâu hôm nay được fix :/
@HoangLongCachCach Cái này giống như phần cứng đèn flash nó bị "què" chứ không phải do phần mềm. Kiểu " trên bảo dưới không nghe". Con AI nó gửi lệnh lấy nét mà thằng flash nó "điếc" nên tưởng con AI bảo nó nháy ấy. Rồi nó sai thằng flash bật lên làm đèn pin mà thằng "nút nguồn" nó lại tưởng bảo nó khóa máy . Bọn "linh kiện" này nó giao tiếp bằng tiếng Tàu, thằng AI lại gửi lệnh tiếng Anh nên nó nhầm thì phải.
@HoangLongCachCach Thông tin đến bạn, có tới 200 thằng đc gọi là "kĩ sư", nên để tìm ra thằng nào làm sai thì cần phải có thời gian. Bạn nên "biết điều" mà ngồi đợi nhé.
@HoangLongCachCach Chú báo lỗi lúc nào? Nên nhớ nhiều người báo mà chả máy nào trùng lỗi nên phải xếp hàng theo thứ tự thời gian inbox vùng kín nhé. Haha...
@HoangLongCachCach Chiếc Bphone 3 bác đang dùng nó biết chụp lén đấy nhưng nó chỉ chụp khi nào BKAV ra lệnh thôi. Vì vậy, bác - không phải là BKAV - mà đem nó đi chụp lén thì nó không chịu nên mới nháy flash khiến bác vỡ mồm đấy. 😃
Nói thiệt, mình có bức xúc Bkav thiệt nhưng không nhỏ nhen, xấu bụng đến mức suốt ngày nhai đi nhai lại mấy bài miệt thị, dìm hàng họ như một số người. Con người chứ không phải con bò mà nhai lại. Muốn biết ai là con bò thì hạ hồi phân giải, cứ đợi xem những cmt chửi lại cmt của mình.
OnlyMax
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Ẳng Đã Tử thằng "Ẳng đã tử" này hình như được thuê hay sao ấy, thi thoảng vào đọc bài mà lúc nào cũng thấy comment
@OnlyMax Sao bạn lại nói sếp chúng tôi đã tử? Bạn có thù oán gì với cty chúng tôi ah? Sao bạn anti mà nói lời cay độc thế? Hãy mạnh dạn đưa ý kiến cho chúng tôi còn việc chúng tôi làm hay ko thì kệ chúng tôi nhá. Trân trọng!
OnlyMax
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Ẳng Đã Tử đang thắc mắc tại sao bác lắm thời gian mà comment suốt ngày thế thôi, khó hiểu =_=, lắm thời gian vcl
Cho hỏi update xong có chữa đc điểm chết trên màn ko, có mất chữ "tương đương" trong chuẩn kháng nước ko và có kháng được bụi lọt vào camera ko?
dangquybk
TÍCH CỰC
6 năm
@Ẳng Đã Tử Có thể bạn mở xưởng làm Ẳng-Phone thì sẽ có phiên bản đặc biệt đó đấy không biết chừng 😃
@Ẳng Đã Tử gắt quá ông ơi
Hallownest
TÍCH CỰC
6 năm
Stacking macro chứ không phải marco nha bkav
@tedychan Các bác khó quá, nhân viên tiếng Việt chưa rành, giờ lại viết tiếng Anh nên lỗi là bình thường. Hãng nào mà chả có lỗi ( muốn vào làm bê kave là phải thuộc câu này đó ).
dangquybk
TÍCH CỰC
6 năm
Lỗi bật đèn pin là tắt màn hình, khóa máy - vẫn chưa được sửa.
Đã quá, up rom mà toàn nâng cấp nâng cấp như vậy ai chả thích, chả bù cho mate 20 pro của mình từ khi mua chả thấy up bản nào được nâng cấp cả.hix
@anhtuanbmt95 Chào bạn, bên mình những 200 "kĩ sư", máy lắp ráp thủ công nên lỗi là bình thường nhá. Với cảm giác chờ đợi, năn nỉ, van xin rồi đc update rồi lại thất vọng thì thật là sảng khoái. Còn bạn thích hay ko thì kệ bạn, bên mình méo có văn hóa sorry nhé.
@Ẳng Đã Tử Người ta tập đoàn lớn doanh số 2-3 quý/ năm không đạt chỉ tiêu cổ đông nó rung ghế cho té, còn đây khác, càng ngày càng chiếm được tình cảm của các bfan cũng như sản phẩm vượt trội hơn so với đối thủ thể hiện trong 3 sản phẩm qua 3 năm nhưng lại không có doanh thu mà marketing cứ ầm ầm đốt bao nhiêu tiền vẫn còn làm ceo mà. Nhiều cái VN mình bá đạo thật! Miệng thì chê bai trung quốc trong khi sản phẩm 3 năm bán không bằng số lượng riêng điện thoại các hãng TQ trong 1 ngày. Hì hì
@anhtuanbmt95 Thì chỉ còn cách chê dìm cho bõ tức chứ lũ thiểu năng Bkav làm đc cmg?
Clrscr
TÍCH CỰC
6 năm
Máy nhập tàu nên phần mềm mới lởm, mới phải nâng cấp liên tọi như thế. Được cái bọn tàu làm thuê cũng ngoan, bảo nó làm là nó làm ngay. Cày ngày cày đêm theo yêu cầu của ông chủ từ VN để Bphone có bản nâng cấp thường xuyên. Em thề là đến máy tàu xịn cũng ko làm được như vậy đâu.
Clrscr
TÍCH CỰC
6 năm
@Jack Jades Em thề em là anti nha. Có thể comment của em chưa đủ độ khốn nạn để các anh em anti dung nạp. Nhưng em sẽ cố gắng nhé anh Jades.
@Clrscr Làm anti mà nói như bóc mẽ anti anti dốt nát thế thì chú mướt mùa ko đc dung nạp đâu. Thôi về với đội của anh đi.
@Clrscr Haha...nào!!! Đeo mo và bôi kem vào rồi nói tiếp! Thà cò thì cò mẹ nó đi còn chút khẳng khái đàn ông. Ưỡn ẹo như mấy con gà móng đỏ...K giống con giáp nào cả. Khó coi lắm!!!
@Clrscr Đừng có thề thốt chi cả mà bề trên phiền lòng. Nhìn cái này rõ nhất nè:
đã nâng cấp, thanks bác
như shit
Juggernault
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sure ngon nhé!!! Y như húp "lẩu" sột sột sột!!!!
Hóng B2 đc nâng cấp dài cổ mà ko thấy. Nhìn anh em B3 show hàng mà thấy thèm nhỏ dãi ra.
@trimsedimua hàng tốt thì nên để trong động mà xài với nhau. Ở ngoài thiên hạ ngu lắm, chỉ xài đồ XS, XR dỏm thôi. Thế nhé! Chúc xài vui!!!
@trimsedimua B3 ra fix còn méo xong rảnh đâu ngồi fix cho b2, fai đợi sup từ tàu nhé
@Jack Jades Xin lỗi tao lười viết lại 😁

