Anh em nghĩ sao về quyết định bảo hành phải có hóa đơn của Apple?

Nhược Vũ
31/7/2019 18:0Phản hồi: 590
Anh em nghĩ sao về quyết định bảo hành phải có hóa đơn của Apple?
iPhone, iPad và các sp của apple muốn đc bảo hành phải có hoá đơn, quyết định này của apple chưa biết là lợi hay hại, nhưng cái lợi trước mắt là k còn phải nghe mấy bác thương gia ra rả cái điệp khúc: máy đc bảo hành 1 đổi 1 tại fpt, ipad đc bảo hành toàn cầu nhé, ở chỗ mình giá tốt mà k khác gì hàng chính hãng cả, bla bla. Bản thân mình cũng từng mua 1 chiếc ipad 11 chính hãng và bị 1 số người nói là ngu thế sao k mua xtay cho rẻ, khác gì đâu! Mình k ủng hộ quyết định của apple nhưng mình thấy apple làm vậy giúp hàng xtay khó sống hơn, buôn lậu các sp của apple cũng giảm đi, hàng chính hãng có giá cao xứng đáng hơn! Giờ mới thấy đúng là tiền nào của đó ...
590 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình cũng không ủng hộ quyết định này của Apple, nhưng nghĩ kĩ thì nó fair cho việc bán hàng chính hãng. Anh em nhập chính hãng bao nhiêu thứ thuế phí, sao mà được hưởng chế độ như xách tay được. Xách tay rõ là ít tốn kém các loại chi phí hơn rồi.

