Apple MacBook Air 15", kính AR có thể được giới thiệu ở WWDC23 ngày 5/6 tới

P.W
29/3/2023 18:27Phản hồi: 58
Apple MacBook Air 15", kính AR có thể được giới thiệu ở WWDC23 ngày 5/6 tới
Apple vừa công bố thông tin chính thức, WWDC 2023 sẽ tổ chức từ ngày 5/6. Tại đây những cập nhật phần mềm mới cho iPhone, iPad, Mac, Apple Watch đều sẽ được công bố. Nhưng theo những nguồn tin không chính thức, có thể cặp kính AR mang tên Reality Pro với hệ điều hành rOS, viết tắt của realityOS cũng sẽ được công bố tại sự kiện này, trước khi được bán ra vào nửa cuối năm nay.

Kính Apple Reality Pro là món đồ chơi được nhắc đến nhiều nhất thời gian gần đây, nhưng bên cạnh đó cũng có những thông tin khác liên quan tới MacBook Air màn hình 15 inch, hay thậm chí là cỗ máy Mac Pro cho dân sáng tạo nội dung chuyên nghiệp, trang bị chip Apple Silicon cũng có khả năng sẽ ra mắt tại WWDC 2023.

Bên cạnh đó dĩ nhiên vẫn sẽ có iOS 17 cho iPhone, hứa hẹn là một bản nâng cấp lớn theo những nguồn tin đồn thời gian gần đây. Cùng với đó sẽ là macOS 14, watchOS 10 và tvOS 17, những bản HĐH mới cho các thiết bị của Apple. Ngay khi sự kiện diễn ra, theo thông lệ, bản beta của những HĐH này sẽ được tung ra cho mọi người dùng thử, trước khi ra mắt bản chính thức sau đó vài tháng.

Đọc thêm:

https://tinhte.vn/thread/kinh-ar-reality-pro-cua-apple-co-the-tuong-tac-bang-tay-va-mat-ma-khong-can-tay-cam-gia-3000-usd.3626774/

Kính AR "Reality Pro" của Apple có thể tương tác bằng tay và mắt mà không cần tay cầm, giá 3000 USD?

Trong bản tin mới nhất của Bloomberg, Mark Gurman cho biết kính AR của Apple có thể ra mắt ngay trong năm nay , còn với The Verge thì cho rằng nó sẽ là một thiết bị gì đó "rất choáng ngợp" về tính năng mà Apple từng giới thiệu…
tinhte.vn

https://tinhte.vn/thread/ft-kinh-ar-se-la-khoanh-khac-iphone-khang-dinh-di-san-cua-tim-cook-tai-apple.3643859/

FT: Kính AR sẽ là "khoảnh khắc iPhone" khẳng định di sản của Tim Cook tại Apple

Như đã đề cập khá nhiều lần trong quá khứ, có những lãnh đạo Apple cho rằng trong tương lai, cặp kính thực tế ảo tăng cường mà họ đang phát triển sẽ có doanh số vượt qua được cả iPhone, cỗ máy in tiền giúp Apple đạt giá trị vốn hóa 2.
tinhte.vn

https://tinhte.vn/thread/ky-su-apple-kinh-ar-la-giai-phap-dat-tien-de-giai-quyet-van-de-chua-ton-tai.3650201/

Kỹ sư Apple: Kính AR là giải pháp đắt tiền để giải quyết vấn đề chưa tồn tại

Khoảng 5 năm về trước, Apple tổ chức kỳ nghỉ nội bộ cho nhân viên ở Carmel Valley, với mục đích phác thảo sản phẩm lớn kế tiếp của tập đoàn. Khi ấy, Jony Ive đã gây ấn tượng với 100 vị lãnh đạo của tập đoàn với một đoạn clip concept được thiết kế…
tinhte.vn

