Apple phát hành iOS 14.7 Beta 2, sửa lỗi hao pin

Mikeknowsme
2/6/2021 18:29Phản hồi: 118
Apple phát hành iOS 14.7 Beta 2, sửa lỗi hao pin
Apple tiếp tục cập nhật iOS 14.7 Beta Developer Beta 2 (Public Beta cũng sắp cập nhật sớm thôi) sau một thời gian ngắn cập nhật iOS 14.6 chính thức. Anh em sử dụng Beta cứ tiếp tục lên luôn nhé, nếu có gì hay mời anh em chia sẻ thêm.

Trong bản iOS 14.7 Beta, Apple cho phép người dùng đặt bấm giờ (Set Timer) trên HomePod thông qua ứng dụng Home. Cũng như sửa một số lỗi còn tồn tại ở iOS 14.6, hy vọng là lỗi về hao pin.

Apple đồng thời cập nhật Beta cho iPadOS 14.7, tvOS 14.7, watchOS 7.6, macOS Big Sur 11.5

Vì là bản Developer Beta nên anh em đang dùng Public Beta cứ tiếp tục chờ tiếp nhé!

Đối với anh em muốn đăng ký sử dụng Public Beta của Apple:

• Vào beta.apple.com
  • Đăng nhập Apple ID
  • Chọn tab iOS
  • Kéo xuống chọn “Enroll your iOS Device”
  • Chọn tải về bản profile beta
  • Sau khi tải về mở Cài đặt, sẽ có mục Profile và bạn chọn vào đó, nhấn Cài đặt (Install) là xong
  • Sau đó có thể vào Cài đặt chung (General) - chọn Cập nhật phần mềm (Software Update) để tải Public beta về và sử dụng.
118 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dự là sắp có các comment kiểu:
Pin ngon, nuột , ko nóng , bla... bla ... bla .... .
Rồi lại than =)))
@nino279 Bữa lúc update lên thì có nhiều thành phần comment mượt, pin tốt hơn, giờ apple ra cái update này thì như đi vệ sinh vào miệng tụi nó vậy.
heeshun
TÍCH CỰC
3 năm
@nino279 Có thể tùy từng dòng nữa, nên người này thấy ngon nhưng người kia bị lỗi, như mình 14.5 thấy hao với nóng, lên 14.6 thì có cảm giác ổn hơn nhưng mà thấy mấy trang report 14.6 bị hao pin =))
Boom badboy
ĐẠI BÀNG
3 năm
@heeshun Ip 12 14.6 nóng máy , hao pin , văng ứng dụng...cạn lời
ryuk_yagami
ĐẠI BÀNG
3 năm
@heeshun Đúng là xài ip11 lên 14.6 ngon mượt và ít hao pin hơn 14.5 hẳn
@ryuk_yagami Mình lên thì bị hao pin hơn 14.5.1.
Mình auto update nó lên lúc nào chả biết
Lên
lưu xacơ
TÍCH CỰC
3 năm
Liên tục ra bản mới
14.6 hiện khá ổn áp nha anh em
Boom badboy
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nicotine Caffeine Sao của mình nóng máy mà hao pin quá đang dùng ip12
@Boom badboy khởi động lại nha bạn
Nếu mình chạy bản Beta, thì sau khi có chính thức có OTA lại dc ko các bác?
@clemantis135 có bản chính thức thì xóa profile beta đi là được
thuong91
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bản này không ổn, thường bị treo và bị văng app.
htson16
TÍCH CỰC
3 năm
@thuong91 Đã là beta lấy đâu ra dòi ổn . Muốn ổn đợi chính thức đi
tx102
TÍCH CỰC
3 năm
@thuong91 Beta mà đòi ổn sao đc b.
Kevinlei
