Anh em thường đặt vé máy bay qua hãng hay trung gian? trực tiếp hay thông qua web/ứng dụng nào?

zyzy1908
25/2/2018 8:43Phản hồi: 163
163 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

banana090
TÍCH CỰC
6 năm
Khi mà cần gấp đi trong 1 đến 2 ngày, lên Travloke hoặc cái app tương tự đều hết vé hoặc giá quá mắc, lúc này bạn nên tìm đến các đại lý vé máy bay sẽ có vé rẻ hơn cho bạn.
abay.vn, mình kiếm chuyến trên này rồi book qua Bưu điện
Mình thường tham khảo 3 nguồn: giá đại lý, giá web hãng và bên thứ 3 như traveloka và booking.com cũng hay có vé rẻ.
hoangcm1992
ĐẠI BÀNG
6 năm
đặt ở app vietcombank
kid2smile
ĐẠI BÀNG
6 năm
ko có bay liên tục, chỉ tìm vé bay đi chơi, nên ứng dụng + web hãng, nhanh gọn. (mỗi hãng mỗi dịch vụ khác nhau, tùy nhu cầu)
dạo này bực cái là sau mỗi lần total giá vé, nhập thẻ là + phí rất cao (processing fee) nên ko biết sao né cái phí đó 😔
@kid2smile Đặt qua đại lý đi bạn 😃
kid2smile
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tienvmb qua đại lý ko bị trả phí đó hay sao bạn, nhiều khi lười, hứng lên book mua luôn :p mà do mấy nay thấy bị cộng hơn 10%, xót ghê.
Niwky
TÍCH CỰC
6 năm
@kid2smile Cái phí đó không tránh được đâu. Trừ khi thẻ của bạn mặc định đơn vị tiền tệ là usd.
trandaubac
TÍCH CỰC
6 năm
https://www.doloca.net/ trang này đât nhanh ,giá cu4ng rẻ hơn , đặt được mọi nơi cần đến nữa
needforspeed
ĐẠI BÀNG
6 năm
Toàn chơi với web, app của hãng thôi
15 này đi, mua vế cách 20 ngày mà giờ kẹt công chuyện nè. Phải bỏ vé, mất toi 2tr2
tienduong034
ĐẠI BÀNG
6 năm
@needforspeed Một trong những rủi ro của việc tự đặt vé là việc hoàn vé. Đặt qua đại lý, nhân viên hỗ trợ nhiệt tình 24/7.
okchiri
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình hình book web đại lý. Vì khi cần đổi vé đại lý hỗ trợ mới nhanh được. Thường book web http://vemaybay.vn vì có code hãng gửi ngay khi đặt. Check hãng đc luôn nên yên tâm.
alyba3
ĐẠI BÀNG
6 năm
Atadi.com
mình thì vào thẳng web của 3 hãng rồi so sánh 3 hãng với nhau
đại lý sống khỏe là vì nó đi đêm với hãng, hãng ra vé rẻ nó hốt hết và vẫn có thể đổi tên cho thằng khác nếu mình ko đi nên thành ra nó rất có lợi nói chung kiểu trung gian này dễ hơn trừ khi mình chốt chắc chắn ngày đi trước 2 tháng và ko đổi nhưng sẽ ko tiện như phòng vé
thường vào thẳng web của hãng, sau đó check giá bên thứ 3 như flynow và traveloka.
Kayak , minh toan mua o day
MAPBUIDOI
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đặt trên ứng dụng hãng hoặc web trên PC.
Nhưng chỉ được đặt 1 lần đầu vì khi mình đặt nháp hoặc sai muốn thay đổi thông tin đặt lại thì giá sẽ tự nâng cao hơn 1 bậc..
Khắc phục thay đổi IP giữa Wifi, 3G để vào đặt tiếp sẽ được giá rẻ.
kungfu9
CAO CẤP
6 năm
qua momo
rockly_147
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tra giá vé của hãng rồi book trên atadi hoặc traveloka. Xong ra vinmart thanh toán
Gotadi nha 😁
http://bit.ly/2F7ER4f
tmt_it
ĐẠI BÀNG
6 năm
atadi.vn
- Giao diện đơn giản, dễ dùng
- Rẻ hơn hãng
- Giữ vé
- Thanh toán tiện lợi
Chỉ có điều hơi khùng khùng không đăng nhập đươc 😆. ( vẫn đặt vé bình thường)
**** Em không phải seeder 😃
Ngoài ra, tripi, traveloka cũng là lựa chọn tiếp theo
Tommy KN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tmt_it Đăng nhập bằng FB tiện lắm bác ơi
Kelvin1992
TÍCH CỰC
6 năm
skyscanner

Xu hướng

Bài mới