Apple mở cửa iTunes Store cho Việt Nam, cập nhật: có iTunes Match, chưa có iBook Store, giá tốt

Duy Luân
26/6/2012 22:53Phản hồi: 234
Apple mở cửa iTunes Store cho Việt Nam, cập nhật: có iTunes Match, chưa có iBook Store, giá tốt

Apple vừa chính thức mở cửa iTunes Store cho 12 quốc gia châu Á, trong đó có cả Việt Nam. Cửa hàng nội dung trực tuyến này sẽ cho phép người dùng chọn mua những bài nhạc và video đến từ những nghệ sĩ, hãng phim địa phương lẫn quốc tế. Apple cho biết hiện công ty đang có 20 triệu bài hát trên iTunes Store đến từ các ca sĩ, nhóm nhạc nổi tiếng như Jay Chou, Girls Generation, Andy Lau, ADELE, The Beatles, Jason Mraz, Lang Lang,... Bạn cũng sẽ tìm thấy một vài ca sĩ người Việt như Cao Thái Sơn, Vy Oanh với album và những bài hát mới nhất của họ. Đối với phim, người dùng có thể mua hoặc thuê tùy theo nhu cầu. Để có thể giao dịch trên iTunes Store, bạn cần có một thẻ thanh toán quốc tế như Visa, Master hoặc tài khoản Paypal và tất nhiên là một tài khoản Apple ID Việt Nam.

Cập nhật: đã mua và xài được iTunes Match, Apple vẫn chưa mở iBook Store cho chúng ta.

Cập nhật 2: có một số bài hát bán với giá khá tốt cho một bài có bản quyền, 0,3$ tương đương với hơn 6 ngàn VND. Một số album giá khoảng 3$.

234 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có itunes store mai mốt có thể dùng itunes match và mua các bài hát rùi😆) hahahha
nhìn lại cái store nản ghê, nhiều nhạc Hàn với Trung quá😔(((((
@sonlazio Công nhận là nhiều thật !!!
Viêt Nam ít mua nên hiếm quá
@sonlazio Từ từ rồi sẽ có thêm HKT, Vũ Hà thôi mà. Bác lo gì. Đừng nóng!
@Duy Luân 😁 Chỉ được cái nói đúng
@sonlazio Hi hi ..😃 Anh sonlazio (trên tay) đzẹp dzai mần 1 album v-pop cho anh em tinhte nghe coi. Giọng anh nghe hay lắm mờ😁
chúc mừng các bạn đang dùnng táo nhé !
Chúc mừng!!!
@Nokfev
Đã JB cũng vẫn mua và sài như thường có sao đâu. 😃 mình JB nhưng vẫn mua ứng dụng của appstore đấy thôi. JB chỉ là để dùng thêm những chức năng mà Apple không thể có như SBsetting.... chẳng hạn.
Ma_ku
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chúc mừng fan táo
ở VN thì.....ít ai mà mua
@thanh_satria Đúng đó mấy ai mua đâu xót tiền lắm, mà quen xài free rồi tự dưng bỏ tiền ra ai chịu chứ nhỉ
lager
ĐẠI BÀNG
12 năm
Toàn Rai bờ nhếch thế kia thì ai lên store nhỉ :rolleyes:
Ko biết có HKT ko nhỉ? 😆
@tch mình thích bạn rồi đó, mình fan HKT đây 😔
thienhaipt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tch Nghe đồn có Lâm Chấn Huy 😃)
@tch Có HKT chắc sập cái store qua 😃)
MrFuc1988
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tch apple hoàn hảo thế cho HỘI KHUYẾT TẬT vào làm giề
nhjmiurua94
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tch Zing mp3 có mục HKT rồi đấy (o_O)"
Có Nokia Tune ko? 😆
@SpamProfessional có chứ pạn: tinh tình tịnh tình, tinh tình tịnh tình, tinh tình tịnh tình tinh.
zickone
ĐẠI BÀNG
12 năm
jailbraek cho nhanh
@zickone Hay, công nghệ ngày càng phát triển
@zickone sao lại phải jail hả bạn? ko jail bộ ko chép đc nhạc sao? Cái iTunes này để cho những fan đích thực mua nhạc của thần tượng họ mà?
@zickone Nghe nhac thi lien quan gi den jailbreask voi ko jb vay ban, bo iphone ipad chi nghe dc nhac khi jb ah
@zickone Mua nhạc trên iTunes thì liên quan gì đến jb?
ducminh60
TÍCH CỰC
12 năm
Vn mjnh fjm thj may ra còn mua chứ mua bài hát thj hơi khó ! Các trang nghe nhạc cũng toàn nhạc chất luợng cao 320kb mà
@ducminh60 Việt Nam đã tham gia công ước Bern mà vi phạm sở hữu trí tuệ, bản quyền tác giả tràn lan. Cứ bảo sao các chân dài thường kiêm ca sỹ phải đi làm nghệ phụ.
Liệu có ai bỏ tuền túi ra mua nhạc trên này ko nhỉ 😆
Ai chỉ thích nghe nhạc nước ngoài thì ngon rồi
iamamen113
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hoho.. thế thì sướng... lên Nhaccuatui down nhạc 320 vền sign vào ipod nghe sướng hơn....
miseryme
TÍCH CỰC
12 năm
Có album của Cao Thái Sơn nữa kìa! 😁 Nhạc hàn với tàu nhiều là vì thị trường âm nhạc của họ phát triển hơn mình thôi! Nhưng mình nghĩ từ từ rồi cũng có nhiều bài của ca sĩ Việt Nam thôi! :p
@miseryme He He He:D ... Cao Thái Sơn ca sĩ này có quá nhìu tai tiếng liên quan tới Gay.:p hi.. hổng biết chừng nào Itunes store có album ca sĩ Hàn Quốc Hùng? Tui khoái ca sĩ cầu cống và rút hầm cầu này:D
Sáng nay mở iTunes lên và thật bất ngờ, bình thường hiện ngay lên các App, nay tự nhiên hiện lên Album nhạc, nhìn lại mới thấy có thêm 2 tab Music và Movie, cảm giác cũng thật tuyệt. Từ nay có thể mua nhạc từ iTunes rồi.
@luke valentine Thì em mới bảo là đạt trong hoàn cảnh nào và tham chiếu là gì.
@admtkc mình buồn giùm bạn 😃
kimsongsing
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn qua tile cứ tg apple mở cửa hàng ở VN
@kimsongsing Apple mở cửa iTunes store mà bác! Có phải Apple store đâu mà bác nhầm😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019