Mày nói hơi bị nhiều và đéo liên quan gì nhau cả. Cũng trích dẫn thông tin có vẻ hiểu biết nhưng thực ra chả biết cái mẹ gì. Người ta mang chuông đi đánh xứ người còn mày mang bom đi đánh xứ mình.

Sản phẩm công nghệ nào trên thị trường nó chả đầy lỗi ra. Kể cả Apple hay Sam Sung, năm nào ra máy mới mà chả dính phốt. Dù nó có dính phốt thì mày có ẳng tới tận 10 năm sau nó cũng éo quan tâm vì nó coi mày chả khác gì con chó.

Còn việc tâng bốc đứa con của mình là chuyện quá bình thường. Ví dụ như mày ngu như chó nhưng mẹ mày vẫn coi mày như 1 thiên tài. Chẳng qua đôi khi ngu quá ko khen đc nữa thì đành chịu.

Bây giờ Bkav họ làm ra phần mềm và đt. Có thể chưa hoàn thiện nhưng họ lắng nghe khách hàng. Chỉ cần report là họ fix ngay thì mày lại đéo thích. Lại dựa vào đó mà chê. Riêng loại mày tao rất khinh vì tao nghĩ mày rảnh vãi lồn và đéo có tiền mua Bphone đâu. CÚT.

Bữa giờ đọc tao lười reply nhưng loại mày ngu quá, còn chày cối nữa. Đéo thích Bkav thì cút, vì các phốt bọn tao đều biết đéo cần mày trích dẫn. Đéo phải loại mù thông tin như mày mà cần trích dẫn.
@Nông dân tập ship Haha...Cóp lại lời của Quảng bom để dìm hả, cò? Đúng chữ mày mới vừa nói: BIẾN ĐI, CÒ MỒI!!!
Bphone 3 cũng đã có bản fix lỗi đến ae
chotoi
CAO CẤP
6 năm
Update sửa lỗi, nâng cấp không hề đơn giản, vượt quá khả năng của BKAV.
Dak Mil 89
ĐẠI BÀNG
6 năm
Một số bạn ác ý quá. Con người sản phẩm hoàn hảo của đấng tạo hóa còn đầy lỗi ra đó. Nói gì cái máy đc làm ra từ người trần mắt thịt. Đố cái thông minh phone nào làm ra mà không có lỗi,phốt hay tự biết sửa lỗi đóa. Bạn nào nói đc. Tui gửi luôn cái máy b3 này. Nhớ nghĩ cho kỹ kẻo lại bị ném đá
@Dak Mil 89 Phốt thì thằng nào cũng có nhưng cái thằng làm ra nó thì lại chối không nhận vì nó là NHỨT THẾ GIỚI VÀ ĐI ĐẦU CÔNG NGHỆ
DLHV94
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bkav đang đi đầu mảng phần mềm với bảo mật. Nâng cấp phần mềm để fix lỗi , tối ưu hệ thống, tăng trải nghiệm và hài lòng của người dùng, rất tuyệt. Mọi người xài hđh khác cũng luôn mong muốn nâng cấp OTA lên bản mới nhất còn j! Ngoài ra Bkav đang làm mảng smarthome với giải pháp ko dây rất tốt, cạnh tranh dc với các ông lớn dùng chuẩn KNX như Siemens, Schneider...http://m.smarthome.com.vn/news/-/view_content/content/232382/đo-nha-thong-minh-bkav-smarthome-voi-hang-ngoai-siemens-schneider
@dangquybk Ai làm? có phải BKAV làm ra đâu.
@Nông dân tập ship Gắt quá ba :> (y)
@trimsedimua Và người thông minh cũng biết rõ rằng không bao giờ mua Bphone của BKAV chừng nào nó còn DỎM mà NỔ.
@Nông dân tập ship Đối với những comment như kiểu của đằng ấy, tôi có thể không cần phải trả lời. Nhưng tôi nhận thấy rằng, đằng ấy chưa biết cách comment lịch sự, tinh tế nên tôi dùng comment này để hướng dẫn cho đằng ấy cách viết một comment đàng hoàng, có văn hóa và có giáo dục nhé.

