Anh em có qua đường đúng chỗ?
Mình đôi khi cũng quên không để ý vụ này. Nhiều người (trong đó có mình) thì có vẻ không ý thức được cái đường này để đi bộ qua nên băng qua giữa đường luôn. Thôi thì post cái này để nhắc nhớ mọi người và mình qua đường cũng nên đi đúng vạch để giao thông được diễn ra an toàn và suôn sẻ hơn."

Nhưng ở VN thì quá khó, mọi người băng qua đường rất tùy tiện.
10
65
0
Ryan CA
ĐẠI BÀNG
“Suôn sẻ” nhé bác Hiệp
3
truongvanngoc89
TÍCH CỰC
Vấn đề là nếu phương tiện không nhường đường thì vạch kẻ này đâu có ý nghĩa.
Bên Đức mà ko nhường đường chỗ vạch đi bộ, nó phạt cho lè lưỡi. Tất cả là do chế tài.
Cug éo hiểu sao người Việt lại tự hào cái văn hóa sang đường lung tung này.
9
Suôn Sẻ nha anh. 😀
2
Cuongnv0920
ĐẠI BÀNG
Tiêu đề gây hiểu nhần vãi 😂😂
0
N2X
VIP
Sửa lại thế này nha anh:
"Anh em có qua đường đúng chỗ?
Mình đôi khi cũng quên không để ý vụ này. Nhiều người (trong đó có mình) thì có vẻ không ý thức được cái đường này để đi bộ qua nên băng qua giữa đường luôn. Thôi thì post cái này để nhắc nhớ mọi người và mình qua đường cũng nên đi đúng vạch để giao thông được diễn ra an toàn và suôn sẻ hơn." Nhưng ở VN thì quá khó, mọi người băng qua đường rất tùy tiện.
3
Phi-Nhan
CAO CẤP
Đã băng ở những chỗ cho băng được nhiều năm. Nhưng vẫn phải cảnh giác cao độ.
0
huygapro
CAO CẤP
Nếu cách tới khoảng 100 mét trở lại thì mình thường qua đường đúng vạch. Vì mình nghĩ có vạch thì người ta cũng chú ý hơn, an toàn hơn. Thứ 2 là lỡ có tai nạn thì mình là bên đúng, sẽ được bồi thường.
3
Xu Bin
ĐẠI BÀNG
Xe không hề nhường hay giảm tốc khi thấy vạch này, hôm bữa qua đường đi đúng vạch, có chiếc xe lao lên né nó, xong tới chị xe khác lao tới tông vào mạng sườn thở không nổi
1
BondBond203
ĐẠI BÀNG
Qua đường có thể ko đúng vạch nhưng lái xe lúc nào tôi cũng nhường người đi bộ (kể cả trường hợp đi ko đúng vạch cho người đi bộ)
1
Mình có đứa cháu gái năm nay đã 15 tuổi mà công nhận nó chuẩn. Đi qua đường là đi tới vạch sơn băng qua nó mới qua, thay vì bước thẳng là qua luôn nó phải đi gần 50 mét tới vạch sơn mới qua ... còn mình thì làm biếng 😁😁😆🤣
0
ONE NO!
TÍCH CỰC
Chỗ nào xe đông nhiều thì đi qua chỗ vạch còn chỗ nào ít xe thì đi tuỳ tiện
0
Hên xui nha
0
kevin2211
TÍCH CỰC
Qua chỗ có vạch cũng hên xui lắm. Ôtô 10 xe thì 9 xe sẽ nhường. Còn xe máy thì thôi rồi ;))
2
VinhKop
ĐẠI BÀNG
Tổ chức qua đường từ phố đi bộ ra quảng trường BĐ quá nguy hiểm, toàn lườm lườm nhau mà qua,
0
Bởi thế mới nói : Giữa giàu có và văn minh là hai khái niệm khác nhau.
0
Mình đi bộ nhiều nên vẫn để ý và cũng mong anh em chú ý nhường đường cho người đi bộ
1
grozar
CAO CẤP
Hầu như là ko, từ bên này sang bên kia luôn
0
Mình cố gắng đi đúng mỗi khi có thể. Nhưng đôi khi cách vị trí đó quá xa thì đành qua luôn
1
đang tải ...
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019