Apple đã tạo ra loại vàng siêu bền trên Apple Watch như thế nào?

ND Minh Đức
10/3/2015 11:12Phản hồi: 457
457 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thương hiệu Apple cũng chỉ nằm ở mấy cái sản phẩm công nghệ mổi năm thay một lần nếu có tiền dư thôi chứ chưa có cái đẳng cấp như những hảng Thời trang thương hiệu đình đám đâu mà mấy ifan thần thánh qtqd ... apple giỏi chăn bọn cừu ảo tưởng thật 🆒
pha rồi mà giá vẫn chát kinh;
mod tinhte nên tìm thêm thông tin về cái nguyên liệu còn lại, có khi nó đắt hơn cả vàng; hay nó là adamantium nhỉ !?!?!
Cũng là người, khối lượng não không chênh nhau bao nhiêu mà người nói hay kẻ ngô nghê dở hơi cám hấp 😃
@dac chửi hay lắm ;)
mấy thánh cứ chém,Apple làm gì kệ nó,mấy bác ko mua thì có người khác mua,làm sao miễn có lợi nhuận cao là cứ làm 😁
cái đồng hồ này co nặng bằng 1 cây vàng ko ta
nevercry_hp
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái này thuộc về marketing ko phải về công nghệ..Nếu như ko có cái gì mới thì làm sao thúc đẩy ng ta đổi lấy cái cũ dùng cái mới..Vậy nên về ý nghĩa thực tiễn chả có cái mẹ gì cả..
open0
CAO CẤP
9 năm
Đắt giá là vì vàng 18 k + thương hiệu Apple các bác nhé, đừng thắc mắc vặn vẹo gì cho mệt đầu?
Cái này nhằm vào giới quý cô, quý cậu con đại gia, số này không hề nhỏ!
Đọc cm mà thấy nhiều ifan trung thành mù quáng quá.
Trên TG, vàng được dùng nhiều nhất ở ngành trang sức lý do khỏi phải nói ai cũng biết 😁 và một ngành nữa là chế tạo mạch vì khả năng dẫn điện thuộc top, khó ăn mòn or rỉ sét. Nên người ta chả có ai đi nghiên cứu tạo ra một loại hợp kim của vàng làm gì. Lý do cũng đơn giản, chả thằng điên nào lấy 1 kim loại quý pha chế, tạo thành thành hợp kim mục đích để tăng độ bền, mà chắc chắn nếu so với độ bền của thép và các hợp kim khác của sắt ...thì chả bao h bằng.
Một đặc điểm của thằng AP là rất hay định nghĩa lại khái niệm (chiến lược rất thông minh của nó) để móc túi người tiêu dùng. Còn nhớ trước đây ap đưa khái niệm "diamon cut", thoạt nghe thì ai cũng tưởng công nghệ rất cao siêu, nhưng trong ngành gia công sắt, thép thì cái khái niệm "diamon cut" chỉ là vát 45 độ :D. Mới đây ap có giới thiệu sp aw gì gì làm bằng thép chịu lực, một lần nữa ap lại thêm khái niệm "làm lạnh cưỡng bức", và sản phẩm AW đó hơn sp thường 120$. Mới nghe thì ai cũng tưởng AP lại "chế" ra một công nghệ mới cao siêu lắm, nhưng ko :D, cái công nghệ đó mấy ông thợ rèn ngày nào mà chả làm, đưa phôi sắt đang đỏ => đập đập cho dẹp ra=>nhúng vào nước lạnh-và ngạc nhiên chưa, chính là khái niệm làm "lạnh cưỡng bức" mà ap giới thiệu đên người dùng.
Vậy đấy!!!!!!
PS: Bài viết trên chỉ là quan điểm cá nhân, mọi phản biện kiểu: "có tiền mua ko?", "seeder ss", "anti..." thì đừng quote, vậy nhé :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:
@BOMCLONE giống tập truyện bộ sưu tập nắp chai và cái nắp coca trong Doraemon quá... :D :D
các hãng khác thua Apple ở chổ không có bộ phận đặt tên cho công nghệ; cứ nói 500, 1k ppi thì bố ai hiểu, nói retina cái ai cũng hiểu-mặc dù thực sự cũng chả hiểu... kkk... :D :D
ruaconbaccuc
ĐẠI BÀNG
9 năm
thế này thì xác định cụt tay
Một cách giải thích cho ra vẻ nguy hiểm của Apple thôi mà, các bạn bán vàng lậu lạ gì mấy trò này 😁
Sản phẩm này không dành cho các giới bình dân khoe mẻ, mà nhắm đến cậu ấm cô chiêu và các thể loại rửa tiền
@alonebutterfly Nếu người ta đủ khôn ngoan và thủ đoạn để làm ăn phi pháp thì họ cũng ko dại gì mà đầu tư vào mấy cái của nợ "vàng cường lực" này.
MinhDuclx
TÍCH CỰC
9 năm
@alonebutterfly Cái này tụi nước ngoài vào vn rửa mới cần làm thế, để cuối cùng đem tiền sạch ra.
Còn ở trong nước thì chả cần rườm rà thế đâu. Chuyện làm sau tui giàu kệ tui, anh hỏi thay vì đi lòng vòng thế cho xếp a 0,5đ đó thôi là mọi chuyện xui chèo hết.
Ở vn mà có bác cứ tưởng ỏ mỹ , coi film mỹ riết bị ảnh hưởng ah.
@MinhDuclx Haha, bác ít xiền nên nói vậy. Các quan tiền tỷ nên có "nhu cầu"
MinhDuclx
TÍCH CỰC
9 năm
@alonebutterfly hahaha bác ếch ngồi đáy giếng rồi.
họ chả cần rửa vì họ vô sản, nhưng thằng bạn thân hay anh em cột chèo, rễ hay,.. mấy đời kiết xác tự nhiên ruộng vườn cò bay thẳng cánh, biệt thự, đất đai bao la,...có điều do em ấy học hơi bị thấp gần thất học là dân gần đại học nên khá đốt, đi mua bán hay gì gì toàn nhờ ông anh làm lớn đi dùm thôi 😁. Cái nầy gặp hoài đó.
fancy90
CAO CẤP
9 năm
Mua đồng hồ về tách vàng bán ra lấy tiền cũng được lắm đó
Mua cái đồng hồ mấy trăm triệu rồi rồi khen vàng pha là vàng app bỏ công sức chất xám.Tui hỏi mấy ông trong này có chơi cá độ ko? thử ra tiệm cầm đồ cầm cái 17k mà ko có hóa đơn mua hàng xem nó cầm cho mấy ông bao nhiêu? chỉ chỉ vào đồng hồ nói vàng nè vàng nè nó cười cho.Còn vàng nguyên chất bạn mua ko có hóa đơn xem vào tiệm cầm đồ nó xác định 1 cây vàng của bạn bao nhiêu? Đơn giản và dễ hiểu
nkn1506
TÍCH CỰC
9 năm
Tức cái là công nghệ apple cao vậy mà sao không tìm cách làm cho nút home và nguồn bền bỉ hơn, chứ thấy nhiều người dùng iphone cũng ngại hư 2 nút này (mình cũng zậy) 😆
@nkn1506 theo sheep thì là Apple cố ý như vậy chứ nút Home của Samsung vừa bấm vừa phá luôn cũng không làm sao hư được, tại sao nút Home của iphone bấm nhẹ nhẹ thôi mà cũng hư? Đây là sự sáng tạo của Apple nhằm giúp iphone nhanh thành sắt vụn để mua cái iphone mới, chớ mạnh bền đẹp như Samsung thì sao mà bán cái mới được...
@luanth Thảo nào SS ngày càng bán được ít phone còn Apple ngày càng bán được nhiều. Chung quy cũng do cái hút home 😃
Đệt , anh chờ Galaxy Gold Watch Edition 70% copy mua cho rẻ :p
onimabu
ĐẠI BÀNG
9 năm
bằng đấy tiền em mua con rolex, omega, với 1 con nomos dùng thay đổi nhau cho nó sướng cái cuộc đời...... chứ con này cho em để bắt buộc phải dùng hàng ngày thì em kiếu.... nhưng cho để bán thì em xin......
babobibeo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sở thích của e là vào mấy cái trang này xem cãi nhau =))
Chẳng ai rảnh để sx mấy cái này để hét giá trên trời rồi chẳng có ai mua.
Cũng chẳng có ai chê mấy cái này rồi mua nó về ngắm ngía.
Cái bát sứt đôi khi còn đáng giá bằng cả cái nhà.
Nó đắt vì nó đáng giá.có tiền để mua đc nó rồi mới biết nó đáng giá hay không.Đeo nó vào để người ta biết ông này bà kia lắm tiền,giàu có....Không những PR đc cho cái đồng hồ,mà còn PR luôn cho người đeo......
Bacha2
ĐẠI BÀNG
9 năm
Apple có gì nói nấy! nó có dụ các bạn mua đâu! nó dụ người có tiền và người có khả năng kiếm được nhiều, rất nhiều tiền mới mua bản Edition.
Người có khả năng mua và có thể mua mới mặc cả mắc hay rẻ!
bàn tới bàn lui cũng vì nó hot. Mấy cái ko hot thì dc mấy ai bàn.
Mình thì quan tâm tới bản rẻ nhất thôi. Nếu nó tốt thì mình sẽ mua nó. Bản đắt ko dành cho đại đa số. Nó là hàng xa xỉ rồi. Tầng lớp đại gia ko chém gió mới quan tâm đến nó nhé.
Ở đây quan tâm là cái công nghệ tạo ra cái vỏ vàng mà thôi!
đơn giản là vàng pha thôi mà nói ra thành nguy hiểm ảo tưởng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019