ĐẠI BÀNG
3 năm
@thuong91 văng app coi chừng hết bộ nhớ , bữa mình còn 3gb xài FB bị văng riết , xoá bớt còn 5gb mới vô ok
anh em có rive xem thế nào có ổn không nhỉ ?
Suốt ngày cập nhật. Mịa 😃
@<3PTBD Beta thì 1 tuần 1 bản
kiendt1973
ĐẠI BÀNG
3 năm
ko chờ đợi được, lên rồi.
Sáng nay ngủ dậy mở app nào cũng vị văng ra hết nhưng đóng hết app rồi mở lại thì bình thường. Còn pin pọng thì 14.6 mình vẫn thấy bình thường
Tiêu đề giật gân vãi . Sửa lỗi hao pin nei yong lại ghi là hi vọng sửa lỗi hao pin , các bài viết bây giờ thiên về lôi kéo người dùng đọc bài viết hơn nhiều
chikaro24
ĐẠI BÀNG
3 năm
"hy vọng là lỗi về hao pin." mod xl à
Ở Headline thì ghi là "sửa lỗi hao pin", bài viết thì "hy vọng sửa lỗi hao pin"....😥
@HDD18HAMLONG Như kiểu tự bớp dới ấy!
chikaro24
ĐẠI BÀNG
3 năm
@HDD18HAMLONG đúng. ghét kiểu đăng nay vl 😁
ongdang
ĐẠI BÀNG
3 năm
@HDD18HAMLONG câu view rẻ tiền ha 😁
ongdang
ĐẠI BÀNG
3 năm
@HDD18HAMLONG à không, nó lừa trẻ con, mấy bác n g u bị nó dụ thì ráng chịu nhé =))
Khanh TT
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bản 14.6 hay bị lỗi search APP ở look up...hy vọng bản mới ổn định hơn. Chán ghê...mình đâu cần hiệu năng mạnh, chỉ cần ổn định mà vài năm trở lại đây APPLE tung bản cập nhật trong có vẻ thiếu nghiêm túc quá.. ( Iphone 11)
CuongLam02
TÍCH CỰC
3 năm
@Khanh TT Hôm ra bản 14.5 mình up lên từ 14.4.1 tới giờ vẫn ở 14.5! bản đó ổn và ngon trên 12PM. giờ 14.6 thấy dân tình nói ổn mà mình vẫn thích 14.5.
@CuongLam02 Bản 14.5 máy mình bị hao pin nên lên 14.6 rồi 😆) 14.5 pin chờ rất tệ
14.6 em thấy đang ổn
12 pro max sạc 98%, chiến game online mở 4G, mang tai nghe, độ sáng cỡ 70% sau 1 tiếng 25 phút pin còn 44% liệu có ổn áp ko? ko lẽ chiến game liên tục hơn 2 tiếng đã hết đc pin hả ae?! mình chơi liên minh tốc chiến - ios 14.6
@Nhâmdần Ngựahoang hổng có gì lạ cả, con gpu a14 game rất hao pin mà. phonearena xếp nó vào đt thời lượng chơi game ngắn nhất.
@Nhâmdần Ngựahoang A14 làm màu cho Ben cao thôi!
@Nhâmdần Ngựahoang A14 chơi game được hơn 3h liên tục thì phải
traneupcqk
TÍCH CỰC
3 năm
@ragefighter chắc tùy game đó bác. Phonearena cũng bảo lạ ở chỗ chơi PUBG hay call of duty thì pin lại không hề kém, thế mà chơi mấy game cũ cũ kiểu dead trigger thì pin tụt như tụt quần.
@traneupcqk chơi genshin thấy cảnh ngay, game nào xử lý đồ họa nhiều là toi. nên mấy vụ khoe hiệu năng benchmark giờ ớn quá. cao nhưng nóng là tuột quần.
Lai pin
namsla
TÍCH CỰC
3 năm
Bản nào cũng bảo sửa lỗi hao pin mà ngày nào cũng thấy hết pin phải sạc 😁😁😁
beta thì thôi, cứ dùng bản cũ, bjo có chính thức thì lên các bác ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095