Ở phía người dùng thì đây là bất lợi, nhưng ở phía Apple và các công ty đang vận hành dịch vụ bảo hành thì mình đồng ý.
@Duy Luân Nói rõ ràng huề vốn thì ng ta bảo huề vốn chứ sao bác, 1 quyết định của hãng gây bất lợi cho người tiêu dùng thì tất nhiên là có lợi cho hãng, ko lẽ đây là quyết định của nhà nước thì bác còn nói góc nhìn của 2 bên còn lại đc
minhdhvn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoholulu Bác mua Vsmart mà dùng cho rẻ 😁
Orbit85_1
TÍCH CỰC
5 năm
Tớ chả quan tâm, dùng hàng xách tay, hàng 2nd thì rẻ nhưng chấp nhận lỗi thì phải chịu, trông mong gì được bảo hành 😃
@Orbit85_1 Trước cũng nghĩ như vậy, chi đến khi cái Macbook bị lỗi hdd + mainboard... 😔
Chả hiểu sao từ ngày mua ip xách t là t k có khái niệm sẽ được bh ở VN là sao nhỉ?nên chuyênk này k quan trọng lẮm!
Có thể làm dịch vụ đổi máy mới cũng được 😁
Rất thốn cho bác nào lỡ mua xách tay, trong đó có mình
@cienkang Vậy mới bảo ở trên do hên xui, đồ điện tử mấy ai dám đoan chắc sẽ bền lâu dài đâu! Còn nếu để yên tâm nhất thì đành cắn răng móc hầu bao cho mấy bên chính hãng kia thịt thôi, cần thiết cho họ thịt thêm khoản mua thêm Apple Care nữa, nghĩ mà sót ko sao kể xiết Gấu trúc (20).gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Nghĩ cũng đắng
pvtlen
TÍCH CỰC
5 năm
@cienkang Giờ mong cho nó đừng bị gì haha
lamvd0101
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cienkang Giờ mua macbook phải mua chính hãng rồi
Mình thấy việcc này ở VN họ làm ra để siết chặt số lượng bảo hành quá đông và quá nhiều máy không rõ nguồn gốc mua bán, nói chung chỉ có người trong cuộ mới hiểu.
@Heo Sữaa nó ảnh hưởng đến giá cả thị trường đó bạn chứ liên quan gì đến số lượng bảo hành
VoDuyNhan
ĐẠI BÀNG
5 năm
Kiểu này các shop bán bh 1:1 trong 12 tháng thì sao ae
BongHoaSen
ĐẠI BÀNG
5 năm
@voduynhan Làm thủ tục như cửa hàng được apple uỷ quyền
VoDuyNhan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@BongHoaSen Tức là họ vẩn bh cho khách đc đúng ko
BongHoaSen
ĐẠI BÀNG
5 năm
@voduynhan Còn phải xem shop đó họ nhập ntn. Nhập thông qua uỷ quyên thì cũng như mua ở đó
@voduynhan Thì giá bằng cửa hàng uỷ quyền vậy mua ở cửa hàng uỷ quyền cho nhanh. Nhiều khi mấy shop mua ở cửa hàng uỷ quyền về bán thì shop lại cao hơn. Đâu ai tự nhiên nhận phần thiệt 😆
@voduynhan nó bh nhưng nó tự bh hay nó gửi về apple thì chúa biết , nó mổ ra tự sửa thì sao
Hà LN7 2103
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thôi ráng bỏ thêm vài triệu để còn nhận sự hỗ trợ từ TTBH Apple chứ ham rẻ là chết 😔
@fhfhfhvt15 Chết thì chưa chắc, cũng hên xui tuỳ máy, tuỳ người xài, "của bền tại người" mà! Như mình xài iPhone 6s suốt năm rưỡi, X suốt 3-4 tháng qua mà chưa 1 lần bị trục trặc gì Cua (10).gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
wegadnie
TÍCH CỰC
4 năm
@fhfhfhvt15 Ngoài vấn đề tiền nó còn vấn đề chủ yếu khác nữa bác. Đó là có bộ phận người dùng thích hàng mã LL/A.
otro
TÍCH CỰC
5 năm
Mua xách tay đa số bị luộc mất phụ kiện chính hãng, bán cho khách toàn lô. Phụ kiện chính hãng như tai nghe và cáp sạc cũng hơn 3 củ. Sắm cái máy cho ngon chi rồi sạc lô.
Ủng ho
ThôngQ10
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có tiền thì cứ mua chính hãng. Còn muốn mua xách tay thì chịu thiệt một chút thôi
Mai mốt tới chính chủ luôn vì là tài sản hehe, và mua điện thoại phải đi công chứng nhé ...
chuconghuy
TÍCH CỰC
5 năm
Nghĩ gì mà nghĩ, không ưa thi dùng sp khác. Vậy thôi
Apple khi bán idevices thì ngoài paper invoice thì còn có e-invoice gửi tới email. Khi mua hàng xách tay thì yêu cầu seller cung cấp 1 trong 2 cái đó. Không có thì mua hàng chính hãng hoặc 2nd chính hãng =]]]
[Zeus]
CAO CẤP
5 năm
Chính sách của Apple VN thì góp phần bảo hộ cho người dùng chính hãng vì bỏ nhiều tiền hơn mà mang tiếng bị dân xài “xách tay” chửi ngu thì tội quá 😁
Hàng xách tay đúng nghĩa đen (mua từ store, xách bằng tay về) vẫn đâu mất quyền lợi gì. Vẫn không vi phạm chế độ bảo hành toàn cầu của Apple global.
Cơ bản giá xách tay của người dùng với giá chính hãng là gần bằng nhau, có khi còn đắt hon, còn hàng xách tay của cửa hàng xách kiểu gì để rẻ hơn 4-5tr thì đợi thanh tra đi xét nhà thôi. :p
zoozoo88
TÍCH CỰC
5 năm
Từ giờ xách tay mà có hoá đơn thì giá bán lại sẽ cao hơn 10-20% so với máy k có 😃. XS Max của mình mua trực tiếp từ Apple Store Singapore hoá đơn đầy đủ 😃
demonvn
TÍCH CỰC
5 năm
Làm vậy là đúng! Nếu mua hàng rẻ thì phải chịu rủi ro! Giúp Vn phát triển hơn!
@demonvn Lúc mua máy thì cái giá nó mắc là bao gồm tiền bảo hành ở toàn cầu luôn rồi
đúng rồi
LeChung226
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình mua 1 cái iphone X mã NV/A ở FPT mà không còn giữ hóa đơn có được bảo hành không mọi người?
@LeChung226 mã vn/a thì cần gì quan tâm hóa đơn hả bác ơi
Tú Vũ 1491
ĐẠI BÀNG
5 năm
@LeChung226 Mã VN/A mua ở tgdđ hay fpt thì chỉ cần có imei hoặc s/n là tra đc hoá đơn điện tử
@LeChung226 cái lợi của hàng chính hãng đó bác, bác mua mã VN/a ở FPT bị làm sao bác chỉ cần mang máy đọc imei hoặc sđt là nhân viên nó nói cười như hát hay phục vụ bác đủ tư thế luôn 😁
@Tú Vũ 1491 mua ipad mã TH/A thì sao đây?
hàng xách tay nó thực chất là hàng trốn thuế. k đc bảo hành ở VN là đúng rồi. ông mua hàng ở nước ngoài là ông có đóng thuế cho nước người ta rồi, về VN ông có đóng thuế cho VN đâu mà mong bảo hành với bảo tỏi, nếu xách tay mà vẫn đc bảo hành ở VN thì TGDD, FPT chết lâu rồi 😁
SoyHungry
TÍCH CỰC
5 năm
@RF Hiến Nguyễn Mình ở Úc và chưa biết hóa đơn đỏ là cái gì. Và bạn mình ở mỹ cũng vâyj. Chỉ cần đem máy ra bảo hành là nó kiểm tra số IMEI là xong. Bên nước ngoài chả ai đòi tờ giấy lộn ấy cả. Và chẳng lẻ mình về vn chơi bị hư đt thì lấy đâu ra tờ giấy lộn ấy do mua bên Úc?
@Zombie.Lover cái vấn đề là bác mua ở bên Úc và sống ở bên Úc. nó cũng giống như e ở VN mua ở TGDD ra bảo hành họ cũng có đòi tờ giấy lộn ấy đâu. ở đây là Apple muốn tận diện hàng xách tay ở VN, bàn luận mãi thì vẫn thế
SoyHungry
TÍCH CỰC
5 năm
@RF Hiến Nguyễn như vậy những người về vn chơi nếu hư đt thì không được bảo hành?
@Zombie.Lover đúng rồi, giờ phải lo giữ lại hóa đơn, hoặc chụp lại hóa đơn thôi. k có thì những người về vn chơi hay về VN chết thì không đc bảo hành

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019