Anh em còn giữ điện thoại cũ, khi đã mua điện thoại mới không?
Gaohong
một nămBình luận: 227
Anh em còn giữ điện thoại cũ, khi đã mua điện thoại mới không?

Mấy nay ở nhà mùa dịch, dọn dẹp mới thấy mấy cái điện thoại cũ mình còn giữ đến tận bây giờ.

Điện thoại cũ nào có cột mốc quan trọng mình đều giữ lại làm kỉ niệm. Điện thoại đầu tiên chụp hình được và cảm ứng chạm cây bút Tía mua cho, mình giữ lại. Điện thoại lần đầu dùng tiền lãnh học bỗng năm nhất đại học 500k để mua, giữ lại luôn. Điện thoại iPhone 5S lúc tốt nghiệp Đại Học Tía Má tặng làm quà giữ tới giờ 😆

Còn mấy cái điện thoại sau này mình không giữ nữa, mà bán lại hoặc đưa người thân dùng. Còn anh em thì sao? Thảo luận cùng nhau dưới bình luận nha! 😉
227 bình luận
Anh còn cây moto V3 bỏ quên lâu quá. Bữa mở tủ ra nó bị hư bà luôn rồi. Mấy dt Nokia xưa lớp hết tiền bán, lớp đổi dt nên k có giữ cây nào.
@lamtien338 Cần mua đồ mới nguyên seal, A hay chọn Hoàng Hà 😎
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@NghiepTranVINA Em ké của anh bạn để trải nghiệm tý thôi chứ em thích Sony Ericsson và Blackberry hơn 😁
@crazysexycool1981 Anh bạn làm cùng em có con đó nên em được dùng thử, lúc đó em dùng Sony Ericsson
@phoden Hồi đó cũng có 1 con sony ericson T600 hay sao lâu quá quên rồi. Xài cũng ok lắm
làm clip dễ thương quá 😃
@✎﹏нσàиɢ тυâиᵛᶰシ
Mày vui tính vãi
lahmpro
ĐẠI BÀNG
một năm
Đúng chất gao hồng samsung
@lahmpro Màu đó nhìn ngọt ngào 😆 mình thích dùng đồ màu hồng 😆
lahmpro
ĐẠI BÀNG
một năm
@Gaohong Màu uy tún thưc sự 😅
Yêu quá
cho e vợ hết 😆
@Thịnh Trần Design Ko còn nịt thì sống bằng gì qua ngày dc nhỉ? 😁
@️ mig29f Vấn đề em vợ là nam hay nữ thì ko thấy nhân vật kia đề cập 😁
@crazysexycool1981 Note 8, laptop dell precision m3800, e vk là con trai. Còn vk thì mình mua đồ mới nha 😂
@Thịnh Trần Design Đấy, phải nói rõ là nam giới để AE còn biết tình hình cụ thế, chứ nói chung chung là “em vợ” như mấy comment bên trên thì AE dễ hiểu nhầm lắm 😁
Hơm dùng được thì giữ, dùng được thì tặng người thân nếu họ thích 😃
@danglectm Gửi đồ cho người đang cần xài giúp 😆
@danglectm Mình toàn xài loại có bàn phím qwerty nên chả người thân nào thích dùng, từ vợ con, bố mẹ... họ nhất loạt xài cảm ứng thuần, điển hình là... iPhone 😆
Mình giữ lại
@mrtqt Giữ lại hết luôn hả bạn vậy thì nhiều quá 😅
@Gaohong Giữ lại mấy cái không bán được thôi 😂
@mrtqt 🤣🤣🤣
Giàu thì giữ, mình thì bán sạch
@Lão Trư Studio
Cười ra nước mắt
@Lão Trư Studio A nghèo nhưng vẫn giữ nè, tại hay hoài niệm, mí lị mấy máy bỏ tiền mua toàn máy hợp gu nên ko nỡ xa rời dù ko còn như cầu sử dụng 😁
Mình giữ lại và vẫn dùng. Ba mẹ thì mua con mới cho xài chứ mình toàn xài second hand không à
@zombie01 Đúng rùi, mình thấy người lớn xung quanh mình hầu hết là ưu tiên cho con dùng thui 😆
@zombie01 Cũng chả sao, mình cũng hay xài đồ 2nd đây, từ máy ảnh, ống kính, điện thoại, iPad... thậm chí Macbook luôn, chả vấn đề gì sất, cứ xài tốt là được 😁
@Gaohong Đâu phải. Mình dùng 2nd vì có trục trặc tự xử lý được. Mình mua cho ba mẹ con mới để yên tâm xài ổn định hơn đó chứ. 🤣
@zombie01 Ủa vậy mình hiểu sai ý. Nhưng mà vụ người lớn hay nhường cho con cháu xài thì là có thiệt 😛
Còn giữ nhiều lắm, đa số là Nokia với BB, nhưng thỉnh thoảng vợ mình dọn nhà là y như rằng mất tiêu vài cái, hoặc là bị quăng cho bọn trẻ con làm đồ chơi 😆
@boomboomboomboom Haha nhiều người ở quê, họ để trang trí trong tủ ly ở trước nhà á bạn
@boomboomboomboom Giống mình, đam mê 2 hãng này nhưng Nokia hiện nay thì ko nhé, còn BB thì vẫn chưa từng 1 lần hết duyên 😁
Còn lên nguồn ko em? 😆
@Sấm và 1K người khác Em đâu kiểm tra, em giữ lại làm kỉ niệm chứ đâu có dùng nữa mà sạc pin 😂
@Gaohong Anh thì toàn cho hoặc bán, anh mà giữ chắc cũng 1 rổ rồi =))
@Sấm và 1K người khác Hahaha thôi cho là đúng rùi, chứ giữ cả rổ ai chơi lại a ạ 😂😂😂
Có cả đống luôn
@vagabond151 Bạn để trang trí nhà hay tủ chổ bàn làm việc đc nè 😆
@vagabond151 Mình cất tủ chống ẩm, cái nào còn xài được thì luân phiên, không thì cũng luân phiên làm báo thức. Bởi vậy cứ 1, 2 tháng lại đổi đt 1 lần.
@vagabond151 Show tấm ảnh cho bá tánh ngó đi 😁
@vagabond151 Xin tấm ảnh ngó tổng thể toàn bộ các dòng điện thoại bạn còn giữ tại thời điểm này 😎
Mình vẫn giữ vài chiếc máy Nokia cổ. Còn smartphone thì sau khi mua máy mới đều cho người thân những chiếc máy cũ 😁
@Mr. Đăng Giáp Thời đó tai nghe bluetooth có lẽ chỉ để nghe điện mà thôi, bá tánh xài duy nhất 1 bên tai 😁
@crazysexycool1981 Chất lượng của tai Bluetooth thời đó chưa thể bằng tai nghe có dây được 😁😁
@Mr. Đăng Giáp Thời đó xài chỉ để nghe gọi mà chú, thế nên chất lượng sao bằng tai nghe loại thông thường như kiểu dây được 😁
@crazysexycool1981 👍👍👍
Mod giàu tình cảm quá.
@duaxiem Chời, bình thường mà bạn. Anh em ng ta cmt giữ lại quá trời, vậy có gì đâu mà giàu tình cảm 🤣🤣🤣🤣
@Gaohong Phụ nữ được ưu tiên, anh em đàn ông phải trân quý 😊
Mình vẫn còn giữ vài cái kỷ niệm😄😄😄
@samsung focus Hihi lâu lâu xem lại cũng vui lắm ạ, nhắc lại chuyện xưa
@samsung focus Máy gì được nhỉ? Tò mò ghê 😁
@crazysexycool1981 1 máy Nokia đập đá màu xanh y như của mod Gaohong, 2 máy Blackberry
@samsung focus Như A thì lưu trữ nhiều hơn, chắc cũng phải ngót chục máy chứ hơm ít, để bữa nào rảnh bới lại trong tủ òi chụp & show cho bá tánh cùng ngó thử 😁
@crazysexycool1981 👍👍👍
Thay vì giữ đt em có thể giữ trái tim a mà
Yêu quá
@✓Suη༉ˆˆ
Cười ra nước mắt
@✓Suη༉ˆˆ Nghe ngọt ngào quá, có bồ chưa hay vẫn FA vậy chú? 😁
@crazysexycool1981 Đợi Nhung ngàn năm =))
@✓Suη༉ˆˆ Nhung là em nào? Phải thánh nữ gói bánh tét của Tinh Tế? 😁
Mình dùng đến khi nó hỏng ko dùng được nữa là bỏ luôn.
@hoangsytai Cũng có máy hư mà A vẫn giữ, do quá nhiều kỷ niệm với em nó, nhưng cũng có loại hư A bán xác luôn, điển hình là 9900 & 9930 của BB 😁
@crazysexycool1981 Em toàn hàng giá rẻ. Hư ko cứu chữa được là sọt rác luôn 😁
@hoangsytai Với A thì tuỳ mẫu điện thoại, thường bán xác lấy ít tiền chứ ko vứt 😎
Mình cũng từng mua con ss giống của mod nhưng màu trắng. Lúc đó khá hot
@crazysexycool1981 em nghe nói vậy, mà đi qua thấy bình thường. chắc lúc đó bị dẹp rồi
@lamtien338 👍
@lamtien338 Giờ vẫn bán bình thường mà chú 😁
@crazysexycool1981 Chắc bán bên trong cửa hàng chứ ko ngồi ngoài
darker
TÍCH CỰC
một năm
Không nhé, bán cũ mới có tiền mua típ
Cười ra nước mắt
@darker Chắc toàn máy đắt tiền nên mới chơi nước này 😁

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp