Anh em sử dụng SSD ngoài kiểu nào? Tự build (như ROG Strix Arion) hay mua các SSD ngoài đã được bui
Anh em sử dụng SSD ngoài kiểu nào? Tự build (như ROG Strix Arion) hay mua các SSD ngoài đã được build sẵn như ổ Sandisk hay GDrive bên dưới? Tại sao anh em lại chọn giải pháp đó? Điều gì là quan trọng với anh em khi dùng SSD rời như thế này? Ổ GDrive trong đó đang dùng USB 3.0 5Gbps, ổ Sandisk và ROG đang dùng USB 3.2 gen 2 (10Gpbs).
Chiều cao màn hình không khả dụng cho nội dung này. Vui lòng xoay dọc màn hình thiết bị.
Anh em sử dụng SSD ngoài kiểu nào? Tự build (như ROG Strix Arion) hay mua các SSD ngoài đã được build sẵn như ổ Sandisk hay GDrive bên dưới? Tại sao anh em lại chọn giải pháp đó? Điều gì là quan trọng với anh em khi dùng SSD rời như thế này?

Ổ GDrive trong đó đang dùng USB 3.0 5Gbps, ổ Sandisk và ROG đang dùng USB 3.2 gen 2 (10Gpbs).
Tự build để tận dụng lại ổ ssd thay ra từ laptop
Mình thích ổ samsung ..
bnc246
TÍCH CỰC
2 năm
các bác có video test tốc độ k ạ
Mình xài con G-Drive trong hình, tốc độ không nhanh (500MB/s)
Mua SSD của Lexar gắn box 10Gbps của orico 🤣
tranvinh4u
TÍCH CỰC
2 năm
Mình nghĩ mua ổ hãng build sẵn sẽ có tốc độ tốt hơn ( cùng cấu hình)
Kelamtro
TÍCH CỰC
2 năm
@tranvinh4u ngược lại nhé ;))
Tự build rog strix
Techsavvy20
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình xài 5 ổ 1 ssd 512gb + 1 T5 500GB + + 1HDD theo box Orico + 1 HDD nguyên đai kiện Hitachi 500GB + 1SSD 850EVO + 2 USB OTG Sandisk (a+c) + 1HDD4 năm rồi k dùng k biết còn hoạt động k
vinhsgt
TÍCH CỰC
2 năm
1 cái usb 128gb đủ dùng 🤣
trunglt2701
ĐẠI BÀNG
2 năm
ổ ssd cũ và dock rời là xong 😆 hư cứ thay ssd mới giá lại rẻ
nhuduy2008
ĐẠI BÀNG
2 năm
Tự build, nhanh, rẻ, dễ tận dụng, phù hợp nhu cầu cá nhân.
tophit
TÍCH CỰC
2 năm
thừa cái ổ HDD 3.5 500Gb rồi mua cái box về mà vẫn chưa có nhu cầu sử dụng ... mặc dù đang dùng mac mini M1 có 256Gb SSD ...
TequilaK
TÍCH CỰC
2 năm
Thích tự build linh hoạt hơn 😆
begaycom
ĐẠI BÀNG
2 năm
mình tự build vì thừa một cái ssd nvme tuy nhiên tiền mua cái bõ tương thích cũng ngốn của mình gần nửa triệu đồng 😭😭😭
Techsavvy20
ĐẠI BÀNG
2 năm
@begaycom Bán con ssd kia cho mình, có tiền mua box liền
Mày vui tính vãi
nếu dùng macbook thì ko cần dùng ssd ngoài
Recca2007
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cho hỏi box nào ngon cho ssd vậy các bác?
Techsavvy20
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Recca2007 Orico/Ugreen bạn nhé. Cứ gõ loại cáp cổng ổ đĩa là ok
leoka
ĐẠI BÀNG
2 năm
Với mình là tự build để tận dụng ssd, hdd dư, mua cái box tầm 300-400k là được, chẳng quan trọng tốc độ cho lắm, chủ yếu để lưu trữ.
death_dts
ĐẠI BÀNG
2 tháng
mình tự build combo ROG Strix Arion + ssd Lexar 1T, thấy khá ổn áp