Laptop Acer

Anh em nào đang dùng Dell Precision 5480 cho mình xin đánh giá với

summernight1990
27/11/2023 8:18Phản hồi: 9
Anh em nào đang dùng Dell Precision 5480 cho mình xin đánh giá với
Mình đang nhắm mua con Precision 5480 nhưng tìm đọc review thì thấy ít thông tin quá, toàn hiển thị review của con Latitude 5480, còn không thì của mấy bên bán laptop không à.

Anh em nào dùng qua con này rồi thì cho mình xin đánh giá với, nó có còn nóng và bị “thọt” không? So với con Zbook Studio G10 thì con nào đáng mua hơn?

Giá mình tham khảo các bên thì thấy giá bên này rẻ hơn mấy bên khác kha khá, bác nào mua bên này rồi thì cho mình hỏi bên này có uy tín không vậy, mình sợ mua trúng hàng dựng lắm: https://laptopnhapkhau.vn/laptop-dell-precision-5480-workstation-p3481
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cũng đang quan tâm đến em Precision 5480...
@hieupham8x Nhưng thấy ít bài đánh giá từ người dùng quá bác nhỉ
nibiru
TÍCH CỰC
10 tháng
vừa đặt con này Black Friday vừa rồi 😁, đợi ship về đánh giá nhá.
Cấu hình tương tự mỗi tội SSD của mình đặt 1TB.
Con này mấy site nước ngoài review cũng ít vì là dòng chuyên nghiệp nên ít ng dùng hơn, với giá cao.
PCMag đánh giá khá cao, pin tác vụ bth dùng khéo đc chục tiếng.
Cấu hình mạnh nhưng chạy khá mát
@nibiru Xài thử chưa bạn, thấy nó sao? Mà bạn đang dùng bản cấu hình sao?
nibiru
TÍCH CỰC
7 tháng
@tuan 95 Ngon hơn con Dell XPS 9575 cũ của mình. bàn phím hơi cứng hơn dòng XPS cũ, nhưng máy mát hơn, pin thực tế mình dùng chế độ eco được full 1 ngày sử dụng văn phòng
Màn hình 14 inch viền siêu mỏng nhưng rất cứng cáp, nhét vừa cái túi cho laptop 11-12 inch luôn
Build quality còn ngon hơn con XPS mih mua hồi xưa.
Con XPS cũ dùng 5 năm vẫn ngon như ngày đầu nèn mih nghĩ con này dùng trong 5 năm cũng sẽ ko vấn đề gì
nibiru
TÍCH CỰC
7 tháng
@tuan 95 gần full options: I7 13700H, 16GB RAM, 1TB SSD, VGA Intel Iris + Nvidia A1000, màn Full HD touch
@nibiru mình chỉ lăn tăn cái màn hình full HD của nó thôi, mình cũng có con latitude màn fullHD nhìn chán lắm. Mà hình như con này không có vapor chamber nhỉ.
https://laptopnhapkhau.vn/laptop-dell-precision-5570-p2124
Lấy con này hơn, rẻ mà cấu hình ngon hơn hẳn
Chíp ngang nhau nhưng con 5570 nâng đc ram (mà max option rồi có khi ko nâng đc nữa)
Card ngon hơn (A2000 8GB>A1000 6GB)
Mình thấy tụi laptopg7 bán rẻ hơn nhiều hơn . Trước cũng mua 1 con latitude bên đó dùng 3 năm chưa thấy vấn đề gì. Máy ghi là sealed nhưng có vẻ như là open box. 😄

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019