Tôi sẽ phản biện đằng ấy những ý sau:

- Kể cả Apple hay Sam Sung, năm nào ra máy mới mà chả dính phốt

- Còn việc tâng bốc đứa con của mình là chuyện quá bình thường:

- Bây giờ Bkav họ làm ra phần mềm và đt. Có thể chưa hoàn thiện nhưng họ lắng nghe khách hàng. Chỉ cần report là họ fix ngay...

- Còn ý nói không cần trích dẫn - Do nói tục nhiều quá nên tôi không trích lại nguyên văn ở đây vì làm vậy sẽ làm dơ bẩn cả comment của tôi - là sai. Một khi phản biện là cần phải có: Lý lẽ xác đáng + dẫn chứng xác thực. Mà trích dẫn là dẫn chứng xác thực để chứng minh cho lý lẽ xác đáng kia.

Do không thấy đường link để dẫn nên tôi copy lại nguyên comment trước của tôi vào đây - Do tất cả các ý trên của đằng ấy tôi đều đã phản biện trong comment này:

- iPhone, pixel, galaxy dẫu có lỗi nhưng người dùng yên tâm chờ đợi việc fix lỗi vì sản phẩm họ mua là từ các tên tuổi đầy uy tín. Trong khi ấy, người mua bphone thì luôn mang tâm trạng lo lắng không biết bịt lỗi này rồi có xịt ra lỗi khác tiếp hay không do BKAV hoàn toàn không có chút uy tín nào với người dùng cả. Cùng vá 1 cái ruột xe mà 1 ông thì dùng keo chuyên dụng để vá, còn 1 ông lại dùng keo 502 để vá thì ông nào sẽ được người dùng tin tưởng hơn?

- Người ta làm ăn bài bản nên kể cả việc update cũng có lộ trình và được phân loại là major hay minor; vì vậy ít khi nào người ta update liên tục ngoại trừ các trường hợp cấp bách. Còn BKAV trình cùi bắp, sửa chỗ này gây ra lỗi phốt chỗ khác, không quản lý được các luồng xử lý trong mã nguồn làm cho hệ điều hành hoặc ứng dụng trở nên mất ổn định; Vì vậy mới sinh ra chuyện update liên tục để chữa cháy. (Lấy B2 làm dẫn chứng, phiên bản BOS hiện tại không bị lỗi hao pin nóng máy, vừa update lên phiên bản BOS mới thì bị ngay; lại phải lo cập nhật bản vá để fix, cứ thế xoay vòng bất tận)

- Tại sao người dùng không những không nghe lời hô hào dùng hàng Việt của các fan "khùng" nhà BKAV mà còn chê trách không tiếc lời? Câu trả lời vẫn là do BKAV không có chút uy tín nào nên người dùng không tin tưởng vào những gì BKAV nói cả. Thêm nữa, bphone do BKAV đưa ra thị trường thì lại dỏm tệ khiến cho BKAV không thể nào lấy lại uy tín với người dùng được. Mất uy tín là mất tất cả. Mặt khác, do chính BKAV mập mờ, giấu giếm những điều người dùng cần biết nên mới sinh ra những phán đoán, nghi ngờ cũng là phải lẽ thôi.

Tóm lại, BKAV gieo nhân nào thì gặt quả nấy. Làm ăn gian dối thì bị người dùng quay lưng, không có oan ức gì đâu mà kêu ca.

(Comment này tôi đã viết trong topic sau: https://tinhte.vn/android/thao-luan/phan-mem-cua-iphone-pixel-galaxy-van-con-dang-loi-te-le-ra-ma-chang-thay-a-nao-keu-trong-khi.2871765/)

PS: Đằng ấy nên dùng cái đầu để đọc và suy nghĩ; Còn nếu muốn trả lời tôi thì phải học cho xong cách viết comment tinh tế đã nhé.
Chất đây r

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019