Anh em xác nhận xem có đúng không 😁
7
20
Thua, mình là mình còn cho thêm mấy em gái một ít đỉnh. Người ta cực khổ lắm, ki bo tội người ta
3
nguyendc1
ĐẠI BÀNG
Lần đầu mình nghe có chuyện như vậy, tội mấy anh như này quá, bản thân mình luôn cho thêm cho chẵn tiền, đỡ phải thối lại
3
EpicUnreal5
TÍCH CỰC
Đúng ròi
2
Móa, bữa mình đặt nhầm điểm pickup khoảng 50-100m thôi mình cũng tip thêm cho grab 10k trên tổng cước 35k.
2
TranAnz
TÍCH CỰC
Thua
2
Fat_cat75
TÍCH CỰC
2
WhiteNight999
TÍCH CỰC
Này đâu phải miền bắc ki bo, tùy người à, miền nào cũng có á, sợ nhất là gặp mấy cô lớn tuổi, có 2k thôi cũng bắt thối tiền 🤣 tui là tui sợ hết các miền những ai ki bo kẹt sỉ
2
Working Title
TÍCH CỰC
mình người Sài Gòn, theo mình dè sẻn tiền với bản thân thì mới là ki bo, cái này không phải tính tốt nhưng cũng chả hại đến ai. Còn cái mà anh grab này nói trong bài là ăn chặn tiền của người khác, cuốc xe giá cả đã thoả thuận rồi mà không trả đủ thì không phải là ki bo, mà nó là trơ tráo lừa đảo. Đúng là không phải người Bắc ai cũng như vậy, mình quan điểm vùng nào cũng có người này người kia thôi, nhưng anh grab chắc bị lừa đảo thì đa số là người Bắc.
2
Ơ kia, mình Bắc mà nghe giọng Bắc là chạy cho lẹ… khôn lỏi. Đang chụp ảnh đút đầu vào khen đẹp, còn tưởng giựt đồ, rồi hối đuổi ra và đứng vào góc chụp của mình. Đứng lâu thì đuổi là đúng đằng này vừa mới đưa cái máy lên chụp. Còn ở siêu thị thì chen hàng đòi tính tiền trước vì mua ít hơn người khác.

Nói chung sống ở nơi bon chen quen rồi nên văn hoá khôn lỏi nhiều quá
2
N2X
VIP
Họ cực chẳng đã mới làm nghề này. Nếu có lấy thì lấy của thằng giàu chia cho người nghèo. Chứ ai đời đi lấy của họ. Ko cho thêm thì thôi.
1
hieuqq22
Trứng
Cũng là người lao động đổ mồ hôi để kiếm từng đồng một nói câu thật buồn cười (ki bo )
Cướp của người giàu chia cho người nghèo. là anh hùng
Thế tham nhũng của người giàu đi Từ thiện cho người nghèo Thế là gì
0
Mình người Bắc này, làm thương mại, cuối năm tự trích lợi nhuận ra tặng khách, đầu năm lại lì xì mỗi ở người mấy trăm. Đi ăn, chơi toàn bao bạn chủ động trả tiền, có bao nhiêu đâu. Nhưng mà ví dụ bị bùng nợ là tiếc, người ta vỡ nợ do chẳng may làm ăn thua lỗ thì ko tiếc; ăn xin ở Bắc vẫn sống khỏe thì chứng tỏ họ vẫn cho đầy có nhiều đợt lũ lụt người miền trung đi ra Bắc xin cho rất nhiều luôn,; Người Bắc tiết kiệm thì đúng chứ Ki bo là sai.
0
Ở đâu chả có anh hùng. Ở đâu chả có thằng khùng thằng điên
0
ducong79
TÍCH CỰC
Sao gặp 1 người đã đánh đồng cả mớ thế em???/ Vùng miền nào cũng có người này người kia, đăng ba cái tào lao lên người ta chửi cho lại tội...
0
Đúng là con Sâu PK, gặp thì next cho yên chuyện. Nhưng gặp nhiều vị rất rất ư là biết chuyện sống tốt hơn MN
0
limann
TÍCH CỰC
Xui thì gặp thằng khách âm binh trời đánh , đâu fải ai cũng vậy cả
0
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019