Apple phát hành bản iOS 16.6 beta 2, mời anh em tiếp tục lên…

Anh Tú.
31/5/2023 18:1Phản hồi: 37
Apple phát hành bản iOS 16.6 beta 2, mời anh em tiếp tục lên…
Sau khi phát hành bản cập nhật cho iOS 16.6 beta 1 được hơn 1 tuần Apple đã tiếp tục phát hành phiên bản beta 2 của iOS 16.6 cho anh em nào đăng ký thử nghiệm beta. Bản cập nhật này có build number là 20G5037d.

Tất nhiên iOS 16.6 beta 2 vẫn có những tính năng mới giống trên phiên bản 16.6 beta 1 và 16.5 trước như: lệnh ghi màn hình mới với Siri, tab Thể thao riêng biệt trong Apple News. Bản cập nhật này mục đích là sửa lỗi nhỏ và nâng cấp bảo mật.

Ngoài iOS 16.6 beta 2, thì những bản beta khác cũng đã có sẵn cho anh em lên, bao gồm:
  • macOS Ventura 13.5 beta 2 (22G5038d)
  • tvOS 16.6 beta 2 (20M5538d)
  • watchOS 9.6 beta 2 (20U5538d)
  • iPadOS 16.6 beta 2 (20G5037d)

Mời anh em tiếp tục lên và chia sẻ cảm nhận sau khi lên bên dưới comment
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iTect
TÍCH CỰC
một năm
Hardcore nhưng rất mát trên 14 Pro.
Chưa đủ thời gian đánh giá pin nhưng dường như dưới 80% pin tụt chậm hơn bản Beta trước đó.
Nhỏ ko học, lớn đi làm mod tinh tế, vì ko cần trình đọ gì hết, chỉ cần viết bừa mấy cái apple thì cũng qua ngày
@angle_squall Theo bạn thì nên sáng tác cái gì? https://developer.apple.com/documentation/ios-ipados-release-notes/ios-ipados-16_6-release-notes
@angle_squall Còn bạn thì nhỏ không học lớn đi comment dạo mà vô duyên nữa chứ có duyên ai nói gì.
@angle_squall Chỉ là thông báo thôi mà, bạn ngày trước học ổn ko ?
Lee92
TÍCH CỰC
một năm
@angle_squall Ngày xưa học có yêu trường mến bạn không fen? Người ta lên bài thông báo cho mọi người biết thông tin về apple. Theo fen chủ đề bài viết này nên viết thành dài mấy trang A4 ?
@angle_squall thật ra nhỏ không học, lớn lên thành angle_squall.
nice
bản cập nhật để ae mua tiếp ip15 kk
chờ có apple pay thì lên 1 thể, những tính năng khác không quan tâm.
h hóng ios 17 beta sau WWDC2023 thôi 😆
Mấy mod làm chuột bạch đi. Toàn xui dại ae. Giờ méo tin thằng nào đc hết.
Cười vô mặt
mấy cái bài rác rác này cứ đăng nhỉ. bản chính thức thì thông báo đã đành. beta rác rưởi cũng cho lên tt
@conankcbn7 Vì người viết bài có trình độ gì đâu, nguyên cái tinhte này toàn lấy bài nhảm nhí, app update cho ipad, iphone rồi lên bài thôi.
Bản 16.5 tạm ổn nhưng vẫn còn nhiều lỗi tồn đọng (bàn phím Messenger nháy sang ở chế độ tối, bàn phím lag, thông báo ở màn hình khoá lag…, hi vọng bản chính thức 16.6 sẽ sửa hết lỗi để ios trở về đúng hình ảnh ổn định mượt mà của nó
@hoangthach201 có cái cọng dây thun
@hoangthach201 fix dc nha, nhưng sẽ combo lỗi mới kk
Hóng apple tích hợp ở vn dùng cho tiện, chứ samsung có lâu rồi
Lại tiếp tục huấn luyện chip MFi tinh vi hơn sao???
thuongaz
ĐẠI BÀNG
một năm
ai phôn 11 với phiên bản iOS 16.1 thấy ổn và không ham hố update nữa
Im lặng đi
@thuongaz ko hiểu sao 13prm của mình càng lên càng nóng, để 1-2 ngày lại nóng hơn
thuongaz
ĐẠI BÀNG
một năm
@nhcuong.bk Thấy up lên phiên bản nào xài ổn thì đừng up nữa bác ơi, tính năng mới không có bao nhiêu hết mà mình xài chậm hay mau nóng, mau hết pin cảm thấy ức chế lắm
@thuongaz bửa ở 15.6 thơm bơ, để qa đêm tự lên 16.3 đắng lòng. gét lên 16.5 ôm cục nóng lun kk
thuongaz
ĐẠI BÀNG
một năm
@nhcuong.bk Tôi tắt chế độ tự đồng update liền cho phẻ :XD
Update muốn nhọc luôn. ^^!
anh em cho hỏi có ai bị mất chức năng share dữ liệu không nhỉ? Máy minh 14prm, iOS16.5
@minh.pham cài apn chưa b?
Kết nối Carplay vẫn gặp lỗi tự ngắt kết nối trên 16.5. Không biết lên 16.6 có hết không 😔(
Thôi đợi iOS 17 beta lên 1 thể, lên beta cũng mỏi hết cả người lẫn máy 😁
MetalArm
ĐẠI BÀNG
một năm
cứ vài tháng nâng cấp vầy phần cứng chịu khum nổi, vô tình tạo cảm giác phải lên đời . con 11 max mình đú theo giờ xài safari thấy lag lag, in trang web còn văng, thử 2-3 lần mới in đc haizzz
Cười ra nước mắt
có phải càng update thì Camera có phần càng kém đi trên các mẫu đt cũ ko vậy ae? Nghe như thuyết âm mưu nhưng mình cảm thấy thế :3
thuongaz
ĐẠI BÀNG
một năm
@ngocnguyenpencil Tôi cũng có cảm giác vậy, nhưng thằng Google Pixel là chắc luôn, càng update ứng dụng camera là chất lượng ảnh càng tệ
@thuongaz Mình cũng có cảm giác như vậy. Một thiết bị đầu bảng như xs max. Sao lại không còn chụp đẹp trong những tình huống thông thường. Thật vô lý.
tkdang
TÍCH CỰC
một năm
mới lên sáng nay chờ trải nghiệm xem tốt hơn ko

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019