Anh em lên iOS 16 rồi, bộ gõ Tiếng Việt đã ổn lại chưa?

cuhiep
13/9/2022 2:2Phản hồi: 206
Anh em lên iOS 16 rồi, bộ gõ Tiếng Việt đã ổn lại chưa?
Trong niềm vui thì cũng có chút gợn sóng… bộ gõ TV trên iOS 16 hơi khùng khùng từ hồi beta. Không biết giờ tới bản chính thức rồi thì nó đã ổn định chưa. Nhờ anh em thử giúp nhé. Anh em trả lời theo kiểu:

Mình đang dùng iPhone xxx và bộ gõ TV đã ổn.

hoặc

Mình đang dùng iPhone xxx và bộ gõ TV đang ngu lắm… đang gõ cuhiep mà nó ra cuhep…

Cám ơn anh em.
206 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đang dùng iPhone 13 Pro và thấy ổn
RedT
TÍCH CỰC
2 năm
@demen72 Thử xoá keyboard tiếng việt đi, khởi động máy lại và add lại keyboard xem còn không nhé bạn. Mình bị lỗi từ beta lên chính thức cũng bị nhưng làm theo cách này lại hết ^^
demen72
TÍCH CỰC
2 năm
@RedT Để mình làm thử xem coi còn bị ko. Cám ơn bạn
demen72
TÍCH CỰC
2 năm
@RedT 13 Pro Max của mình làm xong vẫn bị
Khoile87
ĐẠI BÀNG
2 năm
@RedT Thank bạn
Mình đang dùng iP13 pro và thấy ổn như từ trước giờ.
denis_tien
TÍCH CỰC
2 năm
@Hiếu Bello_blackberryfan trước giờ nó ko có ổn.
Cười vô mặt
@Hiếu Bello_blackberryfan Mình đang dùng note 10+ và không thấy lỗi gì, vẫn hài lòng
Cười vô mặt
@bucom2486 Bộ gõ Samsung nó bị khùng khùng
@Ma Vương _ MT chỉ có bạn bị khùng thôi chứ bộ gõ samsung nó ngon mà
Ở những bản Beta trước những giờ đầu update lên, hay vài ngày là dùng bàn phím gõ tiếng việt chữ đầu vẫn chưa lỗi lầm gì dùng rất ngon lành. Nhưng mấy giờ sau thì lại bị em cũng chả hiểu Apple luôn, từ iOS 16 RC lên chính thức em cũng thấy ngon và chưa lỗi như dùng Beta. Để dùng khoảng vài giờ đến 1 ngày sẽ quay lại feedback cho chủ tịch ạ.
Anh theo em
@Khoa Phan Nè Như vậy là lỗi chính tả chữ đầu tiên vẫn tồn đọng trên bản iOS 16 phiên bản chính thức ạ. Như em đã nói lúc đầu nâng lên thì ngon lành lắm không có vấn đề gì xảy ra nhưng sau khi dùng vài giờ thì nó lại xảy ra em chả hiểu Apple! Chán thật sự, một điều rằng ở Việt Nam chưa có gì để  phải chỉnh chu huhu
Vẫn đơ lag như vậy
Mình thấy chả có bộ gõ tiếng việt nào ngon như hồi iOS 6 đổ về cả, sửa từ hay bắt từ sai quá nhạy và ổn định, hiện mình đang dùng iPhone 13 Pro Max thấy gõ vẫn ổn nhưng mà không chuẩn, quen nó vậy rồi.
anhtuan_ng
ĐẠI BÀNG
2 năm
từ ios 15 là nó đã ngu lắm rồi, gõ những từ không phổ biến trong từ điển là treo bàn phím luôn
@anhtuan_ng Nhưng bản iOS 16 Beta là bị lỗi khi mình type chữ đầu tiên thì bị lỗi telex kh gõ ra được ạ! Lỗi này khá khó chịu nhất trên Beta
.acu.
TÍCH CỰC
2 năm
@Khoa Phan Nè space 1 cái rồi gõ bạn ơi =.=! cứ tưởng mình mình bị
@Khoa Phan Nè iOS 16 hôm nay nâng lên vẫn bị bác ạ
farcry2708
TÍCH CỰC
2 năm
@anhtuan_ng mình cũng bị, không biết khắc phục thế nào? lên 16 thấy bớt bớt đc 1 chút, nhưng cũng cần theo dõi thêm
@gunnyonline Quá buồn cho Apple. Làm một cái lỗi đơn thuần từ beta đầu đến khi phát hành chính thức vẫn bị
Mình đang dùng 13pm và thấy ổn
danghung83hn
ĐẠI BÀNG
2 năm
Iphone 12 thấy bình thường
Minhf đang dùng iPhone 13 mini và thấy bàn phím ngu ngốc từ hồi beta tới giờ 😔.
Đang dùng iPhone 13. Lên iOS 16 bản GM ( Golden Master ), lỗi gõ tiếng việt câu đầu tiên ở Telegram vẫn còn, các app khác không bị sao hoặc thỉnh thoảng mới bị. Nhiều khi hơi ức chế kakaka
Tôi tin em!
@Hưng Xì Bo Mình cũng nghĩ 1 phần do app Telegram nữa! Tại thấy nó kh ra bản update nào nữa kể từ khi bị lục đục về vụ emoji, nên cứ kiểm tra xem để update app từ iOS 16 Beta đến hiện tại vẫn chưa thấy gì. Nhưng mình dùng iOS 16 RC còn bị những nơi như imess, safari, messenger,...
Gh0stS
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình đang dùng iPhone 13 Pro và thấy chưa ổn. Thỉnh thoảng vẫn bị lỗi không gõ được tiếng Việt từ đầu tiên.
kads_stormer
ĐẠI BÀNG
2 năm
em đang dùng ip12 pro và thấy ổn
Mình đang dùng iPhone 12 Pro Max và thấy ổn
codered
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình vẫn ở 15 và chả thấy lỗi j 😆)))
Midnine
ĐẠI BÀNG
2 năm
Có ai bị lỗi coi phim trên netflix hay mấy app coi video lâu lâu bị tuột frame ko, search thì bên nước ngoài kêu tắt sáng tự động thì hết làm theo thì hết thật nhưng mỗi lần xem phải tắt khá bất tiện
Lâu lâu gõ ko ra tiếng Việt (kiểu gõ Tiếng anh dù để mode Tv). Phải xoá đi gõ lại mới được

Ip13 pm
em thấy cũng ổn rồi a trên iphone 11 12 13 pro max rồi a , chờ tháng 11 fix luôn bộ gõ trên macOS thì em đội ơn Apple 😆)))
iOS cũng lắm lỗi bộ gõ
Những dòng đầu tiên gõ trên ios16. Không thấy gì lạ. Vụ lag bàn phím không biết đã sửa chưa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019