Theo WCCFTech
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Năm nay sẽ ra iPad pro mới không các bác nhỉ?
@Ancent0rb™ Theo chu kỳ thì mình nghĩ ko có đâu bác. Năm sau dồn lực ra ipad Pro màn Oled luôn rồi
@Ancent0rb™ Mới ra pro m2 rồi
@Ancent0rb™ iPad Pro sự kiện tháng 10 mà bạn.
@Ancent0rb™ macbook vừa đắt vừa dỏm bác nhỉ,hic
iPhone Killer là đây. Thật sự mong muốn một ngày, ra đường ko phải cầm đt trên tay nữa. Kính ( Có Lẽ nên gọn nhẹ) để túi áo rung rung khi có cuộc gọi, lấy ra đeo vào, nghe gọi như đt. Check mail bằng kính, dùng tay quẹt qua quẹt lại trong không khí hoặc cử chỉ mắt liếc lên liếc xuống như Samsung đã từng làm trên những chiếc đt cũ, nhắn tin bằng cách nói cho ChatGPT soạn chữ, và có thể xem film, lướt web, Lướt F.I.T.T.Y, học tiếng Nhật….bằng Kính mà ko sợ ai đó thấy, và còn nhiều thứ khác… vân vân và Rubi Rubi nữa. Có lẽ đến lúc điện thoại nên rút lui và bị thay thế cách liên lạc bởi một Thiết Bị hay Cách Thức mới ( như Chim Bồ Câu từng thay thế cho cách truyền tin bằng Âm Thanh và Ánh Sáng, hay điện thoại, máy fax, máy nhắn tin đã thay thế cho Bồ Câu, người đưa thư…)
@Avatarinternet Lộ khung sườn hết rồi, kích cỡ đúng với các hình leak, ko thể khung to khủng long mà ra sp nhỏ gọn đc
@Dragao_ct92 Cho mình xin kích thước chính xác đi bạn, chứ mình thấy hình chứ ko thấy ghi kích thước. Nếu bạn nói biết kích thước chính xác thì mình gửi bạn 100k chuyển khoản mời bạn cafe nha
@Avatarinternet bạn không cầm điện thoại trên tay nhưng bạn đeo một "cục" chà bá lửa lên mặt nó còn dị hơn =.=
@Working Title Chưa chắc nó là “ một cục chà bá lửa” đâu bạn ơi. Hồi xưa ai cũng nói là điện thoại mà lớn hơn 3,5 inch khi cầm nghe thì như cầm dép úp lên mặt, và bây giờ thì sao ?
^_^
hóng ios/ipados 17
Chừng nào có kính như trong 7 viên ngọc rồng mới mua
@bạn nhật Này 3000 đô đó cưng, k có hàng bãi 3 củ cho cưng mua đâu mà chờ
Cười vô mặt
Đã quá quá đã
Hóng Macbook Air 15inch. 😌
@SoGetSu cùng hóng
Hóng os 17 thôi
Mình đoán sự kiện lần này không có kính AR , sẽ nói về iOS 17 và M2 Pro, M2 Max và M2 Ultra
romero
TÍCH CỰC
một năm
@mrkun&blackberry B phải nhìn vào thiết kế của quảng cáo, apple luôn ẩn ý đằng sau nó. Mấy món b nói ko có vẻ gì liên quan đến hình kia cả!
norimo
TÍCH CỰC
một năm
Tưởng tháng 4, lâu quá 😔
kính này giá cũng chát
romero
TÍCH CỰC
một năm
@skyline87 Dự 2999$ 😌
Hóng Ipad thôi 😁 laptop giờ ít dùng rồi 😆
Vẫn hóng macair 15, tầm này mà ra thì ra chung vs chip m3 luôn r, ngon lụm thoii 😆
Hóng iOS 17, Mac Pro Apple Silicon 😃
Hóng kính AR VR ghê, để xem 2 cưng @bạn nhật@MID217 có mua ko hay đi lượm ảnh trên mạng về khoe
Cười vô mặt
@Dragao_ct92 Mua hay không không quan trọng, mà quan trọng là như này nè
@Dragao_ct92 Mua gì đáng tiền thôi chứ ngu người đâu mà tha rác công nghệ vào người
Screenshot 2023-03-23 231326.png
@MID217 Ơ kìa cưng k mua thì Táo biết bán cho ai để đẩy hết mớ kính đây 😥
@bạn nhật Mình thấy mình ko cùng đẳng cấp với hàng dác 3 củ cưng à 😥
Vẫn ko có imac mới 😔
zoom in zoom out chrome hết lag chưa vậy
Xài mac air m1 mà cảm giác như đang xài android đời tống
@tientran517 Quay thử xem lag thế nào bạn?
@quocvu089 mua xài đi rồi thấy
cu dé
TÍCH CỰC
một năm
hóng imac 27 inch =))
Toàn LT
ĐẠI BÀNG
một năm
MBA 15inch chẳng phải sẽ mất đi sự gọn nhẹ vốn có sao 